Video Giải K diễn ra 365/1Năm

Bóng mới

Binh Nhì
Gửi các bậc tiền bối

Nhìn các tài năng của các bậc tiền bối tôi ngưỡng mộ.
Nghe cách trò chuyện của họ tôi tán thưởng.
Cảm nhận phong cách của họ tôi thấy muốn học hỏi.
Nhưng...cái cách mà họ chẳng để lại gì cho hậu thế.
Tôi sẽ nghĩ sao?
Hôm nọ tôi có đọc bài về chuyện quả đất nghiêng của tiền bối có biệt danh GTT. Tuy chẳng hiểu gì nhưng cứ buồn mãi về cái cách mà họ suy nghĩ về "cửa ra vào". Chúng tôi sẽ vui và nể biết mấy nếu họ khiến cho khoảng cách giữa cửa ra vào và cửa sổ gần hơn nhỉ?!
Lời tâm huyết của kẻ hậu thế. Xin được lượng thứ!

hiepdienbien

Binh Nhì
Xin lỗi anh sơn nhé! hôm qua anh vừa tạm thời tái xuất mà em đã thách đấu . Bác không nhận lời Nhưng đánh "Nháp" Mà bác vẫn thắng em 3-2
Anh hiệp gà thắng em 2-1 . Hôm nay quyết phục hận thì Bác lại "Quy ẩn giang hồ" ,May mà hôm nay bác hiệp GÀ cho em gỡ 5 Chai HN.
Thầy nam thì Rời sới sớm trước khi Thương gà xuất hiện .
Nhưng phải nói bác trở lại và nguy hiểm hơn rất nhiều ! chúc bác mau khỏi chân và phát huy quả giao bóng mới hiệu quả nhịp nhàng thành thục .
Bác yên tâm đi !Anh, em chém gió tý cũng là để thúc đẩy tinh thần Bác Để bác vượt qua chấn thương mau quay lại với anh em thôi . Bác hòa Cho em ngồi đáy giếng mấy hôm cho vui tý mà . Em không Thích làm ngôi sao hay cái gì tương như vậy đâu. Nhưng giai đoạn này buổi chiều " Bán mồ hôi "giá cao như thế này cũng tạm ổn khà khà . Trong thời gian Anh luyện kiếm ju mông . Em vẫn Đang thách đấu rất nhiều anh em Điện biên .
Hôm nào tái xuất bác aloo trước để Em nghênh tiếp nhé! Dạo này em cung hơi bận giặt tã nhiều.

th*ương gà dạo này vợ đẻ uống sữa gì mà sung thế? chờ chú ngủ quên trên chiến thắng anh mới đo ván chú, giờ anh đang nghiên cứu chú đấy đừng chủ quan nhé!

HoaDB

Trung Sỹ
Thông báo Tin mừng
Chiều qua Sơn Du mông đã tái xuất giang hồ hạ Thương gà 3-1. theo quan sát của phóng viên, nhận định: Tình hình chấn thương của Sơn là không "nghiêm trọng". sau một thời gian ẩn mình, luyện kiếm Sơn Du mông có 1 số tiến bộ, quan sát PV thường trú có vài nhận xét:
- Quả giao bóng bóng mới tuy chưa hoàn thiện song trong một trận đã có thể ăn điểm trực tiếp từ 2-3 quả; Hỏng do chưa thuần thục cũng cỡ từng đó.
- Quả giao bóng cũ đã được nâng tầm (tiếp xúc nghiêng, ngắn, nặng, và có độ láng ngang hơn một chút)
- Quả đánh: Tiến bộ hơn, biết chớp thời cơ giật đầu bóng khi vừa nảy nên, lực giật biênhoas, linh hoạt hơn khiến đối phương khó phòng thủ.
- Về phòng thủ - vẫn vậy chưa thấy khá hơn.:cool::eek:;)

Last edited:

