Video Giải K diễn ra 365/1Năm

HoaDB

Trung Sỹ
Bác hòa chưa già mà mắt đã yếu thế ! Anh sơn đâu dám chấp em 10 ăn 5 :
Chấp thương gà 7-5 ; Nam phu nhân 8-5 ; hiệp 13-5 khà khà
Trận chiều thứ 7 em sẽ đánh trận Lượt đi 5set với anh sơn anh sơn chấp em tỷ số 2-0; 0-0; 2-0; 0-0; 1-0. Em chấp ngược lại khoai 1,5
Lượt về 5set ngang cơ Anh chấp em 1,5
Khà khà các bác tha hồ mà bắt gà
Mắt chú kém thì có anh cắt dán bài của Sơn để em xem lại cho rõ nhé: Nguyên văn bởi GioTayTrang Xem bài viết

Sơn Ju mong đang đi ăn tết Dân tộc Hà Nhì, nên không tham chiến được, không phải tắc bọp đâu bác Hòa ơi. Đừng nghĩ thế là bảo Ju Mông kiếm không sắc và hơi chắc lép.
Hẹn Thương gà Chấp bia 5 ăn 10 thứ 7 chiến đấu. Hiệpga chấp 5 ăn 13 bia, nam Phu nhân 5 ăn 8 bia. thư 7 giải quyết hết.

Phen này chú lời to rồi đây. cố lên nhé, anh khoái chú thắng lắm (nhưng mà nói nhỏ, không Sơn nó ghét anh vì độ này anh ít cổ vũ nó - anh chỉ cổ vũ động viên nó khi đánh trận với khách ngoài tỉnh thôi)

Gadienbien

Binh Nhì
Ngày tàn Đế chế ju mông

Hoàng tử jumông No1 Điện biên Chiều thứ 7 (Ngày 8/12 ) chính thức bị Thương gà Hạng 3 Điện biên Hạ với tỷ số chung cuộc 3-2 . Vào trận với tâm lý thoải mái đánh ngang Sơn ju mông lấn lướt đè TG 2 SÉC Trước .Sang séc thứ 3 Thương gà đã thay đổi lối đánh nổ ngay từ quả giao bóng của sơn nói chung tất cả các quả giao bóng của sơn đều bị thương gà hóa giải (vẩy nhẹ) trước .Sơn hoàn toàn lúng túng bị động thua lại 3 séc với tỷ số khá sâu.
Chiều nay Thương Gà sẽ thách đấu một trận 7 séc với sơn Ju mông 5 séc với Bác Hòa đại nhân 5set( Khoai mấy rổ , bia mấy thùng cho 2 bác tự chọn)
Hai bác ok nhận lời 4h có mặt tại đấu trường sư phạm.
Cho em gửi lời chân thành xin lỗi tới anh em Câu lạc bộ .Dạo Này em có tý Độ nên chiếm bàn hơi nhiều . Các bác Thông cảm nhé!
Nam phu nhân và Thương Gà tỷ số đối đầu là 12-10 nghiêng về Thương gà Hết tháng chú không gỡ được là Xuống hạng đứng sau anh nhé!
Chú không phải tầm ngắm của anh đâu. Dánh với nhau nhiều nhàm chán quá rồi. Một thay đổi nhỏ trong lối chơi cũng chỉ giúp chú thắng anh trong một ngày thôi. về cơ bản lối chơi chú thế rồi không ăn dc anh đâu khà khà khà !!!.. chú cứ giao bóng thật khó xong lại co người vào thủ thi sao ăn được.

