Video tập bóng bàn bằng bánh xe !

xukaka

Đại Tá
Giá cả ở nước ngoài :

Bánh xe tập bóng bàn giá : £67.99

Tấm chắn bóng giá : £149.50

caykhewinter

Thượng Tá
mời các bác chém ạ
Cũng cơ bản được. Bác nên dùng khung bằng thép không rỉ, tiện dùng lâu dài. Bánh xe trẻ con giống của mình. Mình thì dùng 2 thanh sắt để giữ bánh xe. Bác chỉ dùng 1. Vị trí hàn bách bánh xe của mình có sai nhưng cũng dùng được. Riêng bác hàn đúng vị trí như trong video. Con đội dùng để khít dụng cụ và bàn nên dài 1 tí để dễ cơ động. Được thì bác công khai chi phí để AE tham khảo. Mình có hứa post hình nhưng lại quên mượn máy ảnh mang về quê. Đành khất bác lần sau.

nvdu574

Thượng Tá
tôtUOTE="anhkhoi, post: 416391, member: 11638"]đánh kiiểu này chắc miếng ten 1 buổi là bay quá[/QUOTE]
Tập thế này chỉ có mút 729 chịu nổi. Chứ Ten mà phang vào uổng lắm các bác nhỉ.
tốt nhat là tập với cốt k
729 cũng xót lắm

caykhewinter

Thượng Tá
Tập miết bóng bằng bánh xe rất thiếu thực tế, thà để quả bóng lên nút chai lavi rồi miết còn thực tế hơn nhiều. Vì quả giật là quả đánh vào bóng sau đó mới miết bóng. Còn tập với bánh xe thì giống như quả giật moi hơn, hoặc mấy quả mà dân VN hay gọi là miết mỏng vào bóng.
Mình nghĩ miết bóng chỉ là 1 cách bác ơi. Quan trọng là tập điều khiển lực, điều khiển cổ tay, tập phản ứng, bổ ích chứ bác. Bác cắt tóc ngắn 1 tí để AE chiêm ngưỡng.

truongtxt

Đại Tá
mời các bác chém ạ
muốn có thêm cái đồng hồ đo tốc độ e ra của hàng bán đồ phụ kiện cho xe đạp thể thao mua 1 cái mà ng ta hay gắn vào xe đạp để đo tốc đọ và số km đã đi rồi về lắp vào là ok. có nhiều loại nhung e mua loại khoảng hơn 100k là dc. cách lắp thì nó có hướng dẫn rồi. lắp đơn giản lắm. về tập thấy cái đồng hồ nhảy như là đang đạp xe.

truongtxt

Đại Tá
làm kiểu này chỉ cố định dc 1 vị trí. e thử ra của hàng ng ta bán phụ kiện cho mấy ng làm của nhựa hay nhôm kính mua 1 cái bản lề gập mà ng ta hay lắp vào cánh của sổ đó. về chế vào có lẽ chỉnh lên xuống dc đó

giangcoikso

Đại Uý
làm kiểu này chỉ cố định dc 1 vị trí. e thử ra của hàng ng ta bán phụ kiện cho mấy ng làm của nhựa hay nhôm kính mua 1 cái bản lề gập mà ng ta hay lắp vào cánh của sổ đó. về chế vào có lẽ chỉnh lên xuống dc đó
chu truong thiet ke d cai nao chua cho a tap ke buoi xem sao.

dokhoa33

Đại Tá
đâu có anh, cơ dộng di chuyển sang trái, phải lên xuống a nhé, ko phải cố đinh một chỗ đâu

caykhewinter

Thượng Tá
đâu có anh, cơ dộng di chuyển sang trái, phải lên xuống a nhé, ko phải cố đinh một chỗ đâu
Về khoản xoay trái, xoay phải, hạ thấp độ cao, cái của bác ok rồi. Chỉ băn khoăn về độ cứng của dụng cụ thôi. Thường thì lực tác động vào bánh xe tương đối lớn. Thanh sắt cố định bánh xe phải cứng; nhưng hình như cái của bác thì có lẽ không được như vậy. Bánh xe của mình thì chết cứng 1 chỗ. Bù lại, tập lâu, mình tự nghĩ phương pháp khác để khắc phục. Có nhiều con đường để đến đích phải k bác. Nếu được, đề nghị bác công khai chi phí để AE tham khảo. Trước đây, bác hiepasc cũng ghi rõ từng mục cho sản phẩm của mình. Cái nào dành cho nguyên vật liệu, cái nào dành cho mồ hôi, khoản nào dành cho chất xám... Đáng trọng lắm.

dokhoa33

Đại Tá
Về khoản xoay trái, xoay phải, hạ thấp độ cao, cái của bác ok rồi. Chỉ băn khoăn về độ cứng của dụng cụ thôi. Thường thì lực tác động vào bánh xe tương đối lớn. Thanh sắt cố định bánh xe phải cứng; nhưng hình như cái của bác thì có lẽ không được như vậy. Bánh xe của mình thì chết cứng 1 chỗ. Bù lại, tập lâu, mình tự nghĩ phương pháp khác để khắc phục. Có nhiều con đường để đến đích phải k bác. Nếu được, đề nghị bác công khai chi phí để AE tham khảo. Trước đây, bác hiepasc cũng ghi rõ từng mục cho sản phẩm của mình. Cái nào dành cho nguyên vật liệu, cái nào dành cho mồ hôi, khoản nào dành cho chất xám... Đáng trọng lắm.
bánh xe mình làm đều quay với trục bạn ơi, k phải là bánh xe chết. do mình hỏi mua một bánh xe trẻ con với đầy đủ vành, xăm lốp lên đến 180 ngàn đắt quá mình k mua, 2 bánh xe mình đưa lên là chế, mình đều lóp lớp mút ở trong để tạo độ êm khi vơtj tiếp xúc đánh vào. nói chung cũng tạm ổn. riêng về phần sắt và gia công tất cả 120k bạn nhé, còn phần bánh xe to nhựa trắng là 45k còn phần ốp mình đi xin( dùng nhiều phải mua) còn bánh xe nhỏ là bánh xe phụ trẻ em 20k .

dokhoa33

Đại Tá
sản phẩm mình làm chưa hoàn thiện, có bạn nt hỏi mình cũng nói là chỉ tầm 200k để mình hoàn thiện xem chi tiét bao nhiêu đã, nếu cần mình tư vấn cho, mình k phải kinh doanh nhé tất cả vì đam mê thôi

Bình luận từ Facebook