Wang Hao Sài Gòn VS Saigonfc

backhand-ghost

Đại Tá
Chú em Wang Hao SG có cú trái rất xoáy. "Năng khiếu bụng bự" áo vàng vẫn còn khá linh hoạt. :p

Wang Hao SG đánh trái hay quá anh Sơn, nhưng phải hơi giống em, chơi như đánh xổ số :D xem mấy điểm đầu tiên ván một, chờ Wang Hao đánh phải vào bàn một quả mà sốt cả ruột. nhưng phải nói là đánh trái tốt và tự tin ghê.

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Chú chơi Anh vừa thôi - bụng có bự gì đâu mà ..............quá bự hiii
Bác áo vàng đánh vội quá,ko biết là trận đấu này có độ ko nhưng mà cặp này đánh ngang cơ ghê,chỉ Cần có thay đổi một chút đấu pháp là thế trận sẽ hay hơn.đôi này đi lên từ bóng phong trào,đánh như vậy là tương đối hay tuy nhiên vẫn thiếu đòn mềm mại và uyển chuyển.
Bác áo vàng nhiều tuổi rồi mà đánh cố gắng thật,sao mà giống em cả về hình thể và kỹ chiến thuật trong thi đấu thế ko biết?chúc mừng bác

ngtrantoan

Đại Tá
Ku Đoàn nó chỉ có cú trái thôi, chứ k có né giật sau cú trái. 2 người này đều là trình D chấp mình 2-3trái

attack01

Đại Uý
Chú chơi Anh vừa thôi - bụng có bự gì đâu mà ..............quá bự hiii

Anh @saigonfc.vn này luôn đánh rất nhẹ nhàng với các đàn em khi chấp 2-3 trái....chứ nếu anh ấy gồng lên quên cái lưng cái vai đau đi thì chắc kết quả sẽ khác.....công thêm cái mặt ten80 chai quá rồi anh ơi....chắc cứng ngang mút Tàu :)

HaQuocLinh

Thượng Tá
Ku Đoàn nó chỉ có cú trái thôi, chứ k có né giật sau cú trái. 2 người này đều là trình D chấp mình 2-3trái
mình thì cho rằng bạn áo xanh dưới trình bạn áo vàng là cái chắc. bạn áo Vàng chưa chơi hết sức chưa biết tầm nào tuy nhiên nếu so sánh mình nghĩ áo Vàng chấp áo Xanh 2 trái vẫn thừa thắng

Bé Shin

Thượng Sỹ
Cậu áo xanh đánh vợt dọc lâu chưa vậy? Đc quả moi trái nhìn hay đấy nhưng ko thấy giật trái đc, và nhin đánh quả FH làm sao ấy. Trông cứ như gẩy bóng sang chứ có phải giật đâu.

Trainee

Đại Tá
Bạn ơi! 2 người này trình D diễn đàn à? Trận này có độ gì ko?
Độ gì đâu, bác áo vàng là chủ diễn đàn bbsg.com, đánh giao lưu đầu năm ấy mà. Trình bác Hiến hình như cỡ C đó, D không có cửa với bác ấy đâu.

Trainee

Đại Tá
Cậu áo xanh đánh vợt dọc lâu chưa vậy? Đc quả moi trái nhìn hay đấy nhưng ko thấy giật trái đc, và nhin đánh quả FH làm sao ấy. Trông cứ như gẩy bóng sang chứ có phải giật đâu.
Còn tùy đánh với ai nữa chứ. Đánh với người trình cao người ta điều bóng, mất bộ, ... rất khó đánh. Chứ có khi đánh với bạn, có lẽ nó giật cho không kịp nhìn thấy bóng đi về hướng nào đó.

Bé Shin

Thượng Sỹ
Còn tùy đánh với ai nữa chứ. Đánh với người trình cao người ta điều bóng, mất bộ, ... rất khó đánh. Chứ có khi đánh với bạn, có lẽ nó giật cho không kịp nhìn thấy bóng đi về hướng nào đó.
Bác nói rất đúng. nhưng trong clip kia thì e chưa thấy quả nào điều bóng khó ( ko nói đến bác áo vàng giật trước) . lúc bác áo vàng chặn lại e thấy cậu kia có giám giật đâu. ngoài quả fick trái ra e chỉ thấy toàn chặn trái. còn bên phải e thấy nhiều quả đúng ra giật đc thì lại ko giật. cứ cho là trình thấp hơn đi nhưng tấn công trước 5 ăn 5 thua còn hơn để bị tấn công, thua chắc luôn.

