Vì Sao Bỏ Tàu Đạo???

namvietinbank

Đại Uý
Bác so sánh thế là không chuẩn xác. Người ta chơi cái gì cũng phải có quá trình. Dân ta chơi bóng toàn theo trào lưu. Kiểu như sarduis thôi.
em nói là em theo cảm nhận cá nhân thôi. Hùng GL thì vứt vợt gì ông ấy cũng giật được bởi người ta là B mà B thì tập phải thế nào mới lên B, như em trình c còi mà vất mặt tầu em còn giật bùm bùm đây, chả qua các bác tập chưa tới nơi nên nghĩ kế này cách kia để lên trình, chuyển sang mặt tàu thấy nó dị dị thì cảm thấy lên bóng thôi chứ thực ra là không lên đâu các bác ạ. lên là phải tập luyện kết hợp thi đấu chứ chuyển tàu mà hay thì nhiều người chuyển lăm. bác cứ xem miền bắc có chục ông A, có ông nào oánh tàu đâu

namvietinbank

Đại Uý
Sao em thấy bác nào cũng than phiền giật mặt Tàu cần sức khoẻ dồi dào như Nadal ấy nhỉ. Em cũng thuộc dạng còi cuộc. Nhưng mà chưa bao giờ em cảm giác đuối khi giật với mặt Tàu. Chỉ là do kĩ thuật thôi ạ
bạn Giật khởi động thì giật trăm quả nó không mệt chứ vào thi đấu những pha với , thiếu chân, sốc, tụt... các kiểu là bác giật không vào như ten được đâu

HungGL

Đại Tá
em nói là em theo cảm nhận cá nhân thôi. Hùng GL thì vứt vợt gì ông ấy cũng giật được bởi người ta là B mà B thì tập phải thế nào mới lên B, như em trình c còi mà vất mặt tầu em còn giật bùm bùm đây, chả qua các bác tập chưa tới nơi nên nghĩ kế này cách kia để lên trình, chuyển sang mặt tàu thấy nó dị dị thì cảm thấy lên bóng thôi chứ thực ra là không lên đâu các bác ạ. lên là phải tập luyện kết hợp thi đấu chứ chuyển tàu mà hay thì nhiều người chuyển lăm. bác cứ xem miền bắc có chục ông A, có ông nào oánh tàu đâu

A có anh Lâm gai đánh Tàu bạn nhé! Bạn nói thế là chưa đủ rồi! Hihi

bachikho

Đại Tá
bác cứ xem miền bắc có chục ông A, có ông nào oánh tàu đâu
bác nói thế ko ổn lắm vì A miền bắc đại đa số xuất thân pro ra, mà ở VN thì các bác thừa biết, có HLV nào ở ta chơi tàu đâu, vậy đương nhiên các pro đó cũng làm j có HLV nào dạy chơi tàu mà chơi???
tuyệt đại đa số dân chơi tàu là amateur, tự chơi tự tìm hiểu chứ làm j có ai dạy
tui vẫn nhất trí với ý kiến của P-500 bên bongbansaigon, TQ đang thống trị bb TG, tố chất VN gần với TQ hơn tụi tây, vậy tại sao ta ko copy tụi bá chủ, lại đi copy tụi đức nhật làm j (tất nhiên đây là ý kiến cá nhân, còn ai thích chơi j, hợp j hơn thì cứ chơi thôi) :)

namvietinbank

Đại Uý
bác nói thế ko ổn lắm vì A miền bắc đại đa số xuất thân pro ra, mà ở VN thì các bác thừa biết, có HLV nào ở ta chơi tàu đâu, vậy đương nhiên các pro đó cũng làm j có HLV nào dạy chơi tàu mà chơi???
tuyệt đại đa số dân chơi tàu là amateur, tự chơi tự tìm hiểu chứ làm j có ai dạy
tui vẫn nhất trí với ý kiến của P-500 bên bongbansaigon, TQ đang thống trị bb TG, tố chất VN gần với TQ hơn tụi tây, vậy tại sao ta ko copy tụi bá chủ, lại đi copy tụi đức nhật làm j (tất nhiên đây là ý kiến cá nhân, còn ai thích chơi j, hợp j hơn thì cứ chơi thôi) :)
bác này chuẩn này, em thì em vẫn nghĩ TQ nó thống trị bởi nó có 1 tỷ người, nên trong 1 tỷ người đấy có 2 3 thằng fan ZD cũng là bình thường. còn oánh hay hay không thì thì do tập luyện kỹ thuật chiến thuật chứ mặt nó không phải yếu tố quyết định, vợi lại nghiệp dư không nên chơi tàu, giật nhẹ lắm ^^

bachikho

Đại Tá
ngoài Việt cò ra bác thấy ai chơi sar với ten mà giật mạnh đc thế ko (hay chính xác hơn là nghiệp dư ko xuất thân từ pro - như bác nói ấy)? :)

Duc_NM

Đại Tá
Em thì em không cho là vũ khí là yếu tố quyết định, TQ nó giỏi vì nên bóng bàn nó đào tạo ra được rất nhiều hạt giống, trong số nhiều hạt giống đó thì lại có một số tương đối lớn đánh tầm 100 TG, trong 100 đó thì có đến gần 10 ông top 10 TG. Còn bảo copy phong cách thì khó lắm vì cốt nó dùng cốt gì thì ai biết được ? Nó dùng mặt gì, tune như thế nào thì ai biết được ? Bóng xoáy quá thì chậm, mà ít xoáy thì nó đi nhanh. Vấn đề là trình độ kỹ thuật chúng nó cao nên đánh vào những chỗ người ta không đỡ được thì nó thắng thôi.

bachikho

Đại Tá
đúng, tui cũng ko cho vũ khí là yếu tố quyết định nhưng mặt tàu nó phù hợp và bổ sung tuyệt vời cho lối chơi tụi tàu, tui ko hiểu pro ta luôn đc cho sang tàu tập huấn thì ko biết học đc cái j khi đánh sar + ten trong khi tàu chả ai chơi vậy???

Duc_NM

Đại Tá
đúng, tui cũng ko cho vũ khí là yếu tố quyết định nhưng mặt tàu nó phù hợp và bổ sung tuyệt vời cho lối chơi tụi tàu, tui ko hiểu pro ta luôn đc cho sang tàu tập huấn thì ko biết học đc cái j khi đánh sar + ten trong khi tàu chả ai chơi vậy???
Em thì em cũng muốn mở cửa hàng phở gia truyền lắm nhưng thằng hàng xóm nó không bày cho em cách nấu bác ợ :D

anluongiaobong

Thượng Sỹ
ối, để em cập nhật. cái này mới
âm
A lâm sử dụng mặt tàu khá lâu rồi a ạ... Ơ miền bắc theo như ý kiến của riêng mình a lâm đanh mút tàu là số 1.bác cứ sirt trên youtube nhưng trận a ấy đanh xem nhàn nhã...vì a ấy có bí quyết đánh tàu