xin hỏi về ÁO bóng bàn mùa hè rút mồ hôi.

thuanlacsg

Đại Tá
cám ơn kiện tướng Thuận lác.Mình có cảm tình với nước Pháp,đội bóng đá Pháp vì mình may mắn có hơn một năm tu nghiệp tại Pháp và có đến thăm CLB BB của danh thủ Gatien tại Paris.Cách đây hơn một năm tôi đi công tác ở TP có gọi anh nhờ anh hướng dẫn vài chiêu nhưng lúc đó ánh bận tập luyện chuẩn bị giải Hà nội open.Mới đây Dr Hồng Sơn chở tôi đến sân Hoa lư thấy anh đang đấu tập với Đặng Vủ.Từ khi anh đại diện cho Cornilleau đến nay ,tôi chưa mua mở hàng cho anh cái gì.Nhân tiện đây xin anh cho đường link để vào xem áo Cornilleau.xin anh cho tôi xem cái XỊN nhất của hảng có tại VN.Ao Cornilleau anh gởi về cho Thư ở Đà nẳng có lẻ loại trung bình thôi,tôi xem cách đây 3 hôm.
Cháu chưa gửi về cho a Thư Stiga cái nào đâu ạ :(((
Thầy đợi tuần sau mẫu mới nhất của SiMon gauzy đang mặc sẽ về đen Việt Nam ạ.
Giá 950k/cái

Mark V

Đại Uý
Cám ơn bạn.Nhưng bằng NYLON hay COTTON???
Vật liệu mới bây giờ làm gì còn cotton nữa bác, chủ yếu dùng polyeste với 1 phần nylon tạo ra một loại fiber tổng hợp vô đối cho ngành công nghiệp dệt may.
Bác cứ thử mua hàng fake thôi cũng thấy hiệu quả, mình hay mua áo Nike loại có logo DRY-FIT, 1 miếng Ten đổi 5 cái áo, tha hồ diện

diamond

Trung Uý
Áo bây giờ nó làm bằng sợi tổng hợp, rất khó trả lời coton hay nilon. Bác mua được Nike dry-fit xịn thì tuyệt vời. Nhược điểm là hàng nhái nhiều

thaythuydn

Đại Tá
Áo bây giờ nó làm bằng sợi tổng hợp, rất khó trả lời coton hay nilon. Bác mua được Nike dry-fit xịn thì tuyệt vời. Nhược điểm là hàng nhái nhiều
Cám ơn thông tin quý giá của bạn.Mình lạc hậu quá.Đà nẳng không có NIKE,mình mua áo ADIDAS xịn từ 850 K đến trên 1 triệu được không?

thaythuydn

Đại Tá
Vật liệu mới bây giờ làm gì còn cotton nữa bác, chủ yếu dùng polyeste với 1 phần nylon tạo ra một loại fiber tổng hợp vô đối cho ngành công nghiệp dệt may.
Bác cứ thử mua hàng fake thôi cũng thấy hiệu quả, mình hay mua áo Nike loại có logo DRY-FIT, 1 miếng Ten đổi 5 cái áo, tha hồ diện
Cám ơn thông tin quý giá của bạn.Mình lạc hậu quá.Đà nẳng không có NIKE,mình mua áo ADIDAS xịn từ 850 K đến trên 1 triệu được không?

xukaka

Đại Tá
Phương án tối ưu là mang theo 2-3 cái áo bác ah. Loại thấm mồ hôi hay không thấm đều có ưu điểm và nhược điểm. Ngay cả đẳng cấp như Nadal, Dojokovic đánh Tennis cũng phải thay áo. Mặc dù họ thiếu gì tiền hay được các hãng Nice nổi tiếng tài trợ,...

manhlinh

Trung Uý
Minh choi bong ban duoc 4 nam roi ma chua khi nao duoc vinh du thay thay Thuy danh bong ban ca, BB Da Nang ai cung khen thay Thuy danh bong hay, phai xem lai cach an o cua minh the nao ma khong duoc phuc phan ay

vcbshark

Đại Tá
Mùa hè ở miền Trung rất nóng.Mặc áo NYLON của Butterfly,Stiga KHÔNG rút mồ hôi,mổi lần chơi phải đem theo 2-3 áo để thay.BIA vào thì ít mà MỒ HÔI ra thì nhiều !!!???
Xin hỏi có loại áo bóng bàn bằng COTTON để dể thấm mồ hôi không?.Hay bằng NYLON nhưng mặt vẫn mát thoáng.Có người nói áo ADIDAS trên 1 triệu 1 cái bằng NYLON nhưng mát.Không rỏ đúng hay sai?
Xin được tư vấn về mua áo thấm mồ hôi ở đâu/.Giá tiền?.Hảng nào?.
Cám ơn.

Em chuyên dùng đô Lining, vì có 02 lí do:
1. Không thể giả được (chỉ có Tàu giả chứ có thằng nào giả Tầu đâu ạ)
2. Với số tiền bỏ ra mua Lining luôn là hàng 1st thì thầy chỉ mua được hàng loại 2 của các hãng bất kỳ (trừ Vietnam)

Có hàng Lining thầy nên mua và nên dùng:

1. Hàng sốp, tức là vải sốp, dạng lưới, 02 lớp, em đảm bảo thầy không bao giờ ướt người và áo cũng không bao giờ ướt, lúc nào cũng chỉ hơi ẩm ẩm. Nếu thầy mặc quần không xịn, không thoát nước tốt thì em đảm bảo quần thầy lúc nào cũng sũng nước (dạ, không phải do thầy ... đâu ạ) vì áo thoát nước cực tốt và luôn chảy dọc ngay xuống quần
2. Khi chọn đồ Lining, thầy chỉ cần vào đúng shop Lining và chọn những cái mà có hẳn chữ Made in China. Hàng này em đã kiểm chứng. Trước đây còn anh em đánh với nhau (khoảng nằm 2009), em đã bắt thằng bạn ở bên kia vào thẳng shop Lining to nhất Thượng Hải, mua hàng chuẩn nhất (170 tệ / cái, ở Việt Nam là 550k/cái), mua luôn 10 cái của tuyển tầu về trang bị cho anh em. Khi mua về, em đã thử với chất mua tại Lining Nguyễn Thái Học, như nhau luôn. Sau 2 năm mặc, áo toàn bộ không hề xuống chất, đồng đều như mới mặc. Mặt vải vẫn như khi mới mua.
3. Thằng bạn em đi Campuchia về mua cho em 3 cái áo Lining có chữ Made in Cambodia, mặc rất chán, dù vải rất giống nhau, nhưng rất nóng, và sau 6 tháng thì áo toàn bộ bị xô dáng, mất toàn bộ dáng áo, mặc vào như là đồ Tàu lởm, em đem cho hết luôn.

Có chút Tàu cẩu nhưng hàng chuẩn của nó cũng dùng được ạ.

bachikho

Đại Tá
Em chuyên dùng đô Lining, vì có 02 lí do:
1. Không thể giả được (chỉ có Tàu giả chứ có thằng nào giả Tầu đâu ạ)

3. Thằng bạn em đi Campuchia về mua cho em 3 cái áo Lining có chữ Made in Cambodia, mặc rất chán, dù vải rất giống nhau, nhưng rất nóng, và sau 6 tháng thì áo toàn bộ bị xô dáng, mất toàn bộ dáng áo, mặc vào như là đồ Tàu lởm, em đem cho hết luôn.
hehe, thế sao lại bảo Lining ko thể có đồ giả, cứ so giá của các shop bán (tầm 2-300/cái áo) với giá trong shop Lining (~1tr/cái) là đủ hiểu thôi mà :)

thaythuydn

Đại Tá
hehe, thế sao lại bảo Lining ko thể có đồ giả, cứ so giá của các shop bán (tầm 2-300/cái áo) với giá trong shop Lining (~1tr/cái) là đủ hiểu thôi mà :)
Chưa nói thật hay giả nhưng mình thấy áo Lining đội tuyển TQ mặt không được đẹp so với mắt của mình

thaythuydn

Đại Tá
Minh choi bong ban duoc 4 nam roi ma chua khi nao duoc vinh du thay thay Thuy danh bong ban ca, BB Da Nang ai cung khen thay Thuy danh bong hay, phai xem lai cach an o cua minh the nao ma khong duoc phuc phan ay
Cám ơn bạn .Mình đánh củng thường thường bậc trung thôi ,có gì xuất sắc lắm đâu mà up lên mạng.Đánh vỏ mồm thì có thể hay hơn đánh bằng tay đó bạn!?

thaythuydn

Đại Tá
Thầy cứ vào PingPongcoffee.com - vào mục Cornilleau - áo Cornileau sẽ thấy 2 cái mẫu mới nhất giá 950 - mẫu cũ loại xịn giá 850 đó thầy
Khi nào có mẩu mới 950 k màu xanh trắng ngoài rìa bên trái của người đọc xin anh nhắn tin cho tôi biết Size của tôi là L theo mẩu áo Butterfly chính hảng Không biết có trùng với size của Cornilleau không? Xin anh cho áo có Cổ nghe anh.Áo này sao không có hình chụp rời mà chỉ có hình chụp trên người mặc nên xem không được rỏ.

diamond

Trung Uý
Áo xịn mấy nếu nhiều mồ hôi ướt hết thì cũng phải thay các bác ạ. Áo xịn ưu điểm ở chỗ khi bị ướt nó ko có cảm giác khó chịu, vẫn chơi thoải mái. Em thắc mắc thời trang xịn của trang phục bóng bàn sao nó không ghi chi tiết loại. Ví dụ xe máy cùng nhãn hiệu Honda nhưng nó có nhiều chất lượng nhiều giá khác nhau từ Wave đến SH. Em nghĩ áo thể thao cũng vậy. Ko phải cứ mang nhãn hiệu Butterfly là tốt, nó cũng phân cấp ra từ chất lượng bình thường tới chất lượng xịn, tương ứng với các giá khác nhau.

HUNGTRINHHB

Đại Uý
Mình thì cứ mua áo anta mặc vừa mát vừa nhanh khô. Đánh xong chỉ một lúc là khô mà nó không dính vào người . quần linjng cũng ổn mua loại 750k đảm bảo mặc rất thích vừa mát vừa ko bị ướt... Mà cực bền tính đi tính lại thì rẻ hva sướng hơn hàng ling tinh.

diamond

Trung Uý
Mình xem các tuyển thủ nước Ngoài đánh tại Việt Nam thì thấy họ mặc áo tương đối sát người, chứ không như Việt nam quan niệm mặc rộng tý cho thoải mái. Cái này mình thấy hợp lý vì khi chơi bóng bàn, phòng thủ mà áo rộng tý là có thể bóng dễ dính áo không có lợi khi thi đấu. Mà áo mặc sát người nhưng làm sao vẫn thoải mái, thấm mồ hôi, co dãn tốt... đây mới là đẳng cấp của áo xịn hơn áo bình thường. Và đây cũng là đặc điểm của áo bóng bàn khác với áo của các môn thể thao khác phải không các bác?

Bình luận từ Facebook