Xin tư vấn các bài tập giúp tăng khả năng di chuyển bộ chân

aunhh

Đại Tá
Chào các anh chị đi trước!!!
Em năm nay đã 32 tuổi. Em chơi bóng bàn đã hơn 1 năm nay. Em cũng nghe truyền miệng các bài tập nhằm tăng khả năng di chuyển bộ chân. Các bài tập em đang thực hiện như: nhảy dây ( nhảy đều 2 chân 1 chỗ), nhảy cóc ngang qua trái- qua phải, chạy nước rút, chạy bền. Và thực sự bắt đầu có hiệu quả, bộ di chuyển của em tốt dần lên.
Xin các anh chị đi trước chỉ cho em kinh nghiệm tập luyện để phát huy hiệu quả hơn nữa.
Em cũng tập tạ 1kg động tác giật không bóng, tập lắc cổ tay, cẳng tay để gia tăng hiệu quả khi đánh BH. Rất mong nhận được sự chỉ bảo của các anh chị để bộ chân em và BH của em tốt hơn.
Xin cảm ơn

cudenonl

Binh Nhì
em chưa thử cách của anh.
nhưng bản thân tự đúc rút ra tập di chuyên ngang dọc.bước đơn. 2 chân dang rộng cho dễ di chuyển.
và đặc biệt tập đánh hông để di chuyển chân.tập 1 thời gian là thấy cách thức di chuyển khác hăn:D
đây là y kiến riêng em

toannq

Trung Uý
Em nghe người ta bảo tập tạ 1kg giật không bóng xong là phải cầm vợt giật lại 1 tí vì sau đó đánh mình sẽ hơi chậm

dung_linh

Đại Tá
Chào các anh chị đi trước!!!
Em năm nay đã 32 tuổi. Em chơi bóng bàn đã hơn 1 năm nay. Em cũng nghe truyền miệng các bài tập nhằm tăng khả năng di chuyển bộ chân. Các bài tập em đang thực hiện như: nhảy dây ( nhảy đều 2 chân 1 chỗ), nhảy cóc ngang qua trái- qua phải, chạy nước rút, chạy bền. Và thực sự bắt đầu có hiệu quả, bộ di chuyển của em tốt dần lên.
Xin các anh chị đi trước chỉ cho em kinh nghiệm tập luyện để phát huy hiệu quả hơn nữa.
Em cũng tập tạ 1kg động tác giật không bóng, tập lắc cổ tay, cẳng tay để gia tăng hiệu quả khi đánh BH. Rất mong nhận được sự chỉ bảo của các anh chị để bộ chân em và BH của em tốt hơn.
Xin cảm ơn
Cứ tập như này sáng nào từ 5h 30 tập đến 6h30 tập thường xuyên chừng 5 tháng bộ chân di chuyển của bạn nhanh liền.................................................................32 tuổi, tại sao bạn tập muộn thế ..........

PoorPlayer

Thượng Sỹ
Tập bộ chân đúng bài rồi...
Nhưng mà tập giật bằng cách tập tạ thì em nói thật với bác là chả giúp được gì nhiều đâu @@

P.s: Bác tập thiên về thể lực chứ chưa tập kỹ thuật, nên kết hợp với các bài tập multiball đưa bóng về 2 góc bàn để tập di chuyển và đánh. Vậy sẽ cân bằng được bộ chân trong quá trình tập luyện hơn.

luanmick

Thượng Sỹ
hi,bái nể ông anh có tinh thần rèn luyện thể thao cao độ ! ^^ a xem mấy video đầu trong cái bộ video của Trung Quốc dạy ấy,nó có đoạn dạy cách di chuyển sao cho chân mềm dẻo uyển chuyển(ngoài các bài tập như trên) a ạ.

Bình luận từ Facebook