VIDÉOs Dạy Kỹ thuật các Cú đánh (PingSkills)

NTBB

Super Moderators
Xin chân thành cảm ơn các bác đã làm bộ video này, đây là tài liệu để cho các vận động viên học tập và các thầy giảng dạy cơ bản cho người mới tập, Xin kinh chúc Ban biên tập sức khỏe và thành đạt để phát triển diễn đàn và đóng góp vào phát triển bóng bàn ở việt nam. THANKS........

Mình đang dịch các video trong chủ đề "Kế hoạch tập luyện 52 tuần" và chủ đề "Các Mức độ Nâng cao" (cùng trong bộ tài liệu của PingSkiilS này), và mình thấy nhận xét trên của bạn rất đúng. Nó có ích cho người tập BB là đương nhiên rồi, nhưng nó còn rất hữu ích cho các Thầy Cô dạy BB. Phương pháp dạy và chương trình của PingSkillS rất khoa học, bài bản, đầy đủ. Nếu các Thầy Cô dạy BB có đầy đủ bộ tài liệu này để tham khảo xây dựng chương trình dạy của riêng mình thì sẽ rất tốt. Chẳng hạn với chủ đề "kế hoạch tập luyện 52 tuần", PingSkillS đưa ra nội dung và thứ tự tập trong từng tuần rất chi tiết, phân nhỏ chính xác đến từng phút trong 1 buổi tập.

Có thể có nhiều tài liệu hướng dẫn học BB khác nữa, nhưng những gì đã thấy thì bộ tài liệu của PingSkillS đã là rất hay rồi.

cùi bắp

Binh Nhì
34 Gai dài Chặn chém - Long Pimple Chop Block (PREMIUM) | 4:05
Học cách thực hiện động tác chặn xuống ---- Learn how to play the chop block
khi sử dụng gai dài. ---------------------- using long pimples.
-----

Kỹ thuật lồng Phụ đề: chinguyen;---------- Lời dịch: Hồng_Mai
---------
--
35 Gai dài Công lại Xoáy xuống - LP Attack Against Backspin (PREMIUM) | 1:33
Học cách làm sao để tấn công lại bóng ----- Learn how to attack backspin balls
xoáy xuống khi bạn sử dụng gai dài. ------- when you are using long pimples.
-----

---------
--
36 Bạt Trái tay - Backhand Smash | 04:15
Lời khuyên của chúng tôi là, tránh sử ----- Our advice is to avoid the backhand smash
dụng bạt trái, thay vì nên sử dụng bạt ---- and play the forehand smash instead.
thuận. Tuy nhiên khi bạn vẫn cần đến, ----- However if you do need to play it, watch
hãy xem Video này để có kỹ thuật chuẩn. --- this video for the correct technique.
-----

--- --- ---
-/-

haibahaiba

Đại Uý

BS Thuỵ đang siêu âm cây vợt bb !!! có gì bên trong mà khó đánh quá nhỉ ... nó lại đang phình to ra, phải tìm xem "thằng" hay "con" .

potay_87

Đại Tá
Rất cảm ơn nhóm biên tập. Nếu ko có dịch thì đúng e ko thể nào mở mang rất được. E biết video này từ lâu rồi nhưng nếu ko đc dịch thì đúng là chỉ biết "nhìn hình đoán chữ" thôi. Chúc nhóm biên tập và gia đình luôn luôn dồi dào sức khỏe để có nhiều video như thế này đối với ae.

tosiosHD

Đại Tá
Hôm nay tôi mới download về cho mình toàn bộ video mà ban biên tập đã thực hiện trong topic này. Thực sự ko biết nói gì hơn, rất cảm ơn ban biên tập đã bỏ nhiều công sức để hoàn thành chúng, phục vụ anh em chơi bóng bàn.
Chúc toàn bộ mọi người trong ban biên tập và các cộng tác viên sức khỏe, hạnh phúc và luôn đam mê bóng bàn!

