Xin hỏi về cốt vợt Mazunov

boizach_cp

Trung Sỹ
Em muốn hỏi cốt vợt Mazunov dán mặt gì thì thích hợp đây các bác :rolleyes:.Thank

E thì đã qua cái thời cốt Mazunov khá lâu r nhưng cùng clb có Chú đánh tận dụng lại cái mặt Calibra Sould Cũ ghép với cốt này nẩy tít mù a ạ! e cảm jác nó nảy và kêu còn đanh hơn cả Feruku of e! có điều kiện a thử xem cjác có jốg e k he he!

hungbongban

Moderator
Không biết trình của bạn ngang đâu, nhưng theo mình thì nên dán Yasaka marV hoặc Donic X1, 2 là chơi tốt rồi. Vì loại cót vợt này đã khá lâu, công dụng của nó khá lỗi thời không phù hợp với các loại mặt vợt hiện đại như hiện nay.

fbi

Administrator
Không biết trình của bạn ngang đâu, nhưng theo mình thì nên dán Yasaka marV hoặc Donic X1, 2 là chơi tốt rồi. Vì loại cót vợt này đã khá lâu, công dụng của nó khá lỗi thời không phù hợp với các loại mặt vợt hiện đại như hiện nay.

Khoản này mình không đồng quan điểm với bạn! Không có chuyện cốt vợt đời cũ không phù hợp với các mặt vợt hiện đại đâu. Mà đặc biệt là Mazunov lại càng không đúng nữa, cốt này thuần gỗ nên thật sự không kén mặt. Quan trọng là lối chơi của người sở hữu cốt vợt này như thế nào để chọn mặt thích hợp gắn vào thôi!

kechamchich

Binh Nhì
chuẩn đó ạ. thế nói về sar thì sao? theo em đc biết thì sar cũng đã đc hơn 20 tuổi rồi, nhưng hiện giờ vẫn có nhiều người chơi dòng tamca 5000 dấy thôi
à mà có ai cho em biết tai sao mazunov lại nặng thế ạ?

Dũng Cửu

Đại Tá
Mazunov dòng cốt thuần gỗ nhưng dày và nặng nếu bạn chơi tấn công dán mặt mềm và nhẹ để cải thiện được tốc độ và dễ xoay sở vd như calibra sound,spin của sitiga,donic s3,XIOM IV ELITE,XIOM OMEGA III, còn nếu bạn đánh dơ thủ hoặc đôi công dán yasaka mark V hoặc sriver vào mà chiến... ^_^....

Last edited:

bogiahn1

Thượng Sỹ
Có bác nào biết cốt Mazunov làm bằng gỗ gì không? Em tìm trên mạng chẳng có thông tin. Cảm ơn bác trước

Radical

Moderator
Cốt này kết hợp với mút Tensor của Đức (Donic Coppa X1, Andro Plasma 470, Acuda S1) vừa không nặng mà đánh rất hay.
Kết hợp với Mark V thì cảm giác hơi bì bì, cắt bạt thì được chứ giật ko ngon bằng mấy mút trên đâu

HangZ

Binh Nhì
Hic e vừa giơ cái combo mazunov - yasaka mV lên phát đã bị ném đá tơi bời rùi. Bùn quá.
Ai ném đá thì kệ họ chứ bác, cốt là mình đánh được là được. Em thấy con Mazunov đánh với MarkV khá hay đấy chứ

• Like
Reactions: U50

thelanqb

Moderator
nếu có tiền thì nên kiếm cốt khác ấy, chứ Mazunov bây giờ còn thua rất nhiều cốt rẻ tiền khác.
Mazunov đặc điểm nặng, kết hợp với các mút bì thì rúc lưới là điều tất nhiên.

tranthaophat

Thượng Sỹ
Mình chơi bóng bàn cũng được khoảng 3 năm, mục đích chơi để giải trí. Bây giờ cũng muốn tập luyện để tham gia thi đấu giải nho nhỏ :). Hồi giờ mình có dùng 1 cây vợt 729 dán sẵn. Bây giờ muốn lên đời 1 cây mà không biết nên tìm loại nào cho phù hợp. Nhờ ACE trong room tư vấn giùm. Lối chơi của mình là tấn công nhanh trên mặt bàn, với giật xoáy. Nhờ ACE tư vấn giùm cây vợt khoảng 1tr5 đổ lại (Khoảng 2tr5 đổ lại cũng được nhưng chỉ để tham khảo, khi nào có tiền thì mua :D). Tư vấn thêm giùm em các thông số cốt vợt, mặt vợt :)
Thanks ACE nhiều!

