Xin hỏi anh em đánh mặt Đức Nhật thì mặt nào cứng nhất

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Mình lắp trên cùng 1 cốt vợt,Rakza7 thấy mềm và thiếu lực hơn Ten64 nhiều
Em chơi không nhiều, nhưng chắc đủ để có cảm nhận là Ten 64 thực sự mềm

Nhiều anh em vẫn còn nghi ngờ là Ten 64 cứng hơn 05 và rất nhiều loại mặt khác, thực ra nó rất mềm, nhưng do cái chất topsheet thôi ạ, nên cảm giác là cứng, chứ phải bắn bóng mới biết là nó khá mềm, bắn không nổi, vì bắn sẽ bị nhột bóng kinh khủng, không thể nào bắn được, chỉ có thể đánh tăng xoáy mới được

nvh78

Đại Tá

Nhiều anh em vẫn còn nghi ngờ là Ten 64 cứng hơn 05 và rất nhiều loại mặt khác, thực ra nó rất mềm, nhưng do cái chất topsheet thôi ạ, nên cảm giác là cứng, chứ phải bắn bóng mới biết là nó khá mềm, bắn không nổi, vì bắn sẽ bị nhột bóng kinh khủng, không thể nào bắn được, chỉ có thể đánh tăng xoáy mới được
Chính xác là Ten64 mềm hơn 05 rồi.64 là mặt thiên về tốc độ,ít xoáy nên đừng có cố gắng tăng xoáy nhiều Cá ơi!vì ít xoáy,ko ăn xoáy nên kê chặn những cú giật xoáy nhiều rất ngon.64 tự tạo ra xoáy khi ta đánh vỗ thẳng vào bóng thôi,còn biết vào bóng ko tạo nhiều xoáy và xoáy ko dị

Bbtayninh

Thượng Tá

Đã chơi fh tàu thì bh ten 05 cho giống bọn tung quốc đi bác.nhìn vợt đã thấy đẹp và tự tin như tq.kkkk

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cảm ơn bác nhiều nhé... Ý em nói là cũng có người chơi như bác, hi nhưng em sẽ thử áp dụng chiến thuật của bác he!
Em chơi 2 mặt Tầu không đến nỗi nào, FH BH cứ có lực có xoáy, em đánh cho nát hàng luôn

Anh @tabletennis từ trước đến giờ toàn chơi jeu chuội lỏng với em, thua tức tưởi mà không làm gì được, đành phải bỏ 2 mặt Tầu đấy, quay BH về Target với HD thì lại ngon liền, thế em mới chơi 2 combo, 1 cái 2 H3, 1 cái H3 + HD là vì thế

Chơi với ông nào mặt là Đức Nhật, thì em chơi Tầu đối lại, còn ông nào đánh mặt Tầu BH, hoặc chơi jeu lỏng chuội, em chơi combo Đức Tầu, không sợ gì, chỉ sợ trình mình kém họ thôi, chứ chả kiêng nể gì

manhga_phuoclong

Đại Uý
Em chơi 2 mặt Tầu không đến nỗi nào, FH BH cứ có lực có xoáy, em đánh cho nát hàng luôn

Anh @tabletennis từ trước đến giờ toàn chơi jeu chuội lỏng với em, thua tức tưởi mà không làm gì được, đành phải bỏ 2 mặt Tầu đấy, quay BH về Target với HD thì lại ngon liền, thế em mới chơi 2 combo, 1 cái 2 H3, 1 cái H3 + HD là vì thế

Chơi với ông nào mặt là Đức Nhật, thì em chơi Tầu đối lại, còn ông nào đánh mặt Tầu BH, hoặc chơi jeu lỏng chuội, em chơi combo Đức Tầu, không sợ gì, chỉ sợ trình mình kém họ thôi, chứ chả kiêng nể gì
Ha ha, ông anh nghiên cứu kỹ thật, em cũng đang tập fh tàu bh đức đay nè anh.

Rasan tubo , rakza 9 , cứng gần tương đương nhau , mà e tưởng bác dùng mặt cứng để đánh phải chứ dùng mặt cứng đánh trái nghe k khả thi lắm , trái nên đánh trung bình cứng cho cốt mềm còn medium hoặc mềm cho cốt cứng là hợp lí hơn chứ bác cá , mà e nói cái này có vẻ thừa so với kiến thức bóng bàn của bác :v

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Rasan tubo , rakza 9 , cứng gần tương đương nhau , mà e tưởng bác dùng mặt cứng để đánh phải chứ dùng mặt cứng đánh trái nghe k khả thi lắm , trái nên đánh trung bình cứng cho cốt mềm còn medium hoặc mềm cho cốt cứng là hợp lí hơn chứ bác cá , mà e nói cái này có vẻ thừa so với kiến thức bóng bàn của bác :v
Không có gì là thừa với kiến thức cả bác ạ, vì dù có là Anhxtan đi nữa thì vẫn có biết gì về hóa học đâu :p

hungchalo

Đại Uý
Mình rất thích đánh trái mặt cứng , mình giật trái phải hai càng . Trái càng cứng mình tự tin tấn công và phòng thủ ( một chút ý kiến của ngu thần ) kaka

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Cứng nhất là xiom omega 4 pro bác cá nhé , e khẳng định với bác luôn
Cách đây mấy tháng, khi em lang thang tìm mặt Đức Nhật cứng, thằng @choctietlon nó đưa cho em mặt XIOM bảo đấy là mặt cứng gần nhất của XIOM rồi, nhưng về thử thì chỉ tương đương Target 51 thôi, kém MX-S một chút, và MX-S lại vẫn kém Andro Hexer HD một chút, nên bác thử kiểm nghiệm lại xem, nếu ai có MX-S hoặc HD bác nên thử, vì em đều có tất cả các mặt đó, nhưng mềm nên không dán vào chơi thôi

Bình luận từ Facebook