Xin chỉ giáo về cao thủ 2 càng

tieuho_8x

Đại Tá
Hix giờ e là C bập bõm ^^ bao nhiêu năm đi dạy nên kĩ thuật thì tốt và chân thì chậm, ì, yếu đi nên đánh xuống nhiều lắm rồi :))

Trainee

Đại Tá
Hix giờ e là C bập bõm ^^ bao nhiêu năm đi dạy nên kĩ thuật thì tốt và chân thì chậm, ì, yếu đi nên đánh xuống nhiều lắm rồi :))
Giải VN Open vừa rồi nghe anh em VT về kể là dân chuyên giải nghệ lâu, bỏ xuống đánh C nhiều quá.
Vậy nên nếu ai chưa từng lên tới B, A2, A3 giờ khó có cửa ăn giải C của org lắm, phải vậy không bạn ?

kythuatbongban

Thượng Tá
xem cach đánh này anh Tuấn đánh rất biên hóa và đầy kinh nghiệm.anh vợt dọc phải tập nhiều giao bóng ngắn biến hóa chìm nổi đển hạn chế quả moi trái.khi đối thủ moi bóng cần ôm bàn, di chuyển nhanh để bạt bóng,kéo vai về hết và gập nhanh để tăng lực bạt, nên bạt vào giữa bụng.vợt dọc ưu điểm giao bong con lắc ,giao nhanh vào rốn sẽ làm đt khó chịu.khi đối thủ giao bong nên cắt nặng về trái để đưa về thế gò công,vì đôi công là sở trường của đt.khi đt moi trái thì ôm bàn bạt bóng. vài thiển ý mong được chỉ giáo thêm.

hungvotdoc

Thượng Tá
Các cao thủ HN thì mình mù tịt, vì mới tập tọe chơi bóng bàn. Nhưng mình đã từng được xem chủ xới Duy Hưng (Hưng khỉ đột ?) đánh, xin hỏi trình của Hưng ở tầm nào vậy? Và so sánh 3 người này có ngang nhau không ?
Hưng là trình B Diễn đàn đấy bạn ạ!

Trainee

Đại Tá
A Hưng chênh e với chú Tuấn 2 phát ^^
Nói tên sợ nhầm, mình hỏi Hưng có phải là tên trong bức ảnh này không ?

Attachments

• Nhau org.jpg
    Nhau org.jpg
    74.4 KB · Đọc: 0

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Nói tên sợ nhầm, mình hỏi Hưng có phải là tên trong bức ảnh này không ?
Hi đúng rồi đó bạn chính là tên Hưng handsome hoặc 1 cái tên khác là Hưng "king kong" ^_^ người mặc áo đỏ mận ngay đầu !
Hưng tầm hạng B non đến trung bác này đòn phải nhanh + mạnh nhưng lối oánh thiên về cơ bắp ,bên trái đánh như để cho đối phương tung đòn , giật trái thì quả tắc quả bụp , điểm rơi dễ bắt phòng thủ kém nên thi thoảng cũng bị mấy bác C cứng thịt nhưng tỷ lệ rất ít ! :D:D:D

Last edited:

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Xin mọi người ai biết khắc chế cao thủ đứng xa dùng lối đánh 2 càng.Bỏ 4 quả đối thủ trận này.Ai đã từng giao lưu xin ý kiến.
Nghe giang hồ trc cũng có số BB
Hiện tại trình C diễn đàn k a.Thanks all.
hê đối thủ này khó nhằn đó anh ^_^
Lối đánh như người tầu sử dụng cốt thuần gỗ lên chặn bóng khá dị điểm rơi rất biến hóa ! thủ + công moi ma sát điểm rơi chặn đẩy đôi công hay oánh vào các góc xa bàn lực vừa phải như ng toàn hết góc rất khó phòng thủ !
mặc dù 42 tuổi mới chơi bb nhưng hiện nay mặc dầu chưa trải qua quá trình tập luyện cơ bản chỉ thi đấu cọ sát khắp nơi, xấp xỉ 54 tuổi bác Tuấn vẫn hạng C trung của diễn đàn ^_^ đây là 1 điều khó làm ngay cả đối với mấy bạn 9x or 8x ^_^ !
Anh muốn khắc chế được chắc phải nhận thêm bóng hoặc phải đua độ bền cao hơn bác ấy ^_^ còn nếu dùng lực giật 5 ăn 5 thua thì chắc kèo chấp còn cao nữa ^_^ bao giờ a chiến đấu với bác ấy alo em đi em cố vấn chiến thuật chắc tỷ lệ cao hơn tí ti :D:D:D

