Xin tư vấn cốt ALC nào của Butterfly cho cảm giác bóng tốt nhất.

xoaytit

Thượng Sỹ
Cái này anh em nói nhiều trong topic hỏi mặt vợt của bạn rồi mà.
Còn mình bảo đừng mua, vì cây này lỡ có chán thì quá khó bán, nếu bán được thì cũng phải đi tong tầm 40% giá, với cây còn gần như mới nguyên.
Bác giải thích cho em tại sao được ko ạ, em đang tìm hiểu cây này, cảm ơn bác

Trainee

Đại Tá
Thời mình nói thì chưa ra mặt Dignics nên không rõ ghép dòng Dignics hay tương tự thì sao;
Còn cây này mất giá vì xịt và rung, dân ta không ưa.

VPSV

Đại Uý
Thời mình nói thì chưa ra mặt Dignics nên không rõ ghép dòng Dignics hay tương tự thì sao;
Bác @Trainee chơi bóng nhiều năm, lại theo trường phái cứng-trợ lực/tốc độ thì tất nhiên chê cây này rồi ạ. Nhưng những thứ bác vừa nói thì người nhập môn bóng bàn lại rất cần, cơ mà vì không biết nên né hết trơn. Không phải tự nhiên mà Innerforce Layer ALC được bán nhiều ở Nhật như vậy...

xoaytit

Thượng Sỹ
Bác @Trainee chơi bóng nhiều năm, lại theo trường phái cứng-trợ lực/tốc độ thì tất nhiên chê cây này rồi ạ. Nhưng những thứ bác vừa nói thì người nhập môn bóng bàn lại rất cần, cơ mà vì không biết nên né hết trơn. Không phải tự nhiên mà Innerforce Layer ALC được bán nhiều ở Nhật như vậy...
Cây này có hợp mặt tàu ko 2 bác

VPSV

Đại Uý
Cây này có hợp mặt tàu ko 2 bác
Bác hỏi không đúng người rồi:p:p:p. Phải có các bác chuyên chơi Tàu đạo phân tích cho bác (vd như Mr. Trạng Cá...). Còn em chỉ đủ sức chơi mút Nhật, dữ lắm là 1 năm nữa thuần Battle II chứ ko mơ mộng H3tuned hay Tàu đạo. Còn gai độc, mút hệ Nhật Đức thì em cứ hỏi bác @tla , hoặc bác @Trainee thôi ạ. Mấy bác này kinh nghiệm chơi lâu năm, tham khảo ổn lắm

xoaytit

Thượng Sỹ
Bác hỏi không đúng người rồi:p:p:p. Phải có các bác chuyên chơi Tàu đạo phân tích cho bác (vd như Mr. Trạng Cá...). Còn em chỉ đủ sức chơi mút Nhật, dữ lắm là 1 năm nữa thuần Battle II chứ ko mơ mộng H3tuned hay Tàu đạo. Còn gai độc, mút hệ Nhật Đức thì em cứ hỏi bác @tla , hoặc bác @Trainee thôi ạ. Mấy bác này kinh nghiệm chơi lâu năm, tham khảo ổn lắm
Battle 2 em tưởng cũng là tàu đạo chứ

Trainee

Đại Tá
Inner cả ZLC lẫn ALC đều bị dân VN ta táng cho mất nửa tiền trong nháy mắc bác ạ :D
Em qua tay ~3 cây Inner ZLCm, giờ vẫn còn 1 cây để cu em trong clb chơi; dòng này chơi được thì cốt ngon bổ rẻ, đẹp (giá ở VN)

VPSV

Đại Uý
Dân chơi mặt Tàu khen phết, nhưng là con đời sau có chữ S ấy, nó ổn hơn đời trước.
Con Layer ALC.s là cấu trúc Limba- Pruce- ALC-Ayous lõi. Giống họ Stiga Off Classis với Infinity, Eternity, cấu trúc này khá hay đó. Nhưng hãm bớt hiệu quả của lớp ALC đặt biệt khi chơi mút Tây-Nhật, hợp hơn với mút Tàu. Nhưng em đoán vẫn ko hơn Vis khi nhập hệ Tàu. Thêm thông tin cho ai muốn tìm hiểu em nó

lion

Đại Tá
Dân bóng bàn phong trào Việt Nam ít dùng dòng innerforce vì họ không thích cảm giác không rõ ràng (gỗ không ra gỗ, carbon không ra carbon) nhưng giá thành lại cao, kiểu dáng nhàm chán không "ngầu" như những cây vợt khác. Ngoài ra, dòng cốt này khá khó kết hợp với mút để tạo ra combo phù hợp với cảm giác nhất cho người chơi. Đó là lý do tại sao loại cốt này ít người dùng, mà bán ít người mua, nếu có mua thì cũng không được giá cao như các dòng cốt khác!

M.Hoang

Đại Tá
Dân bóng bàn phong trào Việt Nam ít dùng dòng innerforce vì họ không thích cảm giác không rõ ràng (gỗ không ra gỗ, carbon không ra carbon) nhưng giá thành lại cao, kiểu dáng nhàm chán không "ngầu" như những cây vợt khác. Ngoài ra, dòng cốt này khá khó kết hợp với mút để tạo ra combo phù hợp với cảm giác nhất cho người chơi. Đó là lý do tại sao loại cốt này ít người dùng, mà bán ít người mua, nếu có mua thì cũng không được giá cao như các dòng cốt khác!
Hay cho câu của bác, gỗ không ra gỗ, carbon không ra carbon. =)))

Bình luận từ Facebook