Xin tư vấn cách đánh với gai đẩy...

sonkiko

Binh Nhì
Hôm qua mình cũng đánh với 1 bác đánh gai cự phách . Séc đầu mình hung hăng service khó cuối cùng ăn ván thua 6-11 . Sec 2 mình đánh theo kiểu ko xoáy ngăn dài hiệu quả rõ dệt . Bác này là tay gai cự phách trình mình khó ăn đc nhưng với chiến thuật đó mình đánh ngang cơ . Bạn thử xem .

ruoubakich

Trung Tá
Có lẽ các cao thủ ấy chưa có t.g ghé thăm bác ạ. Đây là lần đầu e gặp lối gai khó chịu đến vậy nên hơi lúng túng :( Quen đánh với gai cắt, gài + phòng thủ rùi nên giờ gặp phải gai lối này mất hết chân bác ợ :(
Cháu xin các cao thủ tư vấn vậy các thấp thủ sao giám tham gia ?Thôi cứ mất bia vài trận thì gai mút ai trên cơ người đó thắng .

khanhcfc

Thượng Tá
Vừa rồi e có chơi 1 trận độ nho nhỏ với 1 người đánh 1 mặt gai dài ko lót rất khó chịu. Trong trận đó e được chấp 3 ván 2 và vất vả thắng đc với tỷ số 3-2. Lối đánh của người ấy. FH: Giật chuẩn, bạt quả 2-3 hay. BH: Chủ yếu là , hất, đẩy gai rất tốt, thỉnh thoảng ve gai. phòng thủ cắt rất nặng. Lối đánh của e là FH: Giật chuẩn, quả 2,3 bền tăng lực tốt. Trái chỉ chặn, đẩy và đấm trái là chủ yếu, gò hơi kém. E giật chuẩn hơn ngta và thường giật trước. Nhưng ngta sử dụng mặt gai rất điêu luyện. Kể cả khi e gò hẳn sang bên FH của họ. Khi e xoay chân về thế công hơi lệch về BH. họ vẫn có thể né dùng gai đẩy về góc trống rất nhanh và rất bất ngờ. Nếu không di chuyển để công thường bị họ đánh trước cắt sang gai thì bị đẩy rất khó chịu và thường mất điểm. E muốn mọi người tư vấn giúp e cách khắc chế mặt gai này để buộc họ phải gò bóng để e giật. Hạn chế đc quả đẩy mất chân ạ. Cuối tuần này e sẽ tái đấu lại nên mong mọi người chỉ bảo giùm ạ. Thanks!!!
A ấy là Tuấn(Cộc) Tam Nông. Giải 3 tỉnh Phú Thọ sau khi thua sát nút Việt Anh khi dẫn 2-1 và set 4 dẫn 8-5. Thắng Hương T&T 3-0 cách đây vài hôm. Ai đã từng xem giải tỉnh PT năm nay hoặc đã từng gặp a ấy có lẽ biết gai của a ấy lợi hại mức nào... Xin mọi ng giúp đỡ ạ.
bạn gặp cao thủ hơn bóng rồi .........nên nhớ gai khi đã đánh nhuyễn rồi không có điểm yếu nhé .......một công thức đánh gai hiệu quá là đánh trước giật liên hồi .....giật ...giật cho nó chết thì thôi .......nếu chưa đạt dc cảnh giới đó thì bạn tìm xem điểm yếu nhất của người đó mà khai thác cho họ không phát huy dc thế mạnh thôi .........gai đánh ngắn dài ....căng trùng ...đều ngon lành hết đó bạn

Bình luận từ Facebook