Trainee

Đại Tá
Bác nói rất đúng. nhưng trong clip kia thì e chưa thấy quả nào điều bóng khó ( ko nói đến bác áo vàng giật trước) . lúc bác áo vàng chặn lại e thấy cậu kia có giám giật đâu. ngoài quả fick trái ra e chỉ thấy toàn chặn trái. còn bên phải e thấy nhiều quả đúng ra giật đc thì lại ko giật. cứ cho là trình thấp hơn đi nhưng tấn công trước 5 ăn 5 thua còn hơn để bị tấn công, thua chắc luôn.
Nhìn ra được hay không là cả vấn đề, đâu phải ai cũng nhìn ra được hả bạn.
Người ta đánh vợt dọc, quả trái vậy là hay rồi, khó giật xung lắm. uả phải chắc đang hoàn thiện dần. Vợt dọc thì lấy quả phải là điểm mạnh. Nhưng nhìn nick, biệt hiệu vậy là họ đang sướng quả trái, chú trọng vào moi trái.
Bạn thử đoán xem trình 2 người ở trong clip sau cỡ nào diễn đàn:

Bé Shin

Thượng Sỹ
Nhìn ra được hay không là cả vấn đề, đâu phải ai cũng nhìn ra được hả bạn.
Người ta đánh vợt dọc, quả trái vậy là hay rồi, khó giật xung lắm. uả phải chắc đang hoàn thiện dần. Vợt dọc thì lấy quả phải là điểm mạnh. Nhưng nhìn nick, biệt hiệu vậy là họ đang sướng quả trái, chú trọng vào moi trái.
Bạn thử đoán xem trình 2 người ở trong clip sau cỡ nào diễn đàn:
Nếu bảo để nhận biết trình của diễn đàn thì e chịu. e chi biết xem đánh thế nào thôi, và cố gắng tìm hiểu những điểm sai để học hỏi.

Trainee

Đại Tá
Nếu bảo để nhận biết trình của diễn đàn thì e chịu. e chi biết xem đánh thế nào thôi, và cố gắng tìm hiểu những điểm sai để học hỏi.
Ý mình nói là để xem phán đoán của bạn có giống mình không thôi. Cứ thử đặt bạn áo xanh là trình E+ đi, còn bác áo vàng là C trung để mình so sánh.

Bé Shin

Thượng Sỹ
Bác so sánh làm gi. xem để đúc rút kinh nghiệm thôi ( Giả sử như e đặt địa vị vào bạn áo xanh, e sẽ giật trái ngay, thay vì né giật rồi ko đủ chân lại phải gẩy bóng qua đơn giản. bác áo vào đỡ những quả fick trái đâỷ sang khá đơn giản, tại sao ko tận dụng cơ hội lấy ưu thế ). E luôn xem các clip của các bác trên diễn đàn, rồi đặt mình vào trường hợp của người yếu hơn để rút kinh nghiệm.

Trainee

Đại Tá
Bác so sánh làm gi. xem để đúc rút kinh nghiệm thôi ( Giả sử như e đặt địa vị vào bạn áo xanh, e sẽ giật trái ngay, thay vì né giật rồi ko đủ chân lại phải gẩy bóng qua đơn giản. bác áo vào đỡ những quả fick trái đâỷ sang khá đơn giản, tại sao ko tận dụng cơ hội lấy ưu thế ). E luôn xem các clip của các bác trên diễn đàn, rồi đặt mình vào trường hợp của người yếu hơn để rút kinh nghiệm.
Bạn không hiểu cách tiếp cận vấn đề của mình rồi. Mình sợ rằng trình độ của bạn và mình chưa đủ để nhận ra đó là quả khó. Có đứng trong trận mới thấy là bộ dạng có vấn đề ấy.
Quan điểm của mình rất tích cực chứ không phải là để ép nhau làm xấu nhau, vì mình có hơn gì bạn đâu. Ví dụ như clip sau mình đưa bạn thấy có quả nảo họ đánh dở, bạn thử nói ra xem rồi cùng những người như mình nhận xét xem có chuẩn không, đại khái ý mình là thế mới là chuẩn được và chính bạn cũng vỡ thêm được nhiều về đúng sai?

Bình luận từ Facebook