Video tập bóng bàn bằng bánh xe !

hiepasc

MOD Bắc Ninh

Độ cao rất phù hợp với việc tập bóng bàn, lại rất cơ động nhé ! Đạp xe đến công viên, ngửa lên cầm vợt giật, thích nghiêng thế nào tùy, cao thì tập cái lốp trên, thấp thì tập cái lốp sau.

Có thể thì đúc 1 cái vợt bằng gang cần 1 kg để tập nữa thì về đánh quả bóng sẽ kinh khủng luôn.

Cái này chuyên nghiệp hơn tý nè !

dokhoa33

Đại Tá
đánh vào bánh xe này có nhược điểm là lâu sẽ đau tay, mình đang nghĩ làm chính bằng quả bóng bàn nó cũng sẽ có trục quay tròn m đánh vào sẽ có cảm giác rất thật hơn là đánh vào đây, mình sẽ thư nghiệm và up hình lên đây cho ae tham khảo

caykhewinter

Thượng Tá
bánh xe mình làm đều quay với trục bạn ơi, k phải là bánh xe chết. do mình hỏi mua một bánh xe trẻ con với đầy đủ vành, xăm lốp lên đến 180 ngàn đắt quá mình k mua, 2 bánh xe mình đưa lên là chế, mình đều lóp lớp mút ở trong để tạo độ êm khi vơtj tiếp xúc đánh vào. nói chung cũng tạm ổn. riêng về phần sắt và gia công tất cả 120k bạn nhé, còn phần bánh xe to nhựa trắng là 45k còn phần ốp mình đi xin( dùng nhiều phải mua) còn bánh xe nhỏ là bánh xe phụ trẻ em 20k .
Vâng, cám ơn bác. Mình nói "chết cứng" ở đây có nghĩa là k xoay sang trái, phải hay hạ thấp độ cao như cái của bác. Dĩ nhiên bánh xe phải quay với trục mới tập được chứ. Bánh xe nhựa vành trắng có lốp đen mình mua 65k, bác mua rẻ hơn rồi, chắc ở phố rẻ hơn. Vật liệu, gia công, bác thợ lấy 100k. Cái của mình thì có vẻ chắc chắn, không sợ lực mạnh.

caykhewinter

Thượng Tá
Nếu các bạn không muốn mất một chi phí nào mà lại hiệu quả có thể sử dụng các loại sau :
Về khoản này, bác Hiepasc có lẽ bó tay, không thiết kế được. Máy bắn bóng phức tạp là thế, bác còn có bản vẽ chi tiết và post hình thực nghiệm. Đến bánh xe bóng bàn, bác
đành lật ngược chiếc xe đạp.

Ông bà mình nói anh hùng không chết vì súng gươm mà chết vì ...cánh hoa rơi. Hì hì, đùa tí cho vui, bác nhé.

damme_bongban214

Thượng Tá
Hôm nay lang thang trên mạng tìm được clip này, cữ nghĩ dân ta mới tập bóng bàn bằng bánh xe ai dè có cả dân tây.
Tập thế này mà lên được bóng bàn thì ko ai cần phải làm thầy để dạy bóng bàn nữa.tập thế này cũng khá gì tập trên máy bắn bóng đâu.khi tập thì đánh tốt nhưng vào trận ko đánh được gì .Vì bóng trong trận là bóng di chuyển .mỗi người một lối khác nhau ,đường bóng khác nhau .Tập này chỉ là bổ trợ rất nhỏ trong bóng bàn thôi .

Bình luận từ Facebook