Xin đánh giá giày mizuno crossmatch sword

cautru123

Binh Nhất
Crossmatch có các dòng Plio, RX, ngoại hình cơ bản giống nhau, khác nhau tí về màu sắc, là dòng bình dân bán từ 1.3 ~ 1.5Tr nhưng hiện này dòng này đang rất hiếm hàng khó mua. Dòng cao hơn là Crossmatch Sword giá tầm 1.6Tr nhưng thành thực mà nói thằng nào vẽ trang trí giày quá xấu, em không thích xỏ một đôi giầy có thiết kế xấu như vậy :).

Wave Drive là dòng cao cấp (nhất) của Mizuno, phiên bản hiện tại là Wave Drive 8 đang bán với giá từ 2.3Tr, màu em thích nhất là màu xanh và đỏ, màu vàng mới ra nhìn hơi sến. Đây là dòng giầy được nhiều VĐV chuyên nghiệp sử dụng nhất, đẹp nhất, tính năng OK nhất. Em chưa đi dòng giầy của hãng khác nên không biết, nhưng riêng giầy của Mizuno thì dù là thời tiết ngoài Hà Nội hay trong Tp. Hồ Chí Minh thì đều không cần phải khâu đế lại, đảm bảo chỉ có mòn đế trước khi bong!

Kaiserburg cũng tiệm cận Wave Drive 8 nhưng giá chỉ kém 100K mà dáng xấu nên thà thêm tí tiền mua Wave Drive 8 đi cho nó sướng, tội tình gì?!
Tầm giá 1tr đến 1tr6 thì mua đôi nào là chuẩn bài bác nhỉ? Em tính đặt bên nhật cho rẻ mà cũng ko biết loại nào nó hợp túi tiền mà lại đáp ứng tốt nhu cầu chơi bóng bàn.Đặc biệt là chơi xong về.ko bị đau gót chân

M.Hoang

Đại Tá
Dòng drive này nghe bảo dân mình đánh ko khoái bằng dòng medal do sân bên mình đa số là sân ko tốt, vs di chuyển cũng ko nhiều như chuuên nghiệp. Bọn chuyên nghiệp có vẻ chuộng giày này do nhu cầu nó là di chuyển nhiều

M.Hoang

Đại Tá
Tầm giá 1tr đến 1tr6 thì mua đôi nào là chuẩn bài bác nhỉ? Em tính đặt bên nhật cho rẻ mà cũng ko biết loại nào nó hợp túi tiền mà lại đáp ứng tốt nhu cầu chơi bóng bàn.Đặc biệt là chơi xong về.ko bị đau gót chân
Bác đi size bao nhiêu

Thunderblade

Thượng Sỹ
Nếu không quá cầu kỳ thì dùng giày tầm giá 1tr là đủ chuẩn rẻ, đẹp, bền rồi. Amazon Nhật đang bán Asics Attack Hyperbeat SP3 tầm 1tr đấy. Mà hàng do Amazon bán thì đảm bảo chuẩn luôn.

Thunderblade

Thượng Sỹ
Bác nào mua giày hãng thì chú ý cả phần Foot width nữa nhá, từ 1E đến 5E. Chân thon quá thì 1E, trung bình là 2E, bác nào chân mập mạp quá thì chọn bề rộng từ 3E trở lên.

Thunderblade

Thượng Sỹ
Còn M là j bác, M rộng hay hẹp hơn E?
E không rõ vụ M. Cái Forefoot width thì nó chia từ A đến G. Riêng đến E thì lại chia ra làm 5 cỡ. Giày bóng bàn thì đa phần là dòng unisex, nam hay nữ đều dùng được. Tuy nhiên sẽ có các bản riêng cho nam và nữ. E đoán M là viết tắt của Male thôi, loại dành riêng cho nam. Hoặc các hãng không phải Nhật thì sản xuất giày chia 3 phiên bản: Thin, Medium và Wide. Nên cỡ M là loại có độ rộng trung bình.

vthoang1986

Trung Uý
XPD làm gì có cửa với con CrossMatch bác ơi.
Bác vào trang này https://emea.mizuno.com/eu/en/technology.html
Công nghệ Wave, AP+ và SR Touch của mizuno đánh bb cực chuẩn.
Asics cũng có công nghệ GEL tương đương với Wave của Mizuno và các công nghệ khác nữa.
Con XPD như con giày đế kếp bình thường thôi ko có lớp Wave hay đế AP+ SR Touch nên bị đau gót và dễ lật cổ chân bác ạ.

Thunderblade

Thượng Sỹ
ko phải bb bác, giày tây hay thấy size 6M, 7E..., ko rõ M với E cái nào rộng ngang hơn
Cái M và E này e nghĩ liên quan đến giới tính chứ không phải bề rộng giày. Cái này thì e gặp vài lần rồi, giày cùng kiểu, cùng size, nhưng lạ một điều là giày cho trẻ em lại rẻ hơn giày nam hoặc nữ.

cautru123

Binh Nhất
XPD làm gì có cửa với con CrossMatch bác ơi.
Bác vào trang này https://emea.mizuno.com/eu/en/technology.html
Công nghệ Wave, AP+ và SR Touch của mizuno đánh bb cực chuẩn.
Asics cũng có công nghệ GEL tương đương với Wave của Mizuno và các công nghệ khác nữa.
Con XPD như con giày đế kếp bình thường thôi ko có lớp Wave hay đế AP+ SR Touch nên bị đau gót và dễ lật cổ chân bác ạ.
Yes bác.Giày hãng nổi tiếng thì chắc chắn có cái vượt trội so với giày giá rẻ rồi.Em có order 1 đôi bên nhật rồi,chờ người nhà gửi về việt nam xài thôi.

Bình luận từ Facebook