VIDÉOs Dạy Kỹ thuật các Cú đánh (PingSkills)

2fish

Binh Nhất
Việc biên tập các video và ghép hardsub này rất hay và tiện cho mọi người. Nhưng mình thấy nếu chất lượng video được tương đương như toppic cũ của bác NTBB ( 720p) thì thật sự không còn gì hơn :)
Mình hơi tham 1 tí mong mọi người thông cảm^^

Hồng_Mai

Thượng Tá
các bác cho em hỏi sao e ko tải được các video ở trên ạ, ko nhìn thay dowload this video
Em cũng ko thạo Vitinh lắm, nhưng chắc máy của bác cần phải sử dụng phần mềm lướt web mạnh, nó sẽ có đủ chức năng. Còn em, từ khi chưa có những phần mềm mạnh như vậy, máy em cài RealPlayer. Nên bất kỳ khi xem video bằng trình duyệt nào, RealPlayer đều có mặt để can thiệp.
Lúc đó, chỉ cần di con chuột lên góc trên phía phải là nó đưa ra một thanh chữ nhật gợi ý có muốn Download Video đó không.

o3ma

Đại Tá
các bác cho em hỏi sao e ko tải được các video ở trên ạ, ko nhìn thay dowload this video
Đây là 1 cách trong nhiều cách bác thử xem:
Bác có xem được clip không? Chắc xem được đúng không? Muốn tải về thì đơn giản thôi, bác tải cái phần mềm này về và cài đặt trên máy tính: Youtube Downloader HD. ( Bác nhờ anh Google tìm trên mạng và lấy nó về )
Cài đặt xong thì chạy chương trình này.
Bác muốn down clip nào thì click trực tiếp vào chữ youtube phía dưới màn hình sẽ hiện ra một tab mới với chương trình chạy trên youtube. Bác copy địa chỉ http://www.youtube.com/watch?v=..... mà bác đang xem rồi dán sang chỗ "Video URL" ở chương trình Youtube Downloader HD thế là đợi nó tải về. Bác muốn nó tải về đâu thì chỉnh chỗ "save to"
Cũng không phức tạp lắm đâu. Chúc bác thành công.

Last edited:

son_canloc

Đại Tá
Bạn gỡ IDM ra hết sau đó cài lại là được nếu không down load bản khác , mình dùng IDM dùng được một thời gian là bị lỗi nay toàn phải cài lại thường xuyên , lỗi này hầu như chỉ bị khi tải youtube

Longst

Trung Uý
Đây là 1 cách trong nhiều cách bác thử xem:
Bác có xem được clip không? Chắc xem được đúng không? Muốn tải về thì đơn giản thôi, bác tải cái phần mềm này về và cài đặt trên máy tính: Youtube Downloader HD. ( Bác nhờ anh Google tìm trên mạng và lấy nó về )
Cài đặt xong thì chạy chương trình này.
Bác muốn down clip nào thì click trực tiếp vào chữ youtube phía dưới màn hình sẽ hiện ra một tab mới với chương trình chạy trên youtube. Bác copy địa chỉ http://www.youtube.com/watch?v=..... mà bác đang xem rồi dán sang chỗ "Video URL" ở chương trình Youtube Downloader HD thế là đợi nó tải về. Bác muốn nó tải về đâu thì chỉnh chỗ "save to"
Cũng không phức tạp lắm đâu. Chúc bác thành công.
em làm theo cách của bác và đã tải được toàn bộ, thank nhóm biên tập và các bác nhiều nhiều

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Có nhiều cách để download về mà. Có thể dùng phần mềm như IDM ban bấm vào video phần tiêu đề tiếng anh ở trên cùng nó sẽ vào trang của youtobe, IDM sẽ tự nhận để download video nếu nó ko tự nhận bạn có thể download video trực tiếp video bằng cách vào trang keepvid.com (xem hướng dẫn tren mạng rất nhiều "cách download video tren youtobe bằng keepvid.com") hoặc bạn có thể sd phương pháp tổng hợp cả 2 cách trên. Dùng trang keepvid để làm hiện các đường linh của video roi copy đường linh vào IDM để download sẽ nhanh hơn. Chúc bạn thành công. minh vẫn thường download video như vậy mà rất đơn giản thành công 100%.

tiachop

Thượng Tá
Có lẽ là một vạn lần cám ơn cũng không đủ đối với công sức của Ban biên tập. Đối với người chơi nghiệp dư thì đây là những chỉ dẫn không gì quý báu hơn, rút ngắn cho chúng ta rất nhiều trên con đường tập luyện. Dẫu chúng ta vẫn nói lý thuyết chỉ là lý thuyết, và tích cực tự thân luyện tập thì mới tiến bộ. Nhưng nếu không có lý thuyết dẫn dắt thì tập luyện sẽ trở nên mù quáng.