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Mình chơi bóng bàn cũng được khoảng 3 năm, mục đích chơi để giải trí. Bây giờ cũng muốn tập luyện để tham gia thi đấu giải nho nhỏ :). Hồi giờ mình có dùng 1 cây vợt 729 dán sẵn. Bây giờ muốn lên đời 1 cây mà không biết nên tìm loại nào cho phù hợp. Nhờ ACE trong room tư vấn giùm. Lối chơi của mình là tấn công nhanh trên mặt bàn, với giật xoáy. Nhờ ACE tư vấn giùm cây vợt khoảng 1tr5 đổ lại (Khoảng 2tr5 đổ lại cũng được nhưng chỉ để tham khảo, khi nào có tiền thì mua :D). Tư vấn thêm giùm em các thông số cốt vợt, mặt vợt :)
Thanks ACE nhiều!
Cây vợt nghĩa là cốt + 2 mặt luôn à bạn?
Trái tay bạn đánh thế nào? Tay cầm cốt to hay nhỏ?

Trainee

Đại Tá
Lối chơi của mình là tấn công nhanh trên mặt bàn, với giật xoáy. Nhờ ACE tư vấn giùm cây vợt khoảng 1tr5 đổ lại !

Uh.mình muốn mua cốt riêng, mặt riêng. Trái tay thì mình chỉ cắt được thôi
Đẹp nhất là có ai quen, chơi trong hội chơi lớn, nhờ người ta kiếm được nguyên một cây giá chừng 1tr5.

Nếu tự sắm thì theo mình nghĩ, với tiêu chí tiền như vậy thì:

- Mặt trái đánh mặt tàu cắt cho nặng, đánh cắt và kê chặn thôi.
Giá mặt tàu thì loanh quanh giá từ 100K-400K tùy mua mới cũ là OK.
- Mặt phải dùng mấy dòng Châu âu để có thể bạt được, chất lượng ko tệ lắm. Giá chừng 300-650K, tùy mua mới cũ.
- Cốt: Nên mua cốt cũ được thì tốt, còn nếu mua cốt mới thì mấy dòng Galaxy Yin-He, hay Cornilleau cũng ổn.
Cá nhân mình thì cho rằng Cornilleau chất lượng đồng đều và ổn định hơn dòng kia. Nhưng giá cũng chát ~800K (Có chỗ đang giảm giá, có thể có giá mềm hơn :D).

Bạn đang từ vợt dán sẵn chuyển sang, tiền thì với mức vậy, ko nên quá quan tâm tới thông số loằng ngoằng của vợt lắm :D
Ý kiến cá nhân là thế.

tranthaophat

Thượng Sỹ
Đẹp nhất là có ai quen, chơi trong hội chơi lớn, nhờ người ta kiếm được nguyên một cây giá chừng 1tr5.

Nếu tự sắm thì theo mình nghĩ, với tiêu chí tiền như vậy thì:

- Mặt trái đánh mặt tàu cắt cho nặng, đánh cắt và kê chặn thôi.
Giá mặt tàu thì loanh quanh giá từ 100K-400K tùy mua mới cũ là OK.
- Mặt phải dùng mấy dòng Châu âu để có thể bạt được, chất lượng ko tệ lắm. Giá chừng 300-650K, tùy mua mới cũ.
- Cốt: Nên mua cốt cũ được thì tốt, còn nếu mua cốt mới thì mấy dòng Galaxy Yin-He, hay Cornilleau cũng ổn.
Cá nhân mình thì cho rằng Cornilleau chất lượng đồng đều và ổn định hơn dòng kia. Nhưng giá cũng chát ~800K (Có chỗ đang giảm giá, có thể có giá mềm hơn :D).

Bạn đang từ vợt dán sẵn chuyển sang, tiền thì với mức vậy, ko nên quá quan tâm tới thông số loằng ngoằng của vợt lắm :D
Ý kiến cá nhân là thế.
Thanks bạn!

Bình luận từ Facebook