Last edited:

o3ma

Đại Tá
Lối đánh như người tầu sử dụng cốt thuần gỗ lên chặn bóng khá dị điểm rơi rất biến hóa ! thủ + công moi ma sát điểm rơi chặn đẩy đôi công hay oánh vào các góc xa bàn !
mặc dù 42 tuổi mới chơi bb nhưng hiện nay mặc dầu chưa trải qua quá trình tập luyện cơ bản chỉ thi đấu cọ sát khắp nơi, xấp xỉ 54 tuổi bác Tuấn vẫn hạng C ^_^ đây là 1 điều khó làm ngay cả đối với mấy bạn 9x or 8x ^_^ !
Anh muốn khắc chế được chắc phải nhận thêm bóng hoặc phải đua độ bền cao hơn bác ấy ^_^ còn nếu dùng lực giật 5 ăn 5 thua thì chắc kèo chấp còn cao nữa ^_^ bao giờ a chiến đấu với bác ấy alo em đi em cố vấn chiến thuật chắc tỷ lệ cao hơn tí ti :D:D:D
Hy vọng mình 54 tuổi cũng giống bác này. :D:D:D

Trainee

Đại Tá
Lối đánh như người tầu sử dụng cốt thuần gỗ lên chặn bóng khá dị điểm rơi rất biến hóa ! thủ + công moi ma sát điểm rơi chặn đẩy đôi công hay oánh vào các góc xa bàn !
mặc dù 42 tuổi mới chơi bb nhưng hiện nay mặc dầu chưa trải qua quá trình tập luyện cơ bản chỉ thi đấu cọ sát khắp nơi, xấp xỉ 54 tuổi bác Tuấn vẫn hạng C ^_^ đây là 1 điều khó làm ngay cả đối với mấy bạn 9x or 8x ^_^ !
Thật ngưỡng mộ 42 tuổi mới chơi bóng bàn mà có thể đạt tới trình độ C diễn đàn.
Lấy đây làm tấm gương để mình tập bóng, hi vọng 5 năm nữa có thể lên tới D, còn chắc không bao giờ lên được tới C vì vấn đề năng khiếu :)

hungvotdoc

Thượng Tá
Chắc là ngày quá xa xưa rồi anh. Giờ đi dạy nhiều, đánh còn thua B VT thì sao mà đòi B hay C cứng diễn đàn được ạ.
Mặc dù dạy nhiều nhưng Hưng có ý thức luyện tập duy trì trình độ ra phết nên khả năng bạn Dũng Cửu SHOP nhận xét B trung là chuẩn đấy! Bản thân tôi cũng phải 2 năm nay rồi không được xem Hắn đánh (trước kia khi chưa mở xới Hắn vẫn đến CLB chỗ tôi để dạy mà).

tunghatri

Đại Tá
Chắc là ngày quá xa xưa rồi anh. Giờ đi dạy nhiều, đánh còn thua B VT thì sao mà đòi B hay C cứng diễn đàn được ạ.
các cao thủ trình A hoặc trình B sau khi thành danh rồi thì đi dạy hoặc mải kiếm tiền thời gian dành cho bóng bàn không còn nhiều như trước nên việc bị xuống bóng là điều không tránh khỏi

Trainee

Đại Tá
Mặc dù dạy nhiều nhưng Hưng có ý thức luyện tập duy trì trình độ ra phết nên khả năng bạn Dũng Cửu SHOP nhận xét B trung là chuẩn đấy! Bản thân tôi cũng phải 2 năm nay rồi không được xem Hắn đánh (trước kia khi chưa mở xới Hắn vẫn đến CLB chỗ tôi để dạy mà).
các cao thủ trình A hoặc trình B sau khi thành danh rồi thì đi dạy hoặc mải kiếm tiền thời gian dành cho bóng bàn không còn nhiều như trước nên việc bị xuống bóng là điều không tránh khỏi

Trong tấm hình em gửi lên đó, có 2 người đánh C VN Open vừa rồi chỉ qua được vòng bảng thôi, không qua TK. Hôm giao lưu (khoảng 11/2014) ở VT đều nhỉnh hơn Hưng, thậm chí có một người Hưng không có cửa thắng luôn. Tuy nhiên cũng đúng thôi, vì Hưng vào VT đi chơi, nên sức khỏe ko thể tốt được, lại lạ sân, nghe Hưng nói ánh sáng hơi dở, ... Còn mấy tên VT ra đánh giải VN Open cũng là đi ăn chơi, đêm cứ phang tới 2h sáng, hôm sau đi đánh còn có ông quên vợt thì khó mà đi xa được.
D9 nói thì không thể sai được rồi, nhưng em cũng nghĩ mình không sai, ka ka. Vậy đoán liều là giải VN Open thì các C cứng sẽ cứng hơn C của HN Premiership rất nhiều, thậm chí tương đương B, toàn các bác ép cân chăng. :D