binhyb

Moderator
Hoàng tử jumông No1 Điện biên Chiều thứ 7 (Ngày 8/12 ) chính thức bị Thương gà Hạng 3 Điện biên Hạ với tỷ số chung cuộc 3-2 . Vào trận với tâm lý thoải mái đánh ngang Sơn ju mông lấn lướt đè TG 2 SÉC Trước .Sang séc thứ 3 Thương gà đã thay đổi lối đánh nổ ngay từ quả giao bóng của sơn nói chung tất cả các quả giao bóng của sơn đều bị thương gà hóa giải (vẩy nhẹ) trước .Sơn hoàn toàn lúng túng bị động thua lại 3 séc với tỷ số khá sâu.
Chiều nay Thương Gà sẽ thách đấu một trận 7 séc với sơn Ju mông 5 séc với Bác Hòa đại nhân 5set( Khoai mấy rổ , bia mấy thùng cho 2 bác tự chọn)
Cho em gửi lời chân thành xin lỗi tới anh em Câu lạc bộ .Dạo Này em có tý Độ nên chiếm bàn hơi nhiều . Các bác Thông cảm nhé!
Nam phu nhân và Thương Gà tỷ số đối đầu là 12-10 nghiêng về Thương gà Hết tháng chú không gỡ được là Xuống hạng đứng sau anh nhé!
Chú không phải tầm ngắm của anh đâu. Dánh với nhau nhiều nhàm chán quá rồi. Một thay đổi nhỏ trong lối chơi cũng chỉ giúp chú thắng anh trong một ngày thôi. về cơ bản lối chơi chú thế rồi không ăn dc anh đâu khà khà khà !!!.. chú cứ giao bóng thật khó xong lại co người vào thủ thi sao ăn được.

Thương gà lại tiếp tục nổi loạn, gây mất trật tự triền miên, thế mà bao võ quan, đao kiếm đầy đủ mà không trị được, kể cũng khó hiểu thật đấy !

HoaDB

Trung Sỹ

Trích Lời Hồ Chủ Tịch: " Chúng ta càng nhân nhượng - Giặc Pháp càng lấn tới"
Chính thức tuyên chiến với "Thương Gà" Chú có thể ăn Sơn, ăn Nam nhưng với anh hãy chuẩn bị tinh thần sức khoẻ đi
- Chú Tấn công anh - OK món sở trường Anh yêu thích.
- Chú Gò chò thời cơ - tắc, bụp hạ anh - OK
- Chú làm gì nhỉ? chả lẽ đu đưa thi sức với anh - Chuẩn bị sức khoẻ đi nhé.

Chiều nay nhận lời chú dù sức khoẻ chưa được tốt lắm ((Hơi đau lưng - Hôm qua chơi hơi quá tải cụ thể: với Nam 3 séc; Thắng (chấp T 3)- 3 séc; Trận đôi với chú Và Nam 5 séc cực căng thẳng (Tiếc cho Đôi chú séc 5 dẫn bọn anh 10/8 vấn ra đi -mất 100K. hơi tiếc nhỉ) - Với Hiệp 4 séc; Với Điệp (séc chấp 3, séc chấp 2) - 2 trận tổng 7 séc (thắng 1 tr, thua 1 trận))

17h chiều nay - 5 séc và 50K. OK Chú Thương nhé. Anh sẽ hết mình. Thắng Vinh quang - Thua cũng mừng cho Chú.hà hà

Last edited:

HoaDB

Trung Sỹ
Thương gà lại tiếp tục nổi loạn, gây mất trật tự triền miên, thế mà bao võ quan, đao kiếm đầy đủ mà không trị được, kể cũng khó hiểu thật đấy !

Để chiều nay em xuất binh trừng phát kẻ nổi loạn. Khúc hải hoàn ca của Thương gà sẽ tắt thôi Bác Bình ạ. Bác chờ tin chiến Thắng của em nhé.

HoaDB

Trung Sỹ
Thông báo Bác bình em đã dẹp yên loạn, nhưng trật tự thì không gữi được
- Thương Thắng Sơn 3-2 ( đánh bằng 5 ăn 7) Thua HDB 1-3.

binhyb

Moderator
Thông báo Bác bình em đã dẹp yên loạn, nhưng trật tự thì không gữi được
- Thương Thắng Sơn 3-2 ( đánh bằng 5 ăn 7) Thua HDB 1-3.

Võ nghẹ của E cao cường ra phết nhỉ, ra tay là dẹp loạn được ngay ! Khôi phục được trật tự có lẽ phải chờ thời gian và quyết tâm của mọi người, cả Sơn, Hiệp, Nam,... phải không? Nhưng mà phải thừa nhận Thương gà thời gian này lấn át nhiều người quá !

