xin chỉ giáo cách đánh vs gai

natalia

Thượng Sỹ
Giao bóng với gai thì tốt nhất đừng cho họ biết chuẩn bị giao xoáy gì nhé(tốt nhất là cầm trên tay rồi quăng lựu đạn sang các góc, mạnh nhẹ các kiểu)nếu họ biết trước xoáy khi giao bóng là phiền lắm nha
dung , toi bi nhieu lan nhu vay , va ho ko tung bong nua , qua bi

phungducthang

Đại Tá
như tiêu đề.dạo này e gặp gai đánh cứ như mới tập chơi.xin các cao thủ chỉ giáo vs ạ.thanks :v
Đối phó với gai vẫn luôn là nỗi ám ảnh đối với nhiều người, gặp gai cứ loạng quạng như là mới tập chơi vậy...
- Quan trọng nhất là phải loại bỏ được tâm lý sợ gai, tránh mặt gai... Hồi đầu gặp gai cứ tránh mặt trái (gai) của họ nên hậu quả là te tua. Về sau cứ nhè mặt gai của họ mà đánh cũng ngộ ra được nhiều điều khắc phục được hẳn tâm lý sợ gai. Gai cũng không phải là khó trị.
- Đặc điểm của mặt gai và người đánh gai là: Gai ít tạo xoáy, chỉ lợi dụng trả lại xoáy của đối phương, Gai ít tấn công (ít chứ không phải là không) quả dứt điểm vẫn chủ yếu bằng mặt mút, bóng gai rơi nhanh và thẳng không lao vì ít xoáy và mỗi người chơi gai có thể có những cách xử lý khác nhau....
- Không có 1 cách cụ thể nào để chống các loại gai và các kiểu đánh gai, nên chỉ có thể hiểu đặc điểm của gai và đưa ra lối đánh hợp lý cho từng đối thủ sử dụng mặt gai.
Không sợ gai dù Gai vẫn luôn là... Gai Góc.

Last edited:

thaiduc_phar

Thượng Sỹ
Mình trình z nhưng vẫn đánh gai tàm tạm đấy thôi. Mình thì giật phát đầu moi sang bên gai, người ta sẽ trả lại thì mình để ngang vợt tầm 85 đo táp thẳng vào bóng và đối phương chết lun. Đó la kinh nghiệm của riêng mình nếu có j sai xin chỉ giáo

huyducphamvn

Đại Uý
lót vải cầm hồi nào, lót vải là textile enforcement, hãng Neubauer có sản xuất và được cấp phép, butterfly cũng sản xuất 1 mặt Orthodox và cũng có phép.

khanhcfc

Thượng Tá
Mình trình z nhưng vẫn đánh gai tàm tạm đấy thôi. Mình thì giật phát đầu moi sang bên gai, người ta sẽ trả lại thì mình để ngang vợt tầm 85 đo táp thẳng vào bóng và đối phương chết lun. Đó la kinh nghiệm của riêng mình nếu có j sai xin chỉ giáo

táp thẳng vào bóng đối phương không chết luôn mà lại đỡ được luôn ...sang bên bàn ...chết luôn

kirara

Moderator
Em đánh gai thủ cắt xa bàn, sợ nhất mấy ông tay trái, giật bóng nó cứ trái cựa mình, khó cắt lắm.....
Ngoài ra sợ những ông quả 1 bắn rát, giao tống xoáy lên sang gai rồi bắn phát hết luôn. Chứ bắn đều đều nhiều xoáy mình thích lắm, có cơ hội luyện quả cắt thủ =))

Bình luận từ Facebook