Một lần nữa xin chân thành cám ơn và gửi lời chúc sức khỏe, hạnh phúc đến ban biên tập. Chúc toàn thể anh chị em diễn đàn bóng bàn luyện tập tốt và ngày càng tiến bộ nhờ sản phẩm này.

NTBB

Super Moderators
Có lẽ là một vạn lần cám ơn cũng không đủ đối với công sức của Ban biên tập. Đối với người chơi nghiệp dư thì đây là những chỉ dẫn không gì quý báu hơn, rút ngắn cho chúng ta rất nhiều trên con đường tập luyện. Dẫu chúng ta vẫn nói lý thuyết chỉ là lý thuyết, và tích cực tự thân luyện tập thì mới tiến bộ. Nhưng nếu không có lý thuyết dẫn dắt thì tập luyện sẽ trở nên mù quáng.

Một lần nữa xin chân thành cám ơn và gửi lời chúc sức khỏe, hạnh phúc đến ban biên tập. Chúc toàn thể anh chị em diễn đàn bóng bàn luyện tập tốt và ngày càng tiến bộ nhờ sản phẩm này.

Ngoài chủ đề này ("các cú đánh và kỹ thuật") mà các bạn đang xem trong topic này (tất cả có 36 video) thì trong Bộ tài liệu của PingSkillS còn rất nhiều video của các chủ đề khác. Nhóm mình sẽ dần dần dịch sang tiếng Việt và đưa lên phụ đề cho các bạn. Nhưng sẽ mất rất nhiều thời gian đấy. Hy vọng mọi người cùng cố gắng! Tất cả vì Bóng Bàn !

Khanh_YL_INF ZLC

Trung Sỹ
Ngoài chủ đề này ("các cú đánh và kỹ thuật") mà các bạn đang xem trong topic này (tất cả có 36 video) thì trong Bộ tài liệu của PingSkillS còn rất nhiều video của các chủ đề khác. Nhóm mình sẽ dần dần dịch sang tiếng Việt và đưa lên phụ đề cho các bạn. Nhưng sẽ mất rất nhiều thời gian đấy. Hy vọng mọi người cùng cố gắng! Tất cả vì Bóng Bàn !
Các video này rất hữu ích cho những người mới chơi, cho anh em chơi nghiệp dư và cả cho phong trào bóng bàn Việt Nam. Mong có 1 ngày bóng bàn Việt sẽ theo kịp và có vị trí trên thế giới. Cảm on ban biên tập mong các bác phát huy mạnh hơn nữa.

Hồng_Mai

Thượng Tá
...Hy vọng ban biên tập sẽ hoàn thành nốt các clip 10, 13, 30, 32, 34, 35 để anh em yêu bóng bàn có 1 tài liệu tham khảo trọn vẹn.
...hy vọng ban biên tập sẽ hoàn thành nốt những clip còn lại và có nhiều sản phẩm chất lượng như thế này để anh em được học sâu hiểu rộng hơn nữa. Thanks!
Mời các bác zô xem, nhóm của chúng em đã hoàn thành trọn bộ.
Ngoài những lời động viên, cũng muốn được nghe ý kiến đóng góp để cho sản phẩm tốt hơn,
đóng góp được hữu hiệu hơn.

son_canloc

Đại Tá
Đề phòng cháy diễn đàn kéo theo cháy bộ tài liệu quý này mình đã cho vào kho của nhà cất kỷ . Mình chỉ mong đến hè nhanh để 2 bố con có thời gian tu luyện , xin cảm ơn ban biên soạn nhiều . Thanks

son_canloc

Đại Tá
Bác nhanh tay thế?

Tất cả các bài tập của vđv nổi tiếng tg cũng như vđv phong trào VN ... thấy cái nào hợp là mình lưu ngay , dữ liệu BB của mình phải lên đến hàng trăm GB . Riêng bộ có phụ đề TV này mình không bỏ sót clip nào , hi hi vì mình đang còn 2 con nhỏ và trẻ con trong xóm khá nhiều

o3ma

Đại Tá
Tất cả các bài tập của vđv nổi tiếng tg cũng như vđv phong trào VN ... thấy cái nào hợp là mình lưu ngay , dữ liệu BB của mình phải lên đến hàng trăm GB . Riêng bộ có phụ đề TV này mình không bỏ sót clip nào , hi hi vì mình đang còn 2 con nhỏ và trẻ con trong xóm khá nhiều
Vậy chắc phong trào BB ở chỗ bác rất phát triển. Chúc mừng bác sưu tầm được nhiều bí kíp.

Xin chân thành cảm ơn các bác đã làm bộ video này, đây là tài liệu để cho các vận động viên học tập và các thầy giảng dạy cơ bản cho người mới tập, Xin kinh chúc Ban biên tập sức khỏe và thành đạt để phát triển diễn đàn và đóng góp vào phát triển bóng bàn ở việt nam. THANKS........

Bình luận từ Facebook