Xin tư vấn về mặt vợt cho giơ bạt!

MaiXuanViet

Moderator
Mình chơi bên FH là giơ bạt, ôm bàn. ACE tư vấn giúp loại mặt nào phù hợp với cốt ALL, dễ bạt, bạo lực. Cảm ơn nhiều!

Bạt bằng mút có gai ngang sẽ dễ vào hơn và bóng cũng cắm khó chịu hơn, giá lại rẻ. Có thằng bạn hồi xưa chuyên bạt bằng 729-2, vừa rồi mới nâng cấp lên Dawei XP 2008, cả 2 đều là gai ngang. :)

batloanxa

Binh Nhì
Mình chơi bên FH là giơ bạt, ôm bàn. ACE tư vấn giúp loại mặt nào phù hợp với cốt ALL, dễ bạt, bạo lực. Cảm ơn nhiều!

Mình đang chơi Xạdieu - 1 phiếu dành cho Yasaka R7 or R9 đều đc. 1 phiếu nữa cho Nitaku Moristo 2000, tiếng nổ vang như chơi đàn dương cầm.

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Mấy loại mặt để bạt phải cứng>>>>>>Yasaka pryde thường>>>>>Bạt và đôi công thôi rồi>>>Vô đối!

Bừa bãi quá bác. Ko đc dùng khái niệm vô đối ở đây! Bởi bác thua em trong khi e đang chơi lối chơi chặn đẩy và bạt nguội cả trên bàn cũng như ngoài bàn.

Nếu oánh cốt cứng như bạn nói thì có thể oánh cái loại sau đây bạt là cực sướng Coppa X3 Donic, Xiom 3, Rakza7 soft, Baracuda ...

Ruahoguom

Thiếu Uý
Bừa bãi quá bác. Ko đc dùng khái niệm vô đối ở đây! Bởi bác thua em trong khi e đang chơi lối chơi chặn đẩy và bạt nguội cả trên bàn cũng như ngoài bàn.

Nếu oánh cốt cứng như bạn nói thì có thể oánh cái loại sau đây bạt là cực sướng Coppa X3 Donic, Xiom 3, Rakza7 soft, Baracuda ...

Giờ cái thần hồn>>>>>>>chú dạo này lâu ko bị điều trị nên lại tái phát bệnh cũ roài!!!>>>>Chú bán mặt vợt mà tư vấn mấy loại mặt mềm thía thì oánh đấm cái giề?????????
Có mỗi anh Nhuân-anti gáy mà nhức hết cả đầu rồi đáy co biết ko mà lắp bắp tư với chả vấn???????

noobteam

Trung Uý
Bạt phải dùng loại cứng, cả cốt và mặt hoặc cốt.

THường cốt thuần gỗ không hợp rơ bạt. Cứ cốt nào tốc độ cao là bạt ngon rồi.

laplaitrattu

Chuyên đi diệt quái
Bạt ở đây phải hiểu là đánh vào bàn chính xác từng cự li.Chẳng nhẽ oánh chết bao cao thủ rồi mà trong đó cụ Rùa mọc lông cũng bị ăn toàn chưởng bạt mà vẫn ko hiểu vì sao à.

Ruahoguom

Thiếu Uý
Bạt ở đây phải hiểu là đánh vào bàn chính xác từng cự li.Chẳng nhẽ oánh chết bao cao thủ rồi mà trong đó cụ Rùa mọc lông cũng bị ăn toàn chưởng bạt mà vẫn ko hiểu vì sao à.

Anh biết chú bạt rồi>>>>>>>>như ruồi bay thôi>Cao thủ như anh Nhuân anti chớ gì???????????????????????

dung6934atp

Đại Uý
Mình cũng đang chơi Coppa X3 silver, bạt cũng dễ và cũng giật nhạy cảm nhưng không mạnh lắm nên vẫn muốn tìm kiếm cái nào đó bạo lực hơn + chặn đẩy dễ. Mình sợ mặt cứng sẽ khó điều khiển (trình mình còn thấp), bạt mạnh nhưng 5 ăn 5 thua. Cốt của mình (như chữ ký) mềm, trước kia chơi cốt cứng, khó điều khiển lắm. Có phải mút có chân gai càng to càng dễ bạt.
Ngoài ra, khi xem các thông số (như trên Tabletennisdb chẳng hạn) thì thông số nào đặc trưng cho bạt, cái nào thuận lợi cho giật, cho gò... ACE nào tinh thông cái này cho ý kiến.

Last edited:

Sobat

Trung Uý
Ngày trước ít loai mặt em dùng Bryce nhưng bây giờ loại mặt này vừa đắt vừa nhanh hỏng em chuyển sang Palio 475 bạt cũng hay ra phết bác thử xem (cốt xạ điêu) còn các loại mặt Ten, Ratca, Xiom em bạt hay bị bay ra ngoài K biết thế nào? có lẽ trình bạt của mình còn kém.

Bình luận từ Facebook