Xin kinh nghiêm Đánh bóng Ăn trỘm hoẶc chƠi bẨn nhƯng vẪn Đúng luẬt

boma9999

Trung Uý
Kính gỬi anh em bóng bàn: Đã là ngƯỜi chƠi bóng bàn chẮc anh em cŨng Đã mỘt sỐ lẦn va vẤp phẢi nhỮng trƯỜng hỢp Đánh bóng Ăn trỘm hay chƠi bẨn nhƯng vẪn Đúng luẬt: Xin anh em cho em biẾt kiỂu nào là khó chỊu nhẤt:)

lamtq

Đại Tá
Kính gỬi anh em bóng bàn: Đã là ngƯỜi chƠi bóng bàn chẮc anh em cŨng Đã mỘt sỐ lẦn va vẤp phẢi nhỮng trƯỜng hỢp Đánh bóng Ăn trỘm hay chƠi bẨn nhƯng vẪn Đúng luẬt: Xin anh em cho em biẾt kiỂu nào là khó chỊu nhẤt:)

bôi nuớc vào bóng nhé bácBiaBiaBiaBia

Duongapaco

Đại Tá
Đưa bóng cho đối thủ bằng đường dưới... gầm bàn, gây ức chế và ko chịu nổi là thua

malong_dung

Đại Tá
bôi nuớc vào bóng nhé bácBiaBiaBiaBia

Đại danh thủ một thời của Việt Nam là Mai Văn Hoà (cậu của Mai Hoàng Mỹ Trang và Mai Xuân Hằng) cũng từng bị đồn là chơi bẩn, Malong_dung xin kể cho các bạn câu chuyện sau, chỉ là ôn lại ký niệm thôi, có gì không đúng xin tạ tội với tiền bối đã khuất:

Cú giao bóng “biăngtin”!
“Biăngtin” là tên gọi loại sáp bôi tóc cho bóng mượt, được các quí ông thời ấy rất ưa dùng. Danh thủ Mai Văn Hòa cũng có một đầu tóc láng mướt nhờ biăngtin mà người ta thường ví là ruồi đậu xuống đó sẽ trượt chân té! Và lời đồn bảo rằng ở những thời điểm quyết tử, khi cầm giao bóng, ông đưa tay vuốt nhẹ đầu một cái. Sau đó bàn tay vê tròn quả bóng để tráng cho nó một lớp biăngtin. Tiếp đến, những quả giao bóng lúc ấy đều rất đơn giản, không hiểm hóc. Đối phương lập tức tưởng bở giật ngay. Nhưng bóng trơn quá khiến nó tuột luốt không đâu vào đâu cả, và thế là thua!

Ông Trần Cảnh Đến - một người thân thiết với ông Hòa - đã cực lực phản bác điều đó, ông bảo người ta ganh anh Hòa nên nói thế. Ông Trần Cảnh Được - một đồng đội của ông Hòa, hiện ở Mỹ - cũng khẳng định không có chuyện đó. Bởi các VĐV đẳng cấp cao thế giới đâu phải tay mơ để anh Hòa làm được điều đó!

Nhưng ông Lê Văn Tiết thì lại bảo rằng có. Ông nói: “Dĩ nhiên anh Hòa đâu có xài thường xuyên. Chỉ ở những thời điểm cực kỳ quan trọng mới tung chiêu đó ra thôi. Sau này các đối thủ Nhật Bản, Hong Kong... cũng nghe đồn về chuyện này nên khi thi đấu với anh Hòa, họ thường xuyên đòi kiểm tra bóng trước khi anh Hòa giao. Tôi cho rằng nếu chuyện đó là thật thì cũng không làm lu mờ chút nào tài năng của anh Hòa, bởi đó chỉ là một chút mánh lới trong thể thao thôi mà. Vả lại làm gì có chuyện sử dụng chiêu đó để thắng người ta mãi được”.

boma9999

Trung Uý
Đại danh thủ một thời của Việt Nam là Mai Văn Hoà (cậu của Mai Hoàng Mỹ Trang và Mai Xuân Hằng) cũng từng bị đồn là chơi bẩn, Malong_dung xin kể cho các bạn câu chuyện sau, chỉ là ôn lại ký niệm thôi, có gì không đúng xin tạ tội với tiền bối đã khuất:

Cú giao bóng “biăngtin”!
“Biăngtin” là tên gọi loại sáp bôi tóc cho bóng mượt, được các quí ông thời ấy rất ưa dùng. Danh thủ Mai Văn Hòa cũng có một đầu tóc láng mướt nhờ biăngtin mà người ta thường ví là ruồi đậu xuống đó sẽ trượt chân té! Và lời đồn bảo rằng ở những thời điểm quyết tử, khi cầm giao bóng, ông đưa tay vuốt nhẹ đầu một cái. Sau đó bàn tay vê tròn quả bóng để tráng cho nó một lớp biăngtin. Tiếp đến, những quả giao bóng lúc ấy đều rất đơn giản, không hiểm hóc. Đối phương lập tức tưởng bở giật ngay. Nhưng bóng trơn quá khiến nó tuột luốt không đâu vào đâu cả, và thế là thua!

