Xử lí bóng lỏng, thấp, sát lưới...

cuongyb

Trung Uý
Bác thử đợi nó rơi xuống dưới bàn rồi giất moi lên, có thể giật vòng qua lưới qua bên phải của đối phương hoặc không vòng qua lưới, sang bên trái đối phương. giống phút 3:07 trong video này của Ma Long:

Bạn nói gần đúng... nhưng cần phải phán đoán đúng và có bộ chân tốt... quả giao này thường bóng qua rất lỏng hầu như ko xoáy, bóng chỉ một nảy rồi ra ngoài bàn. Do vậy bước nhanh dài đợi bóng rơi xuống một chút móc xoáy ngang qua lưới ko cần lực mạnh, điểm rơi đối xứng bên Fh của đối phương là ăn điểm. Kỵ nhất là hất bóng về phía bh của đối phương nhé vì nếu trả về vị trí đó sẽ bị đối phương trả bóng bằng cú bạt bh vào góc bh của mình thì có thánh đỡ.
Hoặc bước nhanh sâu chân phải vào gầm bàn úp vợt bạt vào bóng thời điểm khi bóng nảy cao nhất, hướng điểm rơi của bóng về bên lách trái đối phương ko cần nhiều lực... hoặc thực hiện cú gò Fh nhanh hướng điểm rơi của bóng về phía lách trái khi bóng đang đi lên như kiểu cầm dao chém cây mía nhé ăn điểm 9/10 còn nếu ko nhanh lắm cứ ngửa vợt hất bóng nhẹ qua lưới đối xứng điểm rơi của bóng bên bh
đối phương càng sát lưới và mép bàn càng tốt rồi hồi nhanh về vị trí thuận lợi dứt điểm nhưng cần phải có kĩ thuật và cổ tay tốt... mình đã từng gặp đối thủ như vậy lối chơi rất khó chịu đặt biệt là cú bạt Fh, bh sau cú giao bóng cực hay (bác này sống ở ucraina rất cơ bản theo trường phái cổ điển)... nhưng giờ cứ giao những quả như thế thì 10 quả mình ăn điểm 9,5 quả ... bây giờ ko thấy chơi nữa. Còn nếu kỹ thuật tốt chơi mặt tacky bóng cứ ra khỏi bàn giật thẳng góc bàn Fh đối phương tuy nhiên quả này cần hồi nhanh để chuẩn bị cho cú trả kê bóng về phía bh đối phương, khi đối phường trả bóng bằng cú bạt Fh
Ngu kiến ... chúc thành công

Last edited:

Bình luận từ Facebook