Video giật phải tự quay!

Timoboll giật mặt nhật nhé, Malong thì tầu, xem nhiều mà không biết sao em, đúng là chém động tác tầu nhật khác nhau đấy.
Kết thúc động tác giật thì trụ chuyển chân trái nhé, nhớ buộc gạch vào chân trái cho đỡ nhấc, còn không buộc vào thì chỉ giật hời hợt thế thôi No Bom
Nhưng bài trên e có nói tới chuyện TMBoll và Ma Long chơi mút gì đâu a :( còn tất nhiên là e biết TMBoll chơi Ten và Ma Long chơi H3 rổi.

com1603

Thượng Tá
Ông Quỳnh già này đúng là đi đến đâu là trình bày đến đó, nói ít thôi, hay tại mấy hôm anh nghỉ chú mày ko có ai để giãi bày???? :D

tipphono8x

Trung Uý
Ông Quỳnh già này đúng là đi đến đâu là trình bày đến đó, nói ít thôi, hay tại mấy hôm anh nghỉ chú mày ko có ai để giãi bày???? :D
Vô công rỗi nghề, lại còn không có a lên clb để a e chén, buồn quá lên post clip lên chém cho sướng miệng a à. Cũng có cái hay. :))

xadieu

Trung Sỹ
Hôm qua lon ton mượn được máy quay của a cùng clb nên e thử quay xem động tác giật của mình ntn?
Nhìn trong clip thấy mình giật xấu quá nên e sửa lại luôn thì nó thành ra như thế này.
[video=youtube;_t4AVp7b1UM]http://www.youtube.com/watch?v=_t4AVp7b1UM&feature=youtube_gdata[/video]
Mọi người rảnh rỗi vào chém gió xem e giật thế này đã tạm ổn chưa? Nhà e đang xây nhà chưa đủ gạch :)

Giật vs H3 phải giật kéo lăn bóng, cánh tay và cẳng tay gần như thẳng khi phát lực, sau khi chạm bóng mới gập cẳng tay lại ở vị trị trước mắt trái hoặc giữa 2 mắt. Nếu trình cao hơn thì dúng cày cổ tay giật ôm thêm vào sườn ngoài của bóng. Ps : Chân ko dc nhảy

Fed_Storm

Banned
Oánh thì ngon rồi nhưng nhìn diễn viên chính thấy vội vàng làm sao á, chắc tại do biết quay nên tranh thủ, chứ zô trận mà vội vội vàng vàng là dễ bị đối thủ nắm thóp lắm....hi...

tipphono8x

Trung Uý
Oánh thì ngon rồi nhưng nhìn diễn viên chính thấy vội vàng làm sao á, chắc tại do biết quay nên tranh thủ, chứ zô trận mà vội vội vàng vàng là dễ bị đối thủ nắm thóp lắm....hi...

E cũng vội vàng nhưng không đến nỗi như thế này. :) Cuối clip có chủ máy quay đến hỏi xong chưa để đem về quay :D

vietguider

Trung Sỹ
Võ mồm tí với em nhé, các việc nhấc chân ấy, nếu em tập thể lực tốt, chân khỏe nhanh thì tự khắc không nhấc nữa. Cơ thể mình tự động phản xạ để cân bằng trọng tâm, Bộ chân của em không giữ vững được trọng tâm cơ thể khi tay lăng nên chân tự nhấc lên để điều chỉnh trọng tâm.

ro_ve

Binh Nhì
Bác XaDieu nói chính xác.... Chắc trình Tàu khựa của bác cũng vào hàng thượng thừa, hoặc là có đánh qua Mút tàu một vài năm. Coi cái cờlíp của bạn chủ thớt thấy Động tác của bạn ko gập cẳng tay nhiều nhỉ.

xadieu

Trung Sỹ
Bác XaDieu nói chính xác.... Chắc trình Tàu khựa của bác cũng vào hàng thượng thừa, hoặc là có đánh qua Mút tàu một vài năm. Coi cái cờlíp của bạn chủ thớt thấy Động tác của bạn ko gập cẳng tay nhiều nhỉ.

Trong bóng bàn thì lý thuyết và thực hành thực tế là 2 vấn đề khó đồng bộ lắm bạn ạ. Nhất là thuyết Tàu đạo mà nhiều người trên dđ đang theo đuổi. Chỉ xin lưu ý các bạn là mút Tàu không hợp với thời tiết nồm ẩm, bề măt bóng loáng của mút làm hơi nứoc ngưng tụ gây ẩm ướt...dễ bị tụt bóng. Các bạn hãy chịu khó lau mặt vợt sau 1 vài đường bóng

trung2409

Trung Uý
anh trình gà, nhưng nhìn chân chú như thú nhún ý.... chắc anh cũng thế thôi, mai anh quay lại xem thế nào...

minhpro

Thượng Sỹ
Nhìn chủ thớt trông xì tin thế . Hj . Nói chung nếu để giật đúng động tác chắc còn phải sửa nhiều nhiều . Trên video có thể nhận thấy chủ thớt sử dụng khớp vai để đánh bóng vì thế khi tiếp xúc vào bóng gập cẳng tay và phát lực cổ tay hok rõ rệt! Chân , lườn và chuyển đổi trọng tâm thì có nhiều ace góp ý rùi hok bàn thêm nữa.

tipphono8x

Trung Uý
A Quỳnh năm mới làm video mới đi a :)) E cũng trở lại tàu đạo rồi, đợi e luyện công thêm e sẽ đập lại anh :))

Thôi, a chẳng làm nữa đâu. Buồn buồn có clip đi mượn máy của người khác quăng lên, thấy xấu hổ phết. Hehe. Nhưng được cái hay là nhờ a e nhắc kỹ nên tập trung sửa lỗi nhấc chân khi giật rồi. :)

Bình luận từ Facebook