HoaDB

Trung Sỹ
Bạn ca ngợi một hồi rồi kết một câu, không nhắc lại ý bạn, ý tôi hiểu "hay cũng chẳng để làm gì cho đời"
Tôi có vài suy nghĩ thế này:
1. Trước hết "Người biết chơi trước" xin tạ lỗi với "người biết sau, hay bóng mới" nhé.
2. Bóng mới nói thì không sai, rất đúng..nhưng có ai là tiền bối đâu, kẻ chơi trước, người biết sau thì đúng hơn.
3. "Tiên trách kỷ - hậu trách nhân" bạn đã thật sự đam mê với trái bóng nhựa chưa? khi đam mê thì thiếu gì cách tiếp cận, học hỏi
mọi người "ở cửa sổ" cũng thế thôi rất nhiều người khi mới chơi thậm chí bây giờ vẫn vậy ngồi chờ cả tiếng, thậm chí khi có cao thủ đến giao lưu đi từ 4 h chờ đến 7 h vẫn chờ chỉ mong được giao lưu một vài séc
3."ở cửa sổ: thực ra cũng chẳng ai là thầy cả lối chơi tự phát, không bài bản, thích "Vui" hơn thích làm "Thầy" và thực ra cũng không có thời gian, điền kiện làm thầy cho trọn chữ Thầy được. nếu bạn đam mê, quan tâm môn chơi thì đôi khi nên dành thời gian quan sát, chọn cho mình 1 lối chơi phù hợp rồi tìm thầy, giáo trình, giáo án luyện tập cho phù hợp (hình, vidio dạy KTBB rất sẵntrên mạng)
4. Chúc bạn chơi tốt, biết thông cảm hoàn cảnh của người khác và tự tìm cho mình 1 lối đi nhé.

Last edited:

GioTayTrang

Binh Nhì
Xin hỏi bongMoi. Bongmoi có chơi BB không? nếu Bongmoi có choi bóng bàn thì mới hiểu được những nỗi niềm của những người trong cuộc, phải nói rằng diễn đàn Bongban.org.com là một nơi để những người như chúng tôi ngoài công việc mưu sinh ra để chúng tôi giải bày tâm sự về môn thể thao mà chúng tôi đam mê đồng thời chia sẽ những nỗi niềm vất vả của cuộc sống. Còn chúng tôi lên diễn đàn không phải lăngxê để cho mọi người thấy rằng mình tài giỏi. Bạn hãy thử cầm vợt BB rồi bạn thấy được cái hồn của quả bóng, khi thấy được rồi bạn hãy tham gia cùng chúng tôi, Chúng tôi luôn mọi người cùng sẽ chia. Chúc bạn luôn mạnh khỏe.

Gadienbien

Binh Nhì
Một đổi hai khoai cũng đổi anh sơn suy nghĩ kỹ chưa?

-Giờ vui thật làm ăn dễ thế ,.! Chiến đấu mà cứ mang một rổ khoai lang nhà mình đánh ăn 1,5 rổ khoai lang ông hàng xóm.. khà khà Bây giờ không chấp bóng chuyển sang chấp "khoai" thế này thì cũng hay đấy anh em nhỉ ? .Mà chấp {1,5-1} thì gọi là "một đổi hai khoai cũng đổi"
Không những thế mà còn là (" một đổi hai "chuối" cũng đổi") Nhưng không biết bác Sơn mà đánh ngang cơ Với thương gà thì liệu có :
"Chuối cả một vườn" không nhỉ ? khà khà. Giang hồ lại một phen sóng dậy hô. hô. hô .

- Gà db và Nam phu nhân tỷ số đối đầu rút ngắn còn 10-6 nhỉ ? Cố gắng lên em gái.
- Gà db và Anh sơn 1-1 nhỉ

Last edited:

Gadienbien

Binh Nhì
Tôi sẽ nghĩ sao?
Hôm nọ tôi có đọc bài về chuyện quả đất nghiêng của tiền bối có biệt danh GTT. Tuy chẳng hiểu gì nhưng cứ buồn mãi về cái cách mà họ suy nghĩ về "cửa ra vào". Chúng tôi sẽ vui và nể biết mấy nếu họ khiến cho khoảng cách giữa cửa ra vào và cửa sổ gần hơn nhỉ?!