GioTayTrang

Binh Nhì
Sau khi đại bại 3 trận, nên làm khán giá. tập trung quan sát xem A.Hiepga chiến với Nam Phu nhân, kết quả 3 - 2 HG thắng, nhưng phải nói rằng, sau khi về quê lên HG đã tiến bộ nhiều, quả công vẫn thế, quả giao bóng vẫn vậy nhưng sự bền bỉ xa bàn đã tiến bộ rất nhiều, tinh thần thi đấu đáng phục; SonJuMong muốn đọ sức với A HG mất trận được không, chấp 2 bóng nhé. Nếu nhận lời đúng 17h chiều nay chiến. xin hỏi thêm A.HG gải câu "tâm lé" để a e hiểu thêm.

HoaDB

Trung Sỹ
Sau khi đại bại 3 trận, nên làm khán giá. tập trung quan sát xem A.Hiepga chiến với Nam Phu nhân, kết quả 3 - 2 HG thắng, nhưng phải nói rằng, sau khi về quê lên HG đã tiến bộ nhiều, quả công vẫn thế, quả giao bóng vẫn vậy nhưng sự bền bỉ xa bàn đã tiến bộ rất nhiều, tinh thần thi đấu đáng phục; SonJuMong muốn đọ sức với A HG mất trận được không, chấp 2 bóng nhé. Nếu nhận lời đúng 17h chiều nay chiến. xin hỏi thêm A.HG gải câu "tâm lé" để a e hiểu thêm.

Sơn Du mông nhận định chính xác dạo này Hoà ĐB đánh với Hiệp trận thắng - trận thua. Nếu không tập trung và tính toán cẩn thận là rất dễ vỡ trận (hôm trước đánh 5 séc, séc nào cũng dẫn 10-8 mà vẫn bị thua 2 séc, séc 5 quyết định hiệp gỡ 10-10 và phải tung hết ngón mới thắng được với tỷ số 18-16.

Tinh thần thi đấu của Hiệp rất đáng khen, biết kiên trì, chắt chiu, mềm mại hơn. Duy chỉ việc phân phối thể lực là chưa ổn. Đánh với ai cũng vậy dù sức của Hiệp không ai bì, nhưng hiệp vẫn oãi trước. nếu không cải thiện được theo luật đánh đơn 7 đơn vẫn khó cho Hiệp.

- Chiều nay chú chấp hiệp 2. Hiệp khớp lệnh đi (nhưng mách nhỏ theo lối đánh của Hiệp chỉ nên nhận 3-2-3 thì cân bằng chứ 2-2-2 thì Chú sơn làm gỏi đấy)

HoaDB

Trung Sỹ
Chiều nay mình tâm đắc nhất trận đôi HDB+SJM với NPN+TG
cả 4 VĐV đều qua 5 séc đánh đơn nều đều đạt độ dẻo và cảm giác bóng tốt.
Không như ngày hôm qua séc 1 diễn ra cân bằng các pha bóng kéo dài hai bên đều công thủ giành nhau từng điểm khi tỷ số là 9-9. Nhờ một quả may mắn tinh thần đôi NPN+TG vững hơn 1 chút đã giành phần thắng 1-0.
séc 2: thế trận từ đầu đến cuối thuộc về đôi H+S tỷ số 11-7. (1-1)
- Séc 3; 3-3, đến tỷ số này bất ngờ đôi NPN+TG tăng tốc đôi HDBB+SJM hơi choáng bị dẫn 7-3; sốc lại tinh thần đôi H+S tấn công liên tục giành lại 4 điểm. khi tỷ số là 7-7 đôi N+T tiếp tục dẫn 9-7 rồi 10-8. H+S không mất tinh thần gõ lại 10-10 và kết thúc ván đầu với tỷ số 14-12 (2-1)
- Đôi N+T dẫn 5-1 , HS gỡ lại rút ngắn còn 5-3. Đôi N+T tiếp tục dãn ơ tỷ số 8-6. Đôi H+S bật lại ăn liền 4 điểm tỷ số 8-10, N+T gỡ lại còn 9-10. Pha bóng cuối cùng cực kỳ căng thẳng Sơ JM đã thành công với quả giật moi mềm kết thúc trận đấu tỷ số 3-1 ( chung cuộc là 2-1 nghiêng về H+S)
- Một trận đấu hay nhất của Sơn mấy ngày nay.