toantrang01088189

Đại Uý
Lối đánh như người tầu sử dụng cốt thuần gỗ lên chặn bóng khá dị điểm rơi rất biến hóa ! thủ + công moi ma sát điểm rơi chặn đẩy đôi công hay oánh vào các góc xa bàn lực vừa phải như toàn hết góc rất khó phòng thủ !
mặc dù 42 tuổi mới chơi bb nhưng hiện nay mặc dầu chưa trải qua quá trình tập luyện cơ bản chỉ thi đấu cọ sát khắp nơi, xấp xỉ 54 tuổi bác Tuấn vẫn hạng C trung của diễn đàn ^_^ đây là 1 điều khó làm ngay cả đối với mấy bạn 9x or 8x ^_^ !
Thansk Dũng nhé
Tks toàn bộ A E
.A đã từng đánh trận với Bác Tuấn.lối đánh cực dị,di chuyển ngắn.giật moi xoáy ngang cả trái và phải.Nói chung khéo cả 2 càng.nhất là động tác chặn cực hay,cực dị.nhưng đúng như E nói A giật vũ bão k ăn thua,giờ giật mềm điểm rơi và nhiều bóng còn cơ hội dứt điểm.
Cái hay là bác ý chặn cao thủ toàn dị,mất chân hết.có muốn giật thêm cũng vất vả.
Theo A hiểu có lẽ phải luyện thêm nhiều nữa mới có thể thử sức tiếp bác Tuấn biển.

hungvotdoc

Thượng Tá
Trong tấm hình em gửi lên đó, có 2 người đánh C VN Open vừa rồi chỉ qua được vòng bảng thôi, không qua TK. Hôm giao lưu (khoảng 11/2014) ở VT đều nhỉnh hơn Hưng, thậm chí có một người Hưng không có cửa thắng luôn. Tuy nhiên cũng đúng thôi, vì Hưng vào VT đi chơi, nên sức khỏe ko thể tốt được, lại lạ sân, nghe Hưng nói ánh sáng hơi dở, ... Còn mấy tên VT ra đánh giải VN Open cũng là đi ăn chơi, đêm cứ phang tới 2h sáng, hôm sau đi đánh còn có ông quên vợt thì khó mà đi xa được.
D9 nói thì không thể sai được rồi, nhưng em cũng nghĩ mình không sai, ka ka. Vậy đoán liều là giải VN Open thì các C cứng sẽ cứng hơn C của HN Premiership rất nhiều, thậm chí tương đương B, toàn các bác ép cân chăng. :D
Cũng có thể là ép cân nhưng cũng có thể là do sự không đồng nhất trong việc đánh giá phân hạng trình độ giữa các vùng miền. Dù sao thì hạng cũng chỉ là tương đối thôi mà. Lại còn dơ bóng kỵ nhau nữa chứ! Vả lại B hơn C khoảng 2 bóng thì có thua một vài trận cũng là bình thường thôi vì còn phụ thuộc vào phong độ nhất thời mà. Đấy cũng chính là sự hấp dẫn của thi đấu thể thao nói chung và bóng bàn nói riêng. Bản thân mình xem thi đấu thể thao cũng thường xuyên ủng hộ cổ vũ "cửa dưới" lật đổ "cửa trên", chứ cứ "cửa trên" thắng "cửa dưới" thì quá đỗi là bình thường rồi.

oceanboy

Trung Uý
cái này bác nói chuuẩn, VN ta có bệnh thành tích nên từ chuyên nghiệp đến nghiệp dư đều phải ép, mà ép cật lực vào :D:D:D

Trainee

Đại Tá
Cũng có thể là ép cân nhưng cũng có thể là do sự không đồng nhất trong việc đánh giá phân hạng trình độ giữa các vùng miền. Dù sao thì hạng cũng chỉ là tương đối thôi mà. Lại còn dơ bóng kỵ nhau nữa chứ! Vả lại B hơn C khoảng 2 bóng thì có thua một vài trận cũng là bình thường thôi vì còn phụ thuộc vào phong độ nhất thời mà. Đấy cũng chính là sự hấp dẫn của thi đấu thể thao nói chung và bóng bàn nói riêng. Bản thân mình xem thi đấu thể thao cũng thường xuyên ủng hộ cổ vũ "cửa dưới" lật đổ "cửa trên", chứ cứ "cửa trên" thắng "cửa dưới" thì quá đỗi là bình thường rồi.
Vâng anh, em cứ tán dóc cho vui thôi, cũng là để muốn thêm kiến thức về phân hạng các nơi để nói chuyện chơi với mấy anh em diễn đàn. Trước giờ em luôn tâm niệm là Hà Nội, TPHCM, Hải Dương hay các tỉnh có phong trào, giải thi đấu tương đương thì yêu cầu về phân hạng sẽ cao hơn các tỉnh như Vũng Tàu 1 bậc. Ví dụ B VT thì chỉ tương đương C của HN và TPHCM thôi.
Trong đội VT ra đánh VN Open thì có 2/3 người ngang và hơi nhỉnh hơn Hưng một chút, người kia thì hơn hẳn (Cách đây chừng 10 năm đã từng được đánh giá cỡ A2 thì phải). Còn chuyện ép cân thì em nghe tên đeo kính cận trong tấm hình trên nói loáng thoáng, nghe anh em đi đánh về kể rõ ràng tên và tiểu sử từng cao thủ đánh hạng C nên đoán chắc là đúng thôi anh.

Bình luận từ Facebook