Xin tư vấn cách đánh với gai đẩy...

Trau_CoDoc

Trung Uý
Gai của Tuấn cộc khá là lợi hại, đúng như mô tả của Trâu _CoDoc, đặc biệt là mới gặp lần đầu. Chẳng vậy mà Mạnh búa YB( hạng b diễn đàn) khi gặp Tuấn cộc hồi đầu năm 2012 tại BV 103 Yên Bái đã đi nhanh. Tuy nhiên cũng không đến mức không thể điều trị được, vì Tuấn lùn Yên bái, vào tầm hạng d diễn đàn cũng đã chén được Tuấn cộc tỷ số 2-1 tại Đại bản doanh của Tuấn cộc ở Tam nông hồi giữa năm 2012, Trâu-CoDoc và Phương LT cũng có mặt ở đó chứng kiến trận đấy còn gì!
Sau giải phú thọ năm vừa qua đến nay, có lẽ Tuấn cộc sẽ tiến bộ hơn thì khả năng điều trị cây vợt này chắc sẽ khó hơn một tí.
Cháu chào bác Bình. Hi. Lâu rùi không gặp bác ạ. Theo cháu trận Tuấn lùn và Tuấn cộc mới chỉ đánh 3 set vì vậy vẫn chưa thể gọi là ngã ngũ đc bác ạ. Còn ngoài a Mạnh búa cháu còn nghe nói có Đăng ngựa cũng là nạn nhân của a Tuấn rồi @@. Hơn nữa. Hồi đó a Tuấn so với bây giờ đã hay hơn. Nhất là sau khi dành giải 3 ở giải vô địch tỉnh. Những ai trc chấp a ấy 2-0-2 giờ đánh 0-0 đều đi nhanh 3 bát rồi bác ạ.

Last edited:

binhyb

Moderator
Cháu chào bác Bình. Hi. Lâu rùi không gặp bác ạ. Theo cháu trận Tuấn lùn và Tuấn cộc mới chỉ đánh 3 set vì vậy vẫn chưa thể gọi là ngã ngũ đc bác ạ. Còn ngoài a Mạnh búa cháu còn nghe nói có Đăng ngựa cũng là nạn nhân của a Tuấn rồi @@. Hơn nữa. Hồi đó a Tuấn so với bây giờ đã hay hơn. Nhất là sau khi dành giải 3 ở giải vô địch tỉnh. Những ai trc chấp a ấy 2-0-2 giờ đánh 0-0 đều đi nhanh 3 bát rồi bác ạ.

Vì thế sẽ khó hơn khi gặp Tuấn cộc, đòi hỏi ae chịu phải tu luyện với nhiều người chơi gai tương tự mới sớm khắc phục được.

Trau_CoDoc

Trung Uý
Vì thế sẽ khó hơn khi gặp Tuấn cộc, đòi hỏi ae chịu phải tu luyện với nhiều người chơi gai tương tự mới sớm khắc phục được.

Chỉ tiếc là ở tỉnh cháu những người có lối chơi gai như vậy không nhiều bác ạ. Về độ hiểm và khéo léo như vậy lại càng không có. Toàn cắt, phòng thủ xa bàn thôi ạ :(

luuthangctm

Đại Tá
Chỉ tiếc là ở tỉnh cháu những người có lối chơi gai như vậy không nhiều bác ạ. Về độ hiểm và khéo léo như vậy lại càng không có. Toàn cắt, phòng thủ xa bàn thôi ạ :(

Mình cũng tập tành chơi theo lối chặn đẩy nhưng sử dụng miếng Soft Anti của Giant Dragon.
Hình như trước bạn cũng có qua chỗ mình, tiếc là chưa có thời gian giao lưu.
Hôm nào HC lên Vĩnh Yên, bạn xuống làm mấy trận cho xôm nhé.

Trau_CoDoc

Trung Uý
Mình cũng tập tành chơi theo lối chặn đẩy nhưng sử dụng miếng Soft Anti của Giant Dragon.
Hình như trước bạn cũng có qua chỗ mình, tiếc là chưa có thời gian giao lưu.
Hôm nào HC lên Vĩnh Yên, bạn xuống làm mấy trận cho xôm nhé.

