Xin chỉ giáo cách chống ẩm cho mặt vợt trong mùa đông!

Piing poong

Thiếu Uý
Ở Hà nội các bác cứ ra Hàng Hòm hỏi mua mấy lạng - Cũng rẻ thui - 15 hay 20K 1 lạng miềng ko nhớ lém - Về kiếm mấy cái tất cũ cho vô rồi thắt nút 1 đầu cho em nó vào túi vợt. Vợt chiến xong về lau mặt để dốc trên lọ ráo nước, khô cho vào túi thía là xong Bia

Trau_CoDoc

Trung Uý
Kéo quần lên lấy vợt quẹt vào đùi 1 cái, bỏ quần xuống quẹt tiếp vào quần 3 4 cái. Dùng cách đấy thử xem :)
Đánh bóng ra mồ hôi mà bác bảo quẹt vào đùi thì lại dính toàn mồ hôi còn đâu? Mặt tàu thì còn đc chứ mặt bình thường em nghĩ chẳng đc mấy nỗi bác ợ :D

MaiXuanViet

Moderator
Đánh bóng ra mồ hôi mà bác bảo quẹt vào đùi thì lại dính toàn mồ hôi còn đâu? Mặt tàu thì còn đc chứ mặt bình thường em nghĩ chẳng đc mấy nỗi bác ợ :D

quan trọng là bước tiếp theo mình quẹt tiếp vào quần 4 5 cái cho nó ráo ấy.hihi. Làm thử xem hên xui lụi lụi lại được, đâu có tốn công sức gì mấy đâu. Cách này thuận tiện cái là làm được ngay tại bàn, cứ 2 3 banh làm 1 lần :)

Trau_CoDoc

Trung Uý
quan trọng là bước tiếp theo mình quẹt tiếp vào quần 4 5 cái cho nó ráo ấy.hihi. Làm thử xem hên xui lụi lụi lại được, đâu có tốn công sức gì mấy đâu. Cách này thuận tiện cái là làm được ngay tại bàn, cứ 2 3 banh làm 1 lần :)

Nhưng mà e đánh mồ hôi nó ra cũng ẩm hết quần rùi. Quẹt vào quần toàn nước thôi bác ợ :(

PING PONG Store

Nhà phân phối độc quyền STIGA tại Miền Bắc
Mặt vợt có đặc tính hút ẩm khi đặt trong những môi trường độ ẩm cao.

Một lớp ẩm trên mặt vợt sẽ gây nhiều phiền toái, có thể khiến bóng đi mất kiểm soát, rất khó chịu, về lâu dài nếu không được bảo quản cẩn thận mặt có thể bị mốc, giảm độ bền mặt vợt.

Cách đơn giản nhất là trong khi thi đấu thường xuyên lau vợt bằng khăn mềm khô. Khi không thi đấu tránh ẩm bằng cách để túi hút ẩm trong bao vợt.

Một cách khác nhanh chóng loại bỏ độ ẩm của mặt vợt là sử dụng TSP Dry dạng lọ xịt 110ml. Xịt đều trên mặt vợt, đợi 2-3 phút, hơi ẩm được loại bỏ giúp mặt vợt phát huy hết những tính năng cơ bản. TSP không làm thay đổi đặc tính của mặt vợt. TSP Dry được sử dụng phổ thông ở các nước có khí hậu ẩm cao.

Thành phần TSP Dry có LGP dễ cháy nên để chỗ thoáng, tránh nguồn nhiệt.

Bình luận từ Facebook