Những tâm sự này của Bóng mới mình nghĩ bạn ở Điện biên và cũng đánh bóng trong câu lạc bộ Sư phạm
Nếu thực sự đúng vậy mình có suy nghĩ thế này.
- Nói về tài năng thì không có đâu bạn à! toàn anh em chơi kiểu con cua, con cáy Phong trào thôi. Mình vùng sâu ,vùng xa mà Đi xe khách 1 ngày trời mới tới Thủ đô
- Còn trò chuyện kiểu chém gió thế này thì vô thưởng vô phạt, Bạn tán thưởng cũng vui
- Còn bạn nói "Cảm nhận phong cách của họ tôi thấy muốn học hỏi". mình nghĩ thế này phong cách là nét độc đáo , là dấu ấn riêng của người đích thực biết sống với đặc điểm của mỗi cá nhân con người của chính mình , không bắt chước, rập khuôn bất cứ ai . Do đó bạn muốn học hỏi "Phong cách" của ai đó rất khó bạn à. bạn có thể học được quả giao bóng hay trả giao bóng của ai đó thì sẽ có kết quả .Nhưng quả giao bóng của mỗi người nó không thể là Phong cách của mỗi người.
- Còn bạn nói .."để lại cho hậu thế..." mình ý kiến thế này : Mình nghĩ ai cũng luôn muốn hậu thế của mình được hơn mình Về Môi trường , vật chất
Được chơi bóng một cách bài bản không như mình đến cầm vợt còn sai. Một người có thể chỉnh sủa một động tác cho một người rất dễ nhưng rất khó truyền đạt đam mê, máu lửa. Mình thấy anh em trong câu lạc bộ mỗi người một công việc nhưng quan trọng là chiều chiều dc chơi bóng cho xả chét
Dạo này anh em Bóng bàn điện biên Chơi Beer, "K lẻ" nhiều nên 1 số nhỏ kay kay mũi. với cá nhân mình cũng cảm nhận được rằng mình cũng hơi akay cho nên có lẽ người ngoài như bạn nhìn vào mới thấy được.
Chứ giờ mình như gà chọi hix hix..

Last edited:

Gadienbien

Binh Nhì
Gà không ngủ dược online gà Gáy sáng

Hôm nay em đưa thằng nhỏ đi tiêm phòng định kỳ nên về ku sốt hơi quấy. Bố nó không ngủ được nên online tìm kế sách để chiều mai chinh chiến . lên mạng xem mấy clip xem có miếng nào không?
Tình hình mưa nắng thất thường nên thu hoạch kém quá ! Phải đi đánh quả thôi. Mà Chiều nay nên nhắm vào Sào khoai nhà bác sơn hay Vườn cà nhà mụ Nam phu nhân . Sức người có hạn có lẽ nên đánh gọn một chỗ thôi chứ Cứ tham là thâm, nên để tâm vào một chỗ vậy bác hòa nhỉ .

Last edited:

HoaDB

Trung Sỹ
- Chú Thương đêm qua con ốm, khó ngủ, 4h19' đã lên diễn đàn pos bài. Chiều tham xúc nửa xe cát, Kết quả 2 ngày nay kém quá (tỷ số Nam phu nhân còn 10-7) anh dự đoán 3 ngày nữa, cứ đà này chú vỡ nợ mất. Bắn tỉa thôi sức chú làm sao cứ đòi chiến 3 trận/chiều...
- Sơn du mông trở lại quả nguy hiểm. không biết có làm mưa làm gió được trong cả tháng 12 này không - hậu xét.

hiepdienbien

Binh Nhì
- Chú Thương đêm qua con ốm, khó ngủ, 4h19' đã lên diễn đàn pos bài. Chiều tham xúc nửa xe cát, Kết quả 2 ngày nay kém quá (tỷ số Nam phu nhân còn 10-7) anh dự đoán 3 ngày nữa, cứ đà này chú vỡ nợ mất. Bắn tỉa thôi sức chú làm sao cứ đòi chiến 3 trận/chiều...
- Sơn du mông trở lại quả nguy hiểm. không biết có làm mưa làm gió được trong cả tháng 12 này không - hậu xét.
Bão ở ĐB khả năng thành áp thấp nhiệt đới rồi chú thương mệt rồi phải không? Sơn du mông dạo này mã hồi nhưng nhiều đòn gió quá anh em tưởng bệnh nặng nhưng hóa ra ủ mưu anh em đừng chủ quan

hiepdienbien

Binh Nhì
Tôi sẽ nghĩ sao?

