vợt dán bao lâu thì dán lại

Trainee

Đại Tá
Vợt mình đánh bình thường thì bao lâu mình dán lại. Để vậy đánh luôn có sao không. Chứ gở ra rồi dán lại xấu ko khớp
1. Bạn nên lập chủ đề đúng mục mặt, cốt vợt, ...
2. Mình là thằng lười, và quan trọng là vụng: Lâu nhất có thể, nếu như thấy đánh vẫn được thì bóc dán lại.
Hôm trước có hỏi một cao thủ trình A thì hắn trả lời thế này: Nếu đi dạy thì 1, 2 tuần em dán lại một lần; Nếu đi tập (với đội trình cao để chuẩn bị đánh giải hay duy trì phong độ) thì em dán lại mỗi buổi/ngày tập: 1 lần/ngày; Nếu đánh giải thì em dán lại trước mỗi buổi đánh: có thể 2 lần/ngày.

pingponghpp

Binh Nhì
Mình mới tập chơi bóng bàn nghe thầy bảo là trình độ cao thì đánh buổi nào dán buổi đó, còn trình thấp và cường độ ít thì 1-2 tuần dán lại. Trừ người trình cao thì dán cái chơi ngay được còn trình thấp hơn thì nên dán trước khi chơi nửa ngày hoặc 1 ngày

luckyluckedh

Đại Uý
mình có thắc mắc thế này, nếu dán lại có phải lột keo cũ ko? tần suất bóc ra dán lại của cao thủ nhiều vậy thì ko lẽ cứ lột keo cũ hoài sao

ducmthai

Trung Uý
Khi nào thấy đánh xịt là bóc ra dán lại, lớp keo đủ dày thì bóc cả keo đi. Cao thủ dán lại 2 lần ngày chắc là họ được tài trợ mút lẫn cốt, hehe

Linh69

Đại Tá
mình có thắc mắc thế này, nếu dán lại có phải lột keo cũ ko? tần suất bóc ra dán lại của cao thủ nhiều vậy thì ko lẽ cứ lột keo cũ hoài sao
Theo mình cứ để vậy mà đánh - 3 tháng dán lại cũng được:)
Nếu bóc ra dán lại nhiều trình G chỉ hỏng tay:D
Nếu qua được thời kỳ trình G hãy nghĩ đến dán trước trận đấu - về cơ bản lúc đấy tròn tay rồi - cảm nhận sẽ tốt hơn thì cốt vợt lúc này vừa dán mới thực sự có tác dụng!:p

Nam_HaiDuong

Đại Tá
1. Bạn nên lập chủ đề đúng mục mặt, cốt vợt, ...
2. Mình là thằng lười, và quan trọng là vụng: Lâu nhất có thể, nếu như thấy đánh vẫn được thì bóc dán lại.
Hôm trước có hỏi một cao thủ trình A thì hắn trả lời thế này: Nếu đi dạy thì 1, 2 tuần em dán lại một lần; Nếu đi tập (với đội trình cao để chuẩn bị đánh giải hay duy trì phong độ) thì em dán lại mỗi buổi/ngày tập: 1 lần/ngày; Nếu đánh giải thì em dán lại trước mỗi buổi đánh: có thể 2 lần/ngày.
Keo tăng lực thì mới dán kiểu ngày 1-2 lần chứ keo sữa mà dán kiểu này thì toi. Mà mấy ông trình cao có bao giờ dán keo sữa đâu. Toàn cốt và mặt tốc độ còn chơi cả keo tăng lực nữa chơi 4-5 hôm hết hiệu ứng tăng lực thì phải dán lại thôi

Linh69

Đại Tá
Keo tăng lực thì mới dán kiểu ngày 1-2 lần chứ keo sữa mà dán kiểu này thì toi. Mà mấy ông trình cao có bao giờ dán keo sữa đâu. Toàn cốt và mặt tốc độ còn chơi cả keo tăng lực nữa chơi 4-5 hôm hết hiệu ứng tăng lực thì phải dán lại thôi
Ae mình trình thấp quan tâm làm gì trình dán mặt mỗi ngày, thay mặt mỗi tuần:p
Thôi mục đích cứ kiếm được nhiều bia là oách sờ lách rồi:p

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Ae mình trình thấp quan tâm làm gì trình dán mặt mỗi ngày, thay mặt mỗi tuần:p
Thôi mục đích cứ kiếm được nhiều bia là oách sờ lách rồi:p
Clb em chỉ mình em dùng keo sữa. Nói đến keo sữa có vẻ hơi lạ. Keo tăng lực thấm sâu vào họ rồi mà có người dán keo tăng lực còn chẳng biết là keo tăng lực cơ =)). Keo tăng lực quá dễ dán, dán lại ko cần lột keo và quá dễ bong nên thấy họ dán đi dán lại liên tục

Linh69

Đại Tá
Clb em chỉ mình em dùng keo sữa. Nói đến keo sữa có vẻ hơi lạ. Keo tăng lực thấm sâu vào họ rồi mà có người dán keo tăng lực còn chẳng biết là keo tăng lực cơ =)). Keo tăng lực quá dễ dán, dán lại ko cần lột keo và quá dễ bong nên thấy họ dán đi dán lại liên tục
Chẳng lẽ HD đất bb mà vẫn còn có CLB như vậyo_O
Thế là bạn là vua rồi còn gì:p

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Chẳng lẽ HD đất bb mà vẫn còn có CLB như vậyo_O
Thế là bạn là vua rồi còn gì:p
Bác nói thế nào. Người ta chơi bóng đâu phải ai cũng hiểu hết dụng cụ và phụ kiện bóng bàn. E hay lên diễn đàn nên có chút hiểu biết hơn họ. Có người cũng hiểu biết nhưng phần vì họ quen phần vì họ thích dùng nên ko muốn thay đổi. Nơi cung cấp dụng cụ bóng bàn có tnao thì dùng thế thôi. Ngay cả các clb ở tphd các ông đánh chuyên nghiệp vẫn dùng keo tăng lực là chính. Keo sữa chỉ ổn định chứ xịt lắm ko đủ phê với họ

langbatgiangho84

Binh Nhất
Tại thành viên mới nên ko biết post vào đâu nên post đại. Thank các bạn đã góp ý. Trình bình thường thì cứ để đánh khi cảm giác không bám nữa thì dán lại. Cái vơt cũ của mình dán gần 15 năm vẫn đánh được. Giờ mới sắm vợt sịn nên hỏi cho biết

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Tại thành viên mới nên ko biết post vào đâu nên post đại. Thank các bạn đã góp ý. Trình bình thường thì cứ để đánh khi cảm giác không bám nữa thì dán lại. Cái vơt cũ của mình dán gần 15 năm vẫn đánh được. Giờ mới sắm vợt sịn nên hỏi cho biết

bạn chỉ cần mang vợt này đến clb, chưa cần đánh là mọi người xin thua rồi!

Bình luận từ Facebook