NTBB

Super Moderators
Hôm nay tôi mới download về cho mình toàn bộ video mà ban biên tập đã thực hiện trong topic này. Thực sự ko biết nói gì hơn, rất cảm ơn ban biên tập đã bỏ nhiều công sức để hoàn thành chúng, phục vụ anh em chơi bóng bàn.
Chúc toàn bộ mọi người trong ban biên tập và các cộng tác viên sức khỏe, hạnh phúc và luôn đam mê bóng bàn!
Thật cảm động khi đọc những nhận xét và lời chúc của ace BB đối với những công việc mà Ban BT phụ đề đã thực hiện với bộ tài liệu này. Đây là những sự động viên rất lớn đối với BBT để tiếp tục hoàn thành công việc vừa thú vị vừa vất vả này.

@ Các thành viên BBT: Thầy Thụy, bác Tài Lương, bạn Chinguyen, bạn trainee, bạn Korbel... : Tình hình là tiến độ nghe, ghi, dịch các video có phần chững lại; không hiểu do ace bận quá hay sao? Rất mong mọi người tiếp tục, để công việc của chúng ta được hoàn thành sớm và đầy đủ, đáp ứng sự mong mỏi của ace khác.
Chắc là nên bắt đầu lại ở chủ đề "52 tuần tập luyện".
Cảm ơn BBT !

Hồng_Mai

Thượng Tá
Nhớ lại vào thời điểm này 1 năm trước, em đang say sưa cuốn hút tham gia một phần nhỏ dịch thuật bộ tài liệu này. Một phần là vì bóng bàn một thời đã từng là đam mê của em, và cũng vì thiếu nhiều cơ bản nên muốn tự nghiên cứu để bổ sung kiến thức cho mình rồi cùng sẻ chia với ace trên Diễn Đàn này.

Hôm nay là ngày làm việc cuối cùng của năm cũ, trước khi nghỉ Tết em ghé lại Diễn Đàn có lời cảm ơn đến các bác: @thaythuydn , @NTBB , @whoiam85 , @chinguyen đã cho em cùng tham gia trong nhóm biên tập lồng phụ đề các Videos dạy Bb của PingSkills.

Năm Ât Mùi đang tới, em xin chúc các bác trong Nhóm Biên tập và Toàn thể các Thành viên của Diễn đàn sang Năm Mới có Sức khỏe dồi dào, Hạnh phúc tràn đầy và Thành đạt nhiều trong cuộc sống và công tác.
Chúc Diễn đàn ngày càng Phát triển và trở thành Ngôi nhà đẹp chung cho tất cả những người đam mê môn Bóng nhựa này.

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Nhớ lại vào thời điểm này 1 năm trước, em đang say sưa cuốn hút tham gia một phần nhỏ dịch thuật bộ tài liệu này. Một phần là vì bóng bàn một thời đã từng là đam mê của em, và cũng vì thiếu nhiều cơ bản nên muốn tự nghiên cứu để bổ sung kiến thức cho mình rồi cùng sẻ chia với ace trên Diễn Đàn này.

Hôm nay là ngày làm việc cuối cùng của năm cũ, trước khi nghỉ Tết em ghé lại Diễn Đàn có lời cảm ơn đến các bác: @thaythuydn , @NTBB , @whoiam85 , @chinguyen đã cho em cùng tham gia trong nhóm biên tập lồng phụ đề các Videos dạy Bb của PingSkills.

Năm Ât Mùi đang tới, em xin chúc các bác trong Nhóm Biên tập và Toàn thể các Thành viên của Diễn đàn sang Năm Mới có Sức khỏe dồi dào, Hạnh phúc tràn đầy và Thành đạt nhiều trong cuộc sống và công tác.
Chúc Diễn đàn ngày càng Phát triển và trở thành Ngôi nhà chung cho những người đam mê môn Bóng nhựa này.
Vô cùng cám ơn Hồng Mai và rất vui khi gặp lại Thank you and the same to you and yours

Last edited:

Bình luận từ Facebook