Mỗi người tự chọn cho mình một môn thể thao, một niềm đam mê riêng .dẫu biết rằng thiên đàng không có chúa nhưng vẫn đặt đức tin nơi chúa. dẫu biết rằng mình mãi mãi không giỏi bóng bàn nhưng vẫn đam mê bóng bàn . bạn đừng suy nghĩ nhiều ủ nhiều mưu thêm nhiều bệnh cứ thoải mái vô tư mà chém gió đi ! chúc bạn thường xuyên vào diễn đàn ĐB góp vui.

minhthangdb

Binh Nhất
Mỗi người tự chọn cho mình một môn thể thao, một niềm đam mê riêng .dẫu biết rằng thiên đàng không có chúa nhưng vẫn đặt đức tin nơi chúa. dẫu biết rằng mình mãi mãi không giỏi bóng bàn nhưng vẫn đam mê bóng bàn . bạn đừng suy nghĩ nhiều ủ nhiều mưu thêm nhiều bệnh cứ thoải mái vô tư mà chém gió đi ! chúc bạn thường xuyên vào diễn đàn ĐB góp vui.
Chặn và chém là sở trường của anh Hiệp

Gadienbien

Binh Nhì
Anh hiệp hết đau lưng chưa? hết anh sơn chấn thương lai anh hiệp! tình hình dạo này câu lạc bộ nóng lắm bác ạ
Nam phu nhân đang bị em dẫn 12-8 rồi khó gỡ khó gỡ đây
anh sơn thì đi truyền bí kíp võ công cho hậu thế .

hiepdienbien

Binh Nhì
Anh hiệp hết đau lưng chưa? hết anh sơn chấn thương lai anh hiệp! tình hình dạo này câu lạc bộ nóng lắm bác ạ
Anh ở nhà mà còn thấy nóng máy. anh sắp khỏi rùi , anh cứ thấy cửa dưới chún cửa trên là anh sướng lắm.

HoaDB

Trung Sỹ

Chú này không đọc bài rồi. Anh Sơn đi ăn tết Mông (xem bài ở giao lưu chém - gió ấy)
Sơn tuyên chiến thứ 7 này gặp cả 3 đối thủ: Thương 10 ăn 5; Hiệp 13 ăn 5; Nam 8 ăn 5) Chú chuẩn bị tinh thần là vừa. cuộc chiến này khốc liệt đấy
ah em Uống Bia thoải mái.hihi

minhthangdb

Binh Nhất
Chú này không đọc bài rồi. Anh Sơn đi ăn tết Mông (xem bài ở giao lưu chém - gió ấy)
Sơn tuyên chiến thứ 7 này gặp cả 3 đối thủ: Thương 10 ăn 5; Hiệp 13 ăn 5; Nam 8 ăn 5) Chú chuẩn bị tinh thần là vừa. cuộc chiến này khốc liệt đấy

CHú sơn k tuyên chiến với chú Hòa ạ. Chú hòa 50 ăn 49 là đẹp đấy ạ

minhthangdb

Binh Nhất
Chú già rồi anh Sơn nói thế để động viên thôi, cứ cái đà này ngồi làm khán giả mãi chắc 2 tháng sau xuống nhóm IV cùng Thắng thôi. ha ha

Chú sơn ko tuyên chiến thì chú tuyên chiến đi. các chú phải giữ nguyên nhóm trên để cháu còn có cái để phấn đấu chứ hí hí

Gadienbien

Binh Nhì
Bác hòa chưa già mà mắt đã yếu thế ! Anh sơn đâu dám chấp em 10 ăn 5 :
Chấp thương gà 7-5 ; Nam phu nhân 8-5 ; hiệp 13-5 khà khà
Trận chiều thứ 7 em sẽ đánh trận Lượt đi 5set với anh sơn anh sơn chấp em tỷ số 2-0; 0-0; 2-0; 0-0; 1-0. Em chấp ngược lại khoai 1,5
Lượt về 5set ngang cơ Anh chấp em 1,5
Khà khà các bác tha hồ mà bắt gà

hiepdienbien

Binh Nhì
Bác hòa chưa già mà mắt đã yếu thế ! Anh sơn đâu dám chấp em 10 ăn 5 :
Chấp thương gà 7-5 ; Nam phu nhân 8-5 ; hiệp 13-5 khà khà
Trận chiều thứ 7 em sẽ đánh trận Lượt đi 5set với anh sơn anh sơn chấp em tỷ số 2-0; 0-0; 2-0; 0-0; 1-0. Em chấp ngược lại khoai 1,5
Lượt về 5set ngang cơ Anh chấp em 1,5
Khà khà các bác tha hồ mà bắt gà
có ít khoai nào nấu đc ra bia ko, thông báo cho anh em đến cổ vũ

Bình luận từ Facebook