Vâng a. Nhất định rồi ạ. E là e a Dương hay xuống chỗ a lấy đồ về Lâm Thao bán đấy ạ. E tư vấn cho a ấy về công ty a. A ấy có xuống vài lần và quyết định mở của hàng bán đồ bóng bàn. Phải công nhận cách phục vụ của HC rất thoải mái. Chúc công ty a ngày càng phát triển ạ. Hẹn sớm gặp lại a ngày gần nhất ^^!

binhyb

Moderator

Chính vì ở tỉnh cháu hay tỉnh yb rất hiếm người chơi gai được như Tuấn cộc nên mọi người ít có đk thích nghi với lối chơi này. Do đó khó điều trị được lối chơi như vậy!

Trau_CoDoc

Trung Uý
Chính vì ở tỉnh cháu hay tỉnh yb rất hiếm người chơi gai được như Tuấn cộc nên mọi người ít có đk thích nghi với lối chơi này. Do đó khó điều trị được lối chơi như vậy!

Có lẽ cách duy nhất để thích nghi là chịu khó nộp bác ạ. Hihi

luat_ducthuy

Binh Nhì
hihi minh moi vao dien dan nay,chuc moi nguoi mot ngay moi vui ve.....xin moi nguoi tu van them cho cach doi pho voi nguoi dung mat vot super-anti va mat kia la yakasa

duccon_laocai

Binh Nhì
bạn nên tập phát bóng không lực. đánh với gai nên giật sang gai 1 quả. khi đối thủ chặn gai thì bạn nên gò nhả lai.rồi tấn công. khi đó bóng sẽ lỏng và dễ tấn công hơn

son_canloc

Đại Tá
hihi minh moi vao dien dan nay,chuc moi nguoi mot ngay moi vui ve.....xin moi nguoi tu van them cho cach doi pho voi nguoi dung mat vot super-anti va mat kia la yakasa
hehe chú hỏi thế này thì không theo kịp để đối phó với a mô, mặt anti a thay bằng DONIX rùi , tuần này a dùng FH DONIX COPPA , BH YASAKA tuần sau FH 388D-1 , BH 729 và sau nữa lại là FH 388C-1 và BH Anti ... như chú thấy đó vợt a rất nhiều có CẢ BÓ vợt ,ai muốn a chiều loại nào a chiều loại đó , chủ nhật này nghe nói có cao thủ từ Hà nội về nhớ dẫn vào để a điều trị cho nha , rủ Ông Viên với thêm vài người nha , chú phải hỏi cách chống quả vẩy trái trên bàn và quả bạt Vô đối của anh mới phải

bạn nên tập phát bóng không lực. đánh với gai nên giật sang gai 1 quả. khi đối thủ chặn gai thì bạn nên gò nhả lai.rồi tấn công. khi đó bóng sẽ lỏng và dễ tấn công hơn
chú Luật này chuyên thủ , thủ dai hơn Đĩa thỉnh thoảng mới lao lên giật một phát , dân làng nghề Mộc , bạn tư vấn giúp cho chú e này rõ hơn một chút , hehe

Last edited:

wanghaohp

Moderator
Hic. Trong trận e cố gắng gài dài ra cuối bàn mới hạn chế đc phần nào quả đẩy gai đó. gài ngắn ngta đẩy, hất gai khó chịu lắm ạ @@

Nếu là gai dài phản xoáy thì theo mình cách đánh là bạn giao đơn giản dài xoáy xuống thường cắt sang là xoáy lên là đánh , khi đánh quen bạn ko nên đánh liên tục mà nhả lại những quả nặng và giật hoặc giật bạt những quả lỏng ok.

sonkiko

Binh Nhì
Em kinh nghiệm cà ky thuật còn non nhưng em cũng đã đánh với khá nhiều gai , chuội . Lối đánh của em là giật dứt điểm luôn . Khi mình cầm service dùng quả phát ko xoáy và nhanh , dài về mặt gai . Khi hộ đẩy sang là giật căng luôn . Dứt điểm ngay thì càng tốt . Nếu bị cắt lại mình ko giật mà trà bóng lỏng lại . Họ đẩy sang mình lại giật . Tránh đc phản xoáy của gai . Đánh thẳng vào gai không ngần ngại .

