Xin tư vấn cách đối phó với đối thủ có lối chơi phủi

lion

Đại Tá
Vấn đề là giao bóng tốc độ cao ấy bác, chứ xoáy ngang mà bóng đi chậm chậm thì chỉ việc gò lại theo hướng tiếp xúc bóng là được. Xoáy ngang nhưng bóng đi rất nhanh, tốc độ cao, đưa vợt vào là bung hoặc rúc lưới liền. Nhiều ông giao bóng mặt trái, kéo nhị từ bên trái sang phải, bóng đi rất nhanh, sát lưới, không biết xoáy ngang lên hay xuống. Giật lại thì rất khó chưa đủ trình mà gò lại thì bung vì bóng bay rất nhanh.
Bác cứ hỏi thế này trả lời hết sao được, tốt nhất là thấy họ có quả gì hay thì đừng có tập trung đánh đấm mà nhờ họ chỉ cho quả đó là quả gì, đỡ thế nào rồi tập và áp dụng lần sau thôi. Còn nếu muốn nhanh tiến bộ thì em khuyên chân thành bỏ tiền ra tìm thầy học, tầm 6 tháng là OK.

mcfly

Thượng Tá
Vấn đề là giao bóng tốc độ cao ấy bác, chứ xoáy ngang mà bóng đi chậm chậm thì chỉ việc gò lại theo hướng tiếp xúc bóng là được. Xoáy ngang nhưng bóng đi rất nhanh, tốc độ cao, đưa vợt vào là bung hoặc rúc lưới liền. Nhiều ông giao bóng mặt trái, kéo nhị từ bên trái sang phải, bóng đi rất nhanh, sát lưới, không biết xoáy ngang lên hay xuống. Giật lại thì rất khó chưa đủ trình mà gò lại thì bung vì bóng bay rất nhanh.
tốc độ cao thì phải ốp vợt tận dụng pace của quả bóng mà trả lại cho đối phương - tuỳ bóng xoáy lên hay xoáy xuống mà chỉnh góc vợt. nếu xoáy lên thì sau khi trả lại phải chuẩn bị đôi công nhé bác

hoangday113

Thượng Sỹ
Nếu bác bắt đc điểm rơi rồi thì tập moi phá xoáy là đc nhé

bachikho

Đại Tá
thớt hỏi theo kiểu chưa học bò đã lo học chạy vậy, tốt nhất là tập trung cải thiện kỹ thuật cơ bản + chịu khó va chạm nhiều để thêm kinh no là khắc đỡ đc phát, trình còn thấp rồi cứ hỏi cách đối phó với từng quả kiểu này thì rất khó tiến

Trainee

Đại Tá
thớt hỏi theo kiểu chưa học bò đã lo học chạy vậy, tốt nhất là tập trung cải thiện kỹ thuật cơ bản + chịu khó va chạm nhiều để thêm kinh no là khắc đỡ đc phát, trình còn thấp rồi cứ hỏi cách đối phó với từng quả kiểu này thì rất khó tiến
Chuẩn!
Tự mình ra một cái để bài vượt tầm, hỏi cách giải; không khác gì hs lớp 6 xin đáp án bài tích phân, rồi cũng để đó chẳng dùng được!

bachikho

Đại Tá
Chuẩn!
Tự mình ra một cái để bài vượt tầm, hỏi cách giải; không khác gì hs lớp 6 xin đáp án bài tích phân, rồi cũng để đó chẳng dùng được!
không khác j trước đây có 1 bác ở bắc giang, đưa clip còn chưa giật đều đc 10 quả nhưng vào hỏi bí quyết flick trả giao với đối giật trong trận, tui có nói trình đó thì cứ gò trả giao tốt đã, người ta giật mình cứ sờ sịt đc vào bàn là tốt rồi, flick với đối giật tính sau, đến ạ

Bình luận từ Facebook