Vợt dọc -Một trường phái chơi phù hợp lối đánh phong trào

jack2309

Trung Uý
cái khó là em chơi vợt dọc, em cảm giác rất bí quả này.
minh cũng chơi vợt dọc mà, vợt dọc rất lợi lại ở cú đè trái và lăn đờ mi, vấn đề là bác phải tập luyện, canh điểm rơi tốt, với cú moi xoáy vòng về BH, thì bạn nên đánh sớm hoặc đè sơm, ko đc để banh quá lồng, sẽ rất khó

NguyenDucHiep

Thượng Sỹ
minh cũng chơi vợt dọc mà, vợt dọc rất lợi lại ở cú đè trái và lăn đờ mi, vấn đề là bác phải tập luyện, canh điểm rơi tốt, với cú moi xoáy vòng về BH, thì bạn nên đánh sớm hoặc đè sơm, ko đc để banh quá lồng, sẽ rất khó
vậy mình dùng mặt Rbh hay fh truyền thống để sử dụng sẽ hiệu quả hơn hả bác?

jack2309

Trung Uý
Nếu đã xác định đánh rơ 2 càng như WH thì cứ dùng RBH thôi, vấn đề phải tập cú đó nhiều lần để vô trận mới sử dụng hiệu quả được

Tackebong

Trung Uý
1. Quả trái của vợt dọc mọi người chú ý cái góc vợt, đừng để úp quá (bình thường nó sẽ úp hơn so với vợt ngang), góc vợt nhỏ mà ko vẩy (lăn) đủ nhanh thì rớt lưới thường xuyên.
2. Nếu móc trái nhiều quá, bị đau cổ tay các bác nên thả lỏng cổ tay tự nhiên (móc xoáy ngang) đừng cố ép vợt như vợt ngang.
3. Một vấn đề nữa là đau ngón tay trỏ: có thể khắc phục bằng băng keo giấy, dán lên 1-2 lớp là êm, không bị phồng tay, đánh 1-2 tuần thay lớp mới.

***Vấn đề cuối (joking), hay gặp với những người cầm vợt ngang để đánh theo kiểu vợt dọc : CẮM CÁN VỢT VÀO TRÁN :D nên chỉnh lại động tác giật , phang tới chứ đừng moi lên nhiều quá

hungvotdoc

Thượng Tá
Theo tôi thì nếu bạn chơi 2 càng ở mức độ tốt rồi hãy dùng BH còn nếu chưa tốt thì hãy dùng FH truyền thống chặn giảm lực điều bóng thì hiệu quả hơn. BH chỉ sử dụng trong những điều kiện thuận lợi khác. (Giống như MaLin vẫn rất hay dùng FH truyền thống).

Bình luận từ Facebook