GioTayTrang

Binh Nhì
gưi chú thươngga

Chiều nay mình tâm đắc nhất trận đôi HDB+SJM với NPN+TG
cả 4 VĐV đều qua 5 séc đánh đơn nều đều đạt độ dẻo và cảm giác bóng tốt.
Không như ngày hôm qua séc 1 diễn ra cân bằng các pha bóng kéo dài hai bên đều công thủ giành nhau từng điểm khi tỷ số là 9-9. Nhờ một quả may mắn tinh thần đôi NPN+TG vững hơn 1 chút đã giành phần thắng 1-0.
séc 2: thế trận từ đầu đến cuối thuộc về đôi H+S tỷ số 11-7. (1-1)
- Séc 3; 3-3, đến tỷ số này bất ngờ đôi NPN+TG tăng tốc đôi HDBB+SJM hơi choáng bị dẫn 7-3; sốc lại tinh thần đôi H+S tấn công liên tục giành lại 4 điểm. khi tỷ số là 7-7 đôi N+T tiếp tục dẫn 9-7 rồi 10-8. H+S không mất tinh thần gõ lại 10-10 và kết thúc ván đầu với tỷ số 14-12 (2-1)
- Đôi N+T dẫn 5-1 , HS gỡ lại rút ngắn còn 5-3. Đôi N+T tiếp tục dãn ơ tỷ số 8-6. Đôi H+S bật lại ăn liền 4 điểm tỷ số 8-10, N+T gỡ lại còn 9-10. Pha bóng cuối cùng cực kỳ căng thẳng Sơ JM đã thành công với quả giật moi mềm kết thúc trận đấu tỷ số 3-1 ( chung cuộc là 2-1 nghiêng về H+S)
- Một trận đấu hay nhất của Sơn mấy ngày nay.

theo như bác hòa đã tường thuật lại trận đấu, cẩm nhận chú Thuongga như thế nào? cảm giác khi nếm mùi thất bại có buồn không
. Với Sơn JM thua nhiều nên khi thắng cảm thấy mình sống dai thêm mấy tuổi, nhưng phải nói đã lâu lắm rồi sân SP mới có một trận đấu ngang sức ngang tài ăn miếng trả miếng và nhiều pha dai dẳng và đẹp mắt, Quả công của Sơn JM không còn uy lực và nguy hiểm như ngày xưa nữa, kết hợp với thủ bóng của Nam PN & Thươngga quả tốt nên làm cho trận đấu nhiều kịch tính. Chuc Nam PN & Thương ga một đêm nghĩ ra được đấu pháp hợp lý để mai tái đấu.

GioTayTrang

Binh Nhì
Anh có mấy câu thơ dám bạo gan tặng chú ThươngGa: Tiêu đề Bóng Bàn và Giặt tã.
Chăm vợ giặt tã con
Mà phong độ lên giòn
Bóng bàn toàn thắng trận
Bàn tay vàng khỏe hơn.
Vất vả ba tháng ròng
Mà vợ không đoái hoài
Chỉ diễn đàn thổ lộ
Tìm chỗ đầu tư thôi.

Gadienbien

Binh Nhì
Không ngờ bác Sơn Ngoài cầm súng, cầm vợt, biệt tài đoán số vào buổi chiều . Lại cầm kỳ thi họa , Cám ơn mấy câu thơ bác đã động viên em.!
Nhưng thật sự mấy câu thơ rất ngẫu hứng và có hồn đấy!

Bóng mới

Binh Nhì
Lời cảm ơn

1. Cảm ơn quả "giao bóng" rất khéo của tiền bối Hiepdbien.
2. Cảm ơn quả "bạt trực tiếp" của tiền bối HoaDB.
3. Cảm ơn "quả giật" của tiền bối GTT.
4. Cảm ơn quả "đẩy, kê" của tiền bối Gadienbien.
Tất cả đã giúp Bongmoi hiểu rằng các tiền bối ( Cách gọi này vẫn rất đúng với hiện tại ) vẫn còn quan tâm nhiều lắm đến các hậu thế như Bongmoi đây! Các tiền bối không chỉ chơi hay, chém giỏi mà còn rất ...hào khí và sâu sắc! Có thể là Bong moi đã hiểu sai về bài viết của tiền bối GTT trước đây ít ngày, nên dẫn đến buồn sai, nghĩ sai, chia sẻ sai chăng(...).
Dù sao và có bất cứ điều gì xảy ra thì Bongmoi sẽ vẫn là một Fan hâm mộ trung thành của CLB bóng bàn Điện Biên và là một khán giả thường xuyên theo dõi và cổ vũ cho các trận đấu được tường thuật trực tiếp trên diễn đàn. Chúc các tiền bối ngày một dẻo dai và cống hiền nhiều hơn nữa những trận bóng đi vào lịch sử!:)