Ông Trần Cảnh Đến - một người thân thiết với ông Hòa - đã cực lực phản bác điều đó, ông bảo người ta ganh anh Hòa nên nói thế. Ông Trần Cảnh Được - một đồng đội của ông Hòa, hiện ở Mỹ - cũng khẳng định không có chuyện đó. Bởi các VĐV đẳng cấp cao thế giới đâu phải tay mơ để anh Hòa làm được điều đó!

Nhưng ông Lê Văn Tiết thì lại bảo rằng có. Ông nói: “Dĩ nhiên anh Hòa đâu có xài thường xuyên. Chỉ ở những thời điểm cực kỳ quan trọng mới tung chiêu đó ra thôi. Sau này các đối thủ Nhật Bản, Hong Kong... cũng nghe đồn về chuyện này nên khi thi đấu với anh Hòa, họ thường xuyên đòi kiểm tra bóng trước khi anh Hòa giao. Tôi cho rằng nếu chuyện đó là thật thì cũng không làm lu mờ chút nào tài năng của anh Hòa, bởi đó chỉ là một chút mánh lới trong thể thao thôi mà. Vả lại làm gì có chuyện sử dụng chiêu đó để thắng người ta mãi được”.

wa tuyệt vơi like : cái này thực sự chỉ là một mánh khóe, ý của tớ là vậy đó, ví dụ như quả 10-9 minh cầm giao bóng mà dùng chút tiểu xảo thì chắc ăn mà không fai căng thẳng, hehe bái phục ^,,,,^

Duongapaco

Đại Tá
wa tuyệt vơi like : cái này thực sự chỉ là một mánh khóe, ý của tớ là vậy đó, ví dụ như quả 10-9 minh cầm giao bóng mà dùng chút tiểu xảo thì chắc ăn mà không fai căng thẳng, hehe bái phục ^,,,,^[
Mình cũng đã nghe một cao thủ bóng bàn kể lại : Có một trận đấu khi tỷ số séc 7 đang là 10 - 9 rất căng thẳng cao thủ đó đã đưa quả bóng lên mũi vờ ngửi và ngầm nhổ nước bọt vào phần trên quả bóng, khi giao, tiếp xúc vợt vào phần dưới quả bóng và đối phương đã thua đấy ???

MaiXuanViet

Moderator
CLB mình có 1 anh chuyên chơi chiêu này:

Chuẩn bị giao bóng thì đối thủ đếm điểm lên và cố ý đếm sai rồi giao qua, mình bị phân tâm ngay, nếu nói lại liền thì phân tâm nên dễ thua banh đó, còn ko nói thì xong banh đó ổng kêu "nãy anh đếm có sai em nói chứ em chờ qua lượt rồi nói ai mà nhớ điểm thế nào". Bó tay =))

Last edited:

boma9999

Trung Uý
Ai áp dụng chiêu này thì thắng nhưng sau trận đấu nhớ phải chuồn chuồn ớt ngay kẻo ăn vỏ chai hoặc trứng thối từ khán giả đấy, hìhì
hehe sao phải chuồn mình đâu cố ý ném xuống dưới bàn mà chỉ là vô tình thôi haha mai minh sài đòn nay cung ngọt:eek:

boma9999

Trung Uý
theo em là tìm một em người mẫu bắt khoả thân đứng đằng sau minh, đố đối phương tập trung được :)
demo cho các bác em này chẳng hạn
đưa em này ra chắc mình cũng chẳng chịu được nói gì đối thủ, ăn được một wa quay sang nhin em ấy để thể hiện mà... kế nay hay phản tác dụng lam kaka

boma9999

Trung Uý
CLB mình có 1 anh chuyên chơi chiêu này:

Chuẩn bị giao bóng thì đối thủ đếm điểm lên và cố ý đếm sai rồi giao qua, mình bị phân tâm ngay, nếu nói lại liền thì phân tâm nên dễ thua banh đó, còn ko nói thì xong banh đó ổng kêu "nãy anh đếm có sai em nói chứ em chờ qua lượt rồi nói ai mà nhớ điểm thế nào". Bó tay =))
chiêu này cổ điển nhưng thật sự hiệu quả, nó tương tự như đánh ra ngoài rồi cãi vào bàn làm căng thẳng để đối thủ khó chịu. cái này hiện tại tớ đang dùng hehe

Dng6688

Thượng Sỹ

Đã chơi bẩn lại còn đúng Luật, Đúng là học cái tốt không học lại hò nhau đi học cái xấu và bẩn,
Chắc chủ topic là người lười luyện tập,không có chí tiến thủ lên học cái bẩn để thắng trộm người khác.
Ae trong Topic này lại hùa theo noi dương học cái bẩn của nhau không thấy xấu hổ nhỉ,

Bình luận từ Facebook