Videos tài liệu bóng bàn

FXPro

Binh Nhì
@kien yb : mình new bie chánh hiệu. lúc bát sê người ta đánh có ép phê, mình đở bóng cứ văng ra ngoài. mình và thằng bạn khoái nên 2 thằng rủ nhau đánh hoài tập mà lần nào đở bóng cũng văng ra ngoài, vào youtube xem thì ko thấy hướng dẫn để đở bóng?

kien yb

Đại Uý
@kien yb : mình new bie chánh hiệu. lúc bát sê người ta đánh có ép phê, mình đở bóng cứ văng ra ngoài. mình và thằng bạn khoái nên 2 thằng rủ nhau đánh hoài tập mà lần nào đở bóng cũng văng ra ngoài, vào youtube xem thì ko thấy hướng dẫn để đở bóng?
chào bạn. rất xin lỗi vì bây giờ mới trả lời bạn được. bạn la người mới tập chơi bóng bàn và bây giờ bạn muốn hỏi mình về đỡ giao bóng đúng không ạ. muốn đỡ được giao bóng thì bạn phải đọc được xoáy của cú giao bóng mà đối phương giao cho bạn và có phương án sử lý quả giao bóng đấy.
Nói về trang thái của quả giao bóng thì nó có 9 trang thái. bóng không xoay. bóng xoáy lên, bóng xoáy xuống. bóng xoáy ngang sáng trái, bóng xoáy ngang sang phải, bóng xoay ngang lên sang trái, bóng xoáy ngang lên sang phải, bóng xoáy ngang xuống sang bên trái, bóng xoáy ngang xuống sang bên phải.
Khi bạn đọc được cú giao bóng bóng của đối phương là gì thì bạn mới đưa phương án sử lý trả giao bóng để đối phương không thể tấn công bạn được hoặc bạn tấn công trước từ cú giao bóng của đối phương.
Bạn đỡ giao bóng bị bật ra ngoài thường là họ giao xoáy ngang và giao bóng xoáy lên. khi bạn không sử lý được thì bóng bị văng ra ngoài bàn. thường đối với những cú giao bọng như vậy bạn đánh luôn hoặc đẩy luôn vào cú giáo bóng đấy thì hiệu quả hơn và khiên đối phương của bạn bi mất thế chủ động. nếu bạn sử lý bằn cứ gò hoặc cắt bóng thì phải cú giao bóng đó xoáy theo hướng nào để điều chỉnh cắt vào bàn và gây khó khăn cho đối phương khi thực hiện quả đánh tấn công bạn.
Về videos hướng dẫn đỡi giao bóng thì bạn có thể tham khảo trong diễn đàn theo đương link
http://bongban.org/threads/pingskil...reseiving-secrets-co-phu-de-tieng-viet.25039/
lưu ý phải dùng facebook để đăng ký tham gia nhóm mới xem được nhé.
Phương pháp đỡ bóng của bạn sẽ thay đổi và tuy vào trình độ bóng bàn của bạn. Chúc bạn thanh công trong tập luyện và chơi bóng bàn.

Bình luận từ Facebook