HoaDB

Trung Sỹ
Tất cả đã giúp Bongmoi hiểu rằng các tiền bối ( Cách gọi này vẫn rất đúng với hiện tại ) vẫn còn quan tâm nhiều lắm đến các hậu thế như Bongmoi đây! Các tiền bối không chỉ chơi hay, chém giỏi mà còn rất ...hào khí và sâu sắc! Có thể là Bong moi đã hiểu sai về bài viết của tiền bối GTT trước đây ít ngày, nên dẫn đến buồn sai, nghĩ sai, chia sẻ sai chăng(...).
Dù sao và có bất cứ điều gì xảy ra thì Bongmoi sẽ vẫn là một Fan hâm mộ trung thành của CLB bóng bàn Điện Biên và là một khán giả thường xuyên theo dõi và cổ vũ cho các trận đấu được tường thuật trực tiếp trên diễn đàn. Chúc các tiền bối ngày một dẻo dai và cống hiền nhiều hơn nữa những trận bóng đi vào lịch sử!:)

Anh em cũng đều mong muốn thế cả. Điều quan trọng nhất là CLB lúc nào cũng đông và vui, anh em cảm thấy hào hứng, gần gũi...
Cái gì chưa làm được ta cố gắng khắc phục dần.

hiepdienbien

Binh Nhì
Dạo này thương gà thêm một chú gà mái mới kiếm ăn đc. Bác hòa sắp đc phong dũng sĩ diệt gà bác ăn ít thôi kẻo chán thịt gà. sơn ru mông phong độ như xúc than xong nhưng vẫn làm thịt đc nhiều đối thủ. chú sơn đe anh nhiều quá đấy chú cứ từ từ anh hồi phục sức khỏe đã!

hiepdienbien

Binh Nhì
Xin lỗi cho hỏi bóng mới là ai đấy nhỉ, đã lên đây rồi thì chém loạn lên, giống như anh mới tập chơi bóng vào bàn là đánh bừa trúng thì trúng ko trúng thì đi nhặt bóng.mong bóng mới chém mạnh vào ko thì diễn đàn ĐB sẽ bùn lắm

Gadienbien

Binh Nhì
Xin lỗi cho hỏi bóng mới là ai đấy nhỉ, đã lên đây rồi thì chém loạn lên, giống như anh mới tập chơi bóng vào bàn là đánh bừa trúng thì trúng ko trúng thì đi nhặt bóng.mong bóng mới chém mạnh vào ko thì diễn đàn ĐB sẽ bùn lắm

Đúng là "hiệp gà" đọc tý bài cũng hiểu đấy là chú Toàn Gà chứ ai nữa .
Chú toàn chịu khó luyện kiếm đi, đam mê và chịu khó học hỏi như chú cuối năm 2013 là tham gia giải kay cùng anh em dc rồi

Gadienbien

Binh Nhì
* Đôi Sơn ju mông + Hòa đại nhân Chiều qua chính thức bị Nam phunhân Thương gà hạ 3-0 một trận đấu buồn tẻ còn lý do tại sao thua thì ,,,, vô vàn lý do Chứ Thương gà chẳng đánh ra gì nam phu nhân cũng vậy.
* Anh hiệp trở lại cũng tạm được .nhưng cũng chỉ ở trình Mò cua bắt ốc ven ao nhà bác hòa thôi. Chứ ra khúc sông nhà mụ Nam phu nhân lại gió máy quay về ngay. Chứ nói gì đến cửa sông sóng to gió lớn Nhà Thương gà. Bác mà vác vó ra cửa sông trước nhà em thì bác lại nắm liệt giường chiếu như bận vừa rồi thôi. có lẽ còn die. em khuyên bác biết lượng sức mình nhé! giờ giang hồ hiểm ác lắm
Còn trận chiều mai bác cặp với SJumong EM Và nam Xử luôn.

Bình luận từ Facebook