Video giật phải tự quay!

tipphono8x

Trung Uý
Hôm qua lon ton mượn được máy quay của a cùng clb nên e thử quay xem động tác giật của mình ntn?
Nhìn trong clip thấy mình giật xấu quá nên e sửa lại luôn thì nó thành ra như thế này.
[video=youtube;_t4AVp7b1UM]http://www.youtube.com/watch?v=_t4AVp7b1UM&feature=youtube_gdata[/video]
Mọi người rảnh rỗi vào chém gió xem e giật thế này đã tạm ổn chưa? Nhà e đang xây nhà chưa đủ gạch :)

tipphono8x

Trung Uý
Nhìn cái kiểu chạy ra lúc đầu clip là k mê đc anh r :)))))

Nhìn trẻ con lắm hả? Hehe. Nhìn lại động tác cũng tương đối rồi, thỉnh thoảng hay nhấc chân nữa thôi, mới sửa hôm qua xong, đang từ từ sửa dần.
A học theo chú post clip lên cho mọi người chém gió và a e thảo luận cho vui là chính (vẫn nghe đóng góp ý kiến sửa thêm). Còn ở clb hỏi thầy là nhanh nhất :)

Last edited:

tipphono8x

Trung Uý
E k ngại gạch đá mà :)) Hnay đc a Minh TB cho 3 rổ - lê tê phê a ạ :)) Giật như boom mà k suy chuyển :))

Chú mày giật như bom mà không mệt à? Hehe.
Minh cùng quê a, ngày xưa lúc học lớp 5 đi thi hội khỏe phù đổng đánh giải tỉnh cùng M. A đang nhất bảng, tối đi chơi bị xe máy tông gãy chân thế là xong. Bỏ bóng bàn đến gần năm cuối đại học mới chơi lại đến giờ. Đợt ấy thằng bạn a giải nhì tỉnh, Minh nhất. Hôm trước đi off đội đồng hương Thái Bình nhắc lại Minh nó mới nhớ. :)

Đánh mút tàu mà sao e cảm tưởng mặt vợt hơi đứng nhỉ? Giật như vậy là khỏe re rồi,hình như chỉ thiếu 1 chút lườn thì phải,quen đánh bóng nhô cao như a chắc giật trong bàn tốt lắm đây!

tipphono8x

Trung Uý
Đánh mút tàu mà sao e cảm tưởng mặt vợt hơi đứng nhỉ? Giật như vậy là khỏe re rồi,hình như chỉ thiếu 1 chút lườn thì phải,quen đánh bóng nhô cao như a chắc giật trong bàn tốt lắm đây!

À, mình giật mặt vợt hơi mở, kỹ thuật a e trong đội học cùng 1 thầy nên đa số giống nhau, có điều mình giật tay vẫn lên trên nhiều, cố gắng ôm ra trước tý nữa.
Quan trọng lúc tiếp xúc và cảm giác mỗi người vì chẳng ai đánh giống ai cả mà. Zhang và Ma cũng chẳng ai giống ai. Hi.
Còn về phần lườn, ở clip khác mình xem thấy mình dùng lườn nhiều và xuống sâu quá, nên đang tập thử dùng lườn nhưng chỉ nhích 1 chút, tay cũng nén 1 chút (biên độ ngắn không nhiều) mà phát được lực nhiều thì nhanh hơn.
Chẳng biết đúng không nữa, tuy lâu nay nghỉ tập thầy nhưng được a e cùng đội chỉ bảo và xem Timoboll giật gọn quá nên thử xem sao :D
(Đúng là mình rất thích giật bóng trong bàn. Hi)

Last edited:
À, mình giật mặt vợt hơi mở, kỹ thuật a e trong đội học cùng 1 thầy nên đa số giống nhau, có điều mình giật tay vẫn lên trên nhiều, cố gắng ôm ra trước tý nữa.
Quan trọng lúc tiếp xúc và cảm giác mỗi người vì chẳng ai đánh giống ai cả mà. Zhang và Ma cũng chẳng ai giống ai. Hi.
Còn về phần lườn, ở clip khác mình xem thấy mình dùng lườn nhiều và xuống sâu quá, nên đang tập thử dùng lườn nhưng chỉ nhích 1 chút, tay cũng nén 1 chút (biên độ ngắn không nhiều) mà phát được lực nhiều thì nhanh hơn.
Chẳng biết đúng không nữa, tuy lâu nay nghỉ tập thầy nhưng được a e cùng đội chỉ bảo và xem Timoboll giật gọn quá nên thử xem sao :D
Timo Boll thì giật quá gọn và đều rồi,không uy lực theo kiểu "đấm phát chết ngay" như Ma Long =)). Đúng là nếu giật đc biên độ ngắn thì sẽ nhanh hơn nhưng bù lại đấy là a phải có lực tay tốt thì vs phát huy đc để có bộ chân và tay đánh quả 2 nếu đối phương kê lại. Nhìn a giật bóng khá cao và có lực như kia nên e đoán là a thích giật bóng trong bàn mà :)

tipphono8x

Trung Uý
Timo Boll thì giật quá gọn và đều rồi,không uy lực theo kiểu "đấm phát chết ngay" như Ma Long =)). Đúng là nếu giật đc biên độ ngắn thì sẽ nhanh hơn nhưng bù lại đấy là a phải có lực tay tốt thì vs phát huy đc để có bộ chân và tay đánh quả 2 nếu đối phương kê lại. Nhìn a giật bóng khá cao và có lực như kia nên e đoán là a thích giật bóng trong bàn mà :)

Ừm, mình cũng tập thầy được khoảng 25 buổi rồi không có đk tập tiếp nên tạm dừng. Nói đến lực thì thầy mình dạy kỹ thuật nén bật hay lắm, vì thế cả đội đa số chơi mặt tàu mà ai cũng giật rất uy lực. Hi

tipphono8x

Trung Uý
Nhìn cái kiểu chạy ra lúc đầu clip là k mê đc anh r :)))))

Giờ a mới để ý lại vì sao a chạy lại lắc lư thế rồi. Lúc chỉnh máy quay xong, đang chạy ra (cũng ưỡn ẹo phết) thì nhìn thấy đôi giày có người đi xong không để gọn vào nên đang chạy bên phải lại lắc chân sang bên trái đá gọn nó vào =))

Dng6688

Thượng Sỹ

Timoboll giật mặt nhật nhé, Malong thì tầu, xem nhiều mà không biết sao em, đúng là chém động tác tầu nhật khác nhau đấy.
Kết thúc động tác giật thì trụ chuyển chân trái nhé, nhớ buộc gạch vào chân trái cho đỡ nhấc, còn không buộc vào thì chỉ giật hời hợt thế thôi No Bom

tipphono8x

Trung Uý
Timoboll giật mặt nhật nhé, Malong thì tầu, xem nhiều mà không biết sao em, đúng là chém động tác tầu nhật khác nhau đấy.
Kết thúc động tác giật thì trụ chuyển chân trái nhé, nhớ buộc gạch vào chân trái cho đỡ nhấc, còn không buộc vào thì chỉ giật hời hợt thế thôi No Bom

Cảm ơn a. Cái này tuy là nhỏ không chịu để ý nhưng rất quan trọng, e nhiều lần ghi nhớ rồi lại quên. Từ hôm sau chắc e nhớ kỹ mà thực hiện. Hi

Piing poong

Thiếu Uý
Công nhận e giật tiếp xúc bóng toàn cỡ 3g30 với 4g nhỉ, ko biết mình thì thía nào hihi hôm nào cũng bắt chước quay lại cái xem sao ;) Bia

Bình luận từ Facebook