PackEunHee

Ceo of Stiga
Em kinh nghiệm cà ky thuật còn non nhưng em cũng đã đánh với khá nhiều gai , chuội . Lối đánh của em là giật dứt điểm luôn . Khi mình cầm service dùng quả phát ko xoáy và nhanh , dài về mặt gai . Khi hộ đẩy sang là giật căng luôn . Dứt điểm ngay thì càng tốt . Nếu bị cắt lại mình ko giật mà trà bóng lỏng lại . Họ đẩy sang mình lại giật . Tránh đc phản xoáy của gai . Đánh thẳng vào gai không ngần ngại .

Về lí thuyết cách này la hiệu quả nhất so với những ai chơi gai dài ko lót. Đây cũng là cách đánh của những vdv TQ đánh với Joo Sea Huyk. Nhưng mình có thể nêu 1 kinh nghiệm nữa cho ae tham khảo là nếu quả đầu mình giật mạnh qua gai mà ng ta vẫn cắt vào bàn thì khi bóng trả qua toàn bộ là xoáy của mình vì thế nếu quả trả bóng của bạn tốt hãy trả quả bóng dài lại về thẳng mặt gai Vì thông thường những ng chơi gai sau khi cắt đc quả đầu tiên thường sợ bị bỏ nhỏ nên hay lao vào bàn ngay. Nếu trả quả bóng tốt đối phuơng sẽ bị thốn bóng do lao vào bàn quá sớm. Đây là kn của mình. Ae tham khảo cho vui @@

Luong Qua Luong

Trung Uý
Về lí thuyết cách này la hiệu quả nhất so với những ai chơi gai dài ko lót. Đây cũng là cách đánh của những vdv TQ đánh với Joo Sea Huyk. Nhưng mình có thể nêu 1 kinh nghiệm nữa cho ae tham khảo là nếu quả đầu mình giật mạnh qua gai mà ng ta vẫn cắt vào bàn thì khi bóng trả qua toàn bộ là xoáy của mình vì thế nếu quả trả bóng của bạn tốt hãy trả quả bóng dài lại về thẳng mặt gai Vì thông thường những ng chơi gai sau khi cắt đc quả đầu tiên thường sợ bị bỏ nhỏ nên hay lao vào bàn ngay. Nếu trả quả bóng tốt đối phuơng sẽ bị thốn bóng do lao vào bàn quá sớm. Đây là kn của mình. Ae tham khảo cho vui @@
Rất chính xác!
Quá chuẩn, Quá chuẩn!

waa

Đại Uý
Có gai Donic Piranja cực kỳ khó chịu , bóng sang lỏng chỏng mất hết bộ .... 3 bát không hành !!!
Anh em nào đụng phải gai độc ấy chưa ?

bongban_bia

Trung Tá
May mà bạn không biết gò bóng ! nếu biết gò bóng bạn chết nhanh hơn ,.... nhược điểm là bạn đánh tốt quả 2 quả 3 chính vì điều này sẽ dẫn đến 1 việc là bạn lạm dụng nó nếu quả 1 bạn giật họ chặn bằng gai thì quả 2 bạn không nên giật mạnh mà chỉ giật moi ma sát thôi không cần lực họ trả lại bóng bạn lại tăng lực, lưu ý sử dụng kỹ thuật đánh điểm rơi bạn sẽ cải thiện được được kết quả khi đánh với họ. Chúc vui vẻ !
cháu gặp gai toàn gò thôi chú Hiệp ơi.;)

PackEunHee

Ceo of Stiga
Có gai Donic Piranja cực kỳ khó chịu , bóng sang lỏng chỏng mất hết bộ .... 3 bát không hành !!!
Anh em nào đụng phải gai độc ấy chưa ?

Gai độc hay ko là do ng đánh bác ah. Đánh với ng đánh gai phải có bộ đánh khác so với đánh mút

Bình luận từ Facebook