ZJK ALC 2013

huymdt

Thượng Tá
các bác cho e hỏi thế Boll ZLC đánh có ngon ko?
Ngon hay không tuỳ thuộc kỹ thuật và "phong cách" đánh của mỗi người bạn ơi! TMB zlc cho cảm giác bóng tốt, điều khiển ngon (nhất là đi với Ten), nhưng người có lối đánh muốn "bạt phát chết luôn" lại không thích vì tốc độ kém! TMB hợp cho người muốn muốn điều bóng, giữ bóng qua lại lâu trên bàn và luyện tập thêm về kỹ thuật. Mình qua một số cốt giờ cũng tạm dừng TMB zlc để "tu luyện" một thời gian ;). Chúc bạn chọn được cốt phù hợp với mình.

phuong phuong

Thượng Sỹ
Ngon hay không tuỳ thuộc kỹ thuật và "phong cách" đánh của mỗi người bạn ơi! TMB zlc cho cảm giác bóng tốt, điều khiển ngon (nhất là đi với Ten), nhưng người có lối đánh muốn "bạt phát chết luôn" lại không thích vì tốc độ kém! TMB hợp cho người muốn muốn điều bóng, giữ bóng qua lại lâu trên bàn và luyện tập thêm về kỹ thuật. Mình qua một số cốt giờ cũng tạm dừng TMB zlc để "tu luyện" một thời gian ;). Chúc bạn chọn được cốt phù hợp với mình.
e chơi nối bóng cong giật gan va xa cung goi là biet.giật trái ko tôt chỉ ve dk thui.thé con amultart thi thế nào dk ko bác.tư vấn e ty

huymdt

Thượng Tá
e chơi nối bóng cong giật gan va xa cung goi là biet.giật trái ko tôt chỉ ve dk thui.thé con amultart thi thế nào dk ko bác.tư vấn e ty
Bác nào chuyên gia Amu chém giúp bạn ấy vài nhát kìa ;). Bạn cho biết trước đây bạn đã chơi cốt gì? cảm giác chơi cốt ấy ra sao? mục đích muốn hoàn thiện lối đánh như thế nào? Có lẽ ae mới đưa ra so sánh cho bác chọn lựa được chứ chung chung thế thì cốt nào đánh cũng như nhau bạn à ;). À có lẽ bạn qua chuyên mục tư vấn mặt và cốt vợt của D9 tham khảo thì hay hơn nhiều đó :D (http://bongban.org/threads/chuyen-m...h-tai-dung-cuu-shop.18350/page-28#post-460307). Chúc dzui dzẻ.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
- Kính thưa các loại tiền bối, tại hạ hết năm nay nữa là đủ 31 mùa xu hào thối, đã gia nhập giới bóng nhựa được hơn một mùa đông, mỗi ngày hơn một tiếng, tuy vậy đều biết giật, bạt, moi móc các kiểu, ra đòn cũng ngang ngửa với các tiền bối tại cơ quan. Mùa trăng trước nhân dịp về quê lỡ mồm với ông chú rằng sẽ tặng ổng cây kiếm đầu tiên và đang dùng là Iolite Neo FL phối với 2 lá DoNic Bluefire M2-3, nay ổng đòi rồi. Hơn tháng nay lật tung các sơn trang bongban trong và ngoài quốc để tìm review một cây kiếm khác, nhận định được trong đầu có 3 cây (ZJK ALC, TMB ALC, VISCARIA) nhưng chưa sờ được bao giờ không biết nó như làm răng.
- Do đó. Nay kính nhờ các loại tiền bối đã dùng một trong các loại kiếm gỗ trên bớt mỗi người 15 giây quý báu trong cuộc đời bảo cho hạ biết giờ hạ phải làm sao, và như thế nào với 3 lưỡi này để dùng cho đến khi đủ 41 mùa xu hào. Tại hạ 1,65 thước, 60 cân ta, chân tay nhỏ được mỗi cái bụng là to, khéo léo và đã có 1 vợ 2 con rồi chiến đấu nhanh mệt.
- Tại hạ kính bút và chờ hồi âm./.
viscaria khá xịt , hợp các dòng mặt cứng đến rất cứng đòi hỏi phải có kỹ thuật khá tốt còn kỹ thuật bác phát lực yếu , tiếp xúc chưa tốt oánh em này thì chỉ đứng phòng thủ ^_^
+ TMB ALC chơi toàn diện lực vừa phải nhưng định hướng chơi được đồng đều 2 càng , công thủ toàn diện ! Hợp các dòng mặt trung bình, còn nếu bác oánh dc 2 mặt cứng được cả tốc độ + xoáy + độ dị bóng trong cả thủ lẫn công ^_^
+ JZK ALC cán cầm to hơn , dầy hơn ,tốc độ cao hơn alc kiểm soát kém hơn tmb alc :)
Theo em bác nên chọn cây ZJK ALC cho dễ chơi còn nếu bác muốn đánh trái trong 10 năm tới+ khả năng phòng thủ chọn TMB ALC ^_^

Bình luận từ Facebook