Xin đánh giá giày mizuno crossmatch sword

xenu

Trung Uý
XPD làm gì có cửa với con CrossMatch bác ơi.
Bác vào trang này https://emea.mizuno.com/eu/en/technology.html
Công nghệ Wave, AP+ và SR Touch của mizuno đánh bb cực chuẩn.
Asics cũng có công nghệ GEL tương đương với Wave của Mizuno và các công nghệ khác nữa.
Con XPD như con giày đế kếp bình thường thôi ko có lớp Wave hay đế AP+ SR Touch nên bị đau gót và dễ lật cổ chân bác ạ.
Nhân tiện bàn về giày bóng bàn, bác nào có kinh nghiệm về giày loại nào và các công cụ để hạn chế/ chống lật cổ chân không ạ? Chân em có chút hạn chế, vì vậy rất hay bị lật cổ chân. E cảm ơn các bác!

Thunderblade

Thượng Sỹ

Nhân tiện bàn về giày bóng bàn, bác nào có kinh nghiệm về giày loại nào và các công cụ để hạn chế/ chống lật cổ chân không ạ? Chân em có chút hạn chế, vì vậy rất hay bị lật cổ chân. E cảm ơn các bác!
Bác thử dùng loại giày Asics hypersurv 2 thử xem, nó ôm rất sát phần mắt cá (page 1 e có ảnh đôi giày đấy). Nếu không ưng thì chỉ còn dùng đai quấn bảo vệ mắt cá chân thôi. Từ khi bỏ cầu lông sang bóng bàn thì e không sợ lật cổ chân, chỉ còn chấn thương ở vai với thắt lưng thôi.

catminhloc

Binh Nhì
Chào các bác
Em có thấy mizuno mới ra 1 mẫu mới là crossmatch sword giá tầm đầu đó 1tr6 ở Việt Nam.Cả nhà cho e hỏi mẫu này đã ai đi chưa cho em xin vài cảm nhận ạ
Em đang đi đôi xpd thấy đánh về hay bị đau gót chân nên đang tìm hiểu xem sao.
Cảm ơn cả nhà ạ
View attachment 140285
Mình cũng mua đôi này về cũng giá đó, nhưng thắc mắc sao lật tấm chắn dưới dây lên sao lại là Made in Cambodia, mua tại dụng cụ bóng 29 Vũ Huy Tấn F3, Q. Bình Thạnh, Tp HCM, ai có thể giải thích giúp? cám ơn

Thunderblade

Thượng Sỹ
Mình cũng mua đôi này về cũng giá đó, nhưng thắc mắc sao lật tấm chắn dưới dây lên sao lại là Made in Cambodia, mua tại dụng cụ bóng 29 Vũ Huy Tấn F3, Q. Bình Thạnh, Tp HCM, ai có thể giải thích giúp? cám ơn
Chuyện đó là bình thường, tụi Nhật phải chuyển nhà máy sang các nước khác thì hàng hoá mới cạnh tranh được. Nhà máy mà đặt ở Nhật thì nguồn nhân công vừa cao, vừa khan hiếm.

vthoang1986

Trung Uý
Giày đế bệt là đc bác nhé. Giày chạy hoặc đế cao là dễ bị lật lắm. Mà cái trò bị lật 1 lần rất dễ bị lại.

Có đôi giày thôi mà, mình nghiệp dư, chọn đúng size là được, form to nhỏ tí khác nhau mấy đâu, em chả cần chi tiết như vậy!
Vì nghiệp dư nên càng dễ bị chấn thương hơn chuyên nghiệp đó bác :D

lion

Đại Tá
Giày đế bệt là đc bác nhé. Giày chạy hoặc đế cao là dễ bị lật lắm. Mà cái trò bị lật 1 lần rất dễ bị lại.

Vì nghiệp dư nên càng dễ bị chấn thương hơn chuyên nghiệp đó bác :D
View attachment 140315
Ý em nói giày bb thôi, chứ không nói giày nọ giày kia như hình bác minh hoạ đâu. Club em có bác dùng giày chạy bộ nike, bị em gài bóng cố lao ra thì trượt chân, văng xoay một vòng, gáy đập vào cạnh bàn đỏ bầm, may không ngất xỉu, em thoát màn đưa đi cấp cứu và bị mang tiếng chơi ác.

M.Hoang

Đại Tá
Có đôi cầu lông asia này em thấy cũng bám khá tốt, chỗ em cũng khá nhiều bác đi giày này. Mỗi tội ko được bền lắm

Attachments

903.8 KB · Đọc: 88

Thunderblade

Thượng Sỹ
Có đôi cầu lông asia này em thấy cũng bám khá tốt, chỗ em cũng khá nhiều bác đi giày này. Mỗi tội ko được bền lắm
120k đôi này là ngon rồi, đế thấp nhưng cứng. Cầu lông thì nhanh hỏng chứ bóng bàn cũng bền được nửa năm.

lion

Đại Tá
Cầu lông vừa yêu cầu chạy nhanh, lên xuống, trái phải linh hoạt nhưng phải đảm bảo khả năng hỗ trợ giậm nhảy cao để tấn công nên thường có đế cao (dày) và nảy hơn so với giày bóng bàn vốn chủ yếu phục vụ khả năng di chuyển ngang, lướt, xoạc mà không cần nhảy. Vì vậy, cần lưu ý khi sử dụng loại giày đế dày và nảy, form rộng vì rất dễ mất thăng bằng ngã hoặc lật cổ chân.

M.Hoang

Đại Tá
Cầu lông vừa yêu cầu chạy nhanh, lên xuống, trái phải linh hoạt nhưng phải đảm bảo khả năng hỗ trợ giậm nhảy cao để tấn công nên thường có đế cao (dày) và nảy hơn so với giày bóng bàn vốn chủ yếu phục vụ khả năng di chuyển ngang, lướt, xoạc mà không cần nhảy. Vì vậy, cần lưu ý khi sử dụng loại giày đế dày và nảy, form rộng vì rất dễ mất thăng bằng ngã hoặc lật cổ chân.
Đôi này cùi mía thôi bác ạ. Đế bám, ko nảy, hơi cao 1 chút. Cũng ổn, mỗi cái kém bền thôi

VPSV

Đại Uý
Đến lúc lật thì mới thấy giá đôi giày bóng bàn rẻ hơn đi viện bác ạ. Cơ mà bác nào đánh mà chịu di chuyển và dùng chân trụ thôi. Chứ ko thì giày nào cũng ko quan trọng lắm. Như các bác lớn tuổi chỗ em, thì chỉ tập 1 chỗ là chính, vậy các bác ko dùng giày chuyên dụng cũng ko sai

cautru123

Binh Nhất
giày 2hand mà như này mua nửa giá mới thì sao phải mua mới nhỉ

View attachment 140398
View attachment 140399
View attachment 140400
Mọi ng hay để ý bề ngoài nhưng lại ko để bên trong phần lót giày hầu hết bị xuống cấp hoặc rách hết.Bên ngoài người ta nhập về chùi rửa nó sạch vậy nhưng miếng lót thì lại khác.mà miếng lót ko nguyên zin đi cũng bị giảm êm chân hay trợ lực giảm chấn khi chạm sàn

M.Hoang

Đại Tá
Mọi ng hay để ý bề ngoài nhưng lại ko để bên trong phần lót giày hầu hết bị xuống cấp hoặc rách hết.Bên ngoài người ta nhập về chùi rửa nó sạch vậy nhưng miếng lót thì lại khác.mà miếng lót ko nguyên zin đi cũng bị giảm êm chân hay trợ lực giảm chấn khi chạm sàn
Miếng lót thì rẻ mà bác. Mình xem cái đế mòn hay ko cũng khá quan trọg

bachikho

Đại Tá
các bác k có kinh nghiệm mua thoai, khi mua cần yêu cầu chụp đủ xem lót và tem có mờ chữ k, da có nhăn nhiều k, mép ngoài đế đã mòn chưa..., tóm lại tui đã mua thì đảm bảo like new từ trong ra ngoài luôn

Pluripotenial

Đại Uý
các bác k có kinh nghiệm mua thoai, khi mua cần yêu cầu chụp đủ xem lót và tem có mờ chữ k, da có nhăn nhiều k, mép ngoài đế đã mòn chưa..., tóm lại tui đã mua thì đảm bảo like new từ trong ra ngoài luôn
bác mua giày 2hand ở đây vậy ạ, cho em xin link với.

bachikho

Đại Tá
bác mua giày 2hand ở đây vậy ạ, cho em xin link với.
như này đã like new chưa các bác

Last edited:

Bình luận từ Facebook