Xin hỏi về cốt vợt Mazunov

yinhet11+

Đại Uý
Mình chơi bóng bàn cũng được khoảng 3 năm, mục đích chơi để giải trí. Bây giờ cũng muốn tập luyện để tham gia thi đấu giải nho nhỏ :). Hồi giờ mình có dùng 1 cây vợt 729 dán sẵn. Bây giờ muốn lên đời 1 cây mà không biết nên tìm loại nào cho phù hợp. Nhờ ACE trong room tư vấn giùm. Lối chơi của mình là tấn công nhanh trên mặt bàn, với giật xoáy. Nhờ ACE tư vấn giùm cây vợt khoảng 1tr5 đổ lại (Khoảng 2tr5 đổ lại cũng được nhưng chỉ để tham khảo, khi nào có tiền thì mua :D). Tư vấn thêm giùm em các thông số cốt vợt, mặt vợt :)
Thanks ACE nhiều!
Uh.mình muốn mua cốt riêng, mặt riêng. Trái tay thì mình chỉ cắt được thôi
Dơ này tầm đỉnh cao quốc tế của những năm 1940. Trái mà chỉ cắt đc thôi thì bây giờ cũng là đỉnh cao của trình z thôn xóm rồi đó. Chúc bạn dành giải nhì trong các trận đấu!

vitbac

Thượng Sỹ
Mình chơi bóng bàn cũng được khoảng 3 năm, mục đích chơi để giải trí. Bây giờ cũng muốn tập luyện để tham gia thi đấu giải nho nhỏ :). Hồi giờ mình có dùng 1 cây vợt 729 dán sẵn. Bây giờ muốn lên đời 1 cây mà không biết nên tìm loại nào cho phù hợp. Nhờ ACE trong room tư vấn giùm. Lối chơi của mình là tấn công nhanh trên mặt bàn, với giật xoáy. Nhờ ACE tư vấn giùm cây vợt khoảng 1tr5 đổ lại (Khoảng 2tr5 đổ lại cũng được nhưng chỉ để tham khảo, khi nào có tiền thì mua :D). Tư vấn thêm giùm em các thông số cốt vợt, mặt vợt :)
Thanks ACE nhiều!
cứ thuần gỗ thôi bác, tập lại không gì bằng

vudai

Thượng Sỹ
Thanks ACE nhiều!
Mình đang có combo cốt NA+Calibra sound+Baracuda mới mua của 1 bác trong diễn đàn mới đánh 1 buổi không hợp. Bạn có lấy mình để lại cho 1tr7.

Ex_Hai05

Đại Uý
thank bạn nha! nhưng mình đang định chuyển sang -5 đc ko bạn?????
Theo mình là cứng. Mình đã đánh -5 với 729V6 aramid carbon (dạng sợi) mà vẫn thấy hơi cứng 1 chút. Bạn có thể thử xem sao, biết đâu với cây vợt đầm và nặng như mizunov lại ok.

viethoangorg85

Binh Nhì
Theo mình là cứng. Mình đã đánh -5 với 729V6 aramid carbon (dạng sợi) mà vẫn thấy hơi cứng 1 chút. Bạn có thể thử xem sao, biết đâu với cây vợt đầm và nặng như mizunov lại ok.
mấy ngày đầu đánh mà về cổ tay nó như rụg ra.vì mình hay ngoáj trái mà.hehe

haibahaiba

Đại Uý
Dơ này tầm đỉnh cao quốc tế của những năm 1940. Trái mà chỉ cắt đc thôi thì bây giờ cũng là đỉnh cao của trình z thôn xóm rồi đó. Chúc bạn dành giải nhì trong các trận đấu!
Jô - xi - Húc càng trái cũng chỉ biết cắt, năm 2015 vẫn còn làm các anh hào toát mồ hôi.

hoangtung1804

Binh Nhì
Mazunov dòng cốt thuần gỗ nhưng dày và nặng nếu bạn chơi tấn công dán mặt mềm và nhẹ để cải thiện được tốc độ và dễ xoay sở vd như calibra sound,spin của sitiga,donic s3,XIOM IV ELITE,XIOM OMEGA III, còn nếu bạn đánh dơ thủ hoặc đôi công dán yasaka mark V hoặc sriver vào mà chiến... ^_^....
dung mat nitakun mendo dc ko anh

Quocanhsla

Trung Sỹ
Mình cũng từng đánh qua 729v6 như bạn nhưng combo lộm nhộm quá, bh 729-08es fh lại focus 3, đánh quá cứng lắp thử 729-02 cho fh là 729-05 cho bh thấy bóng đi nhanh và hiểm hơn dễ giật và bạt

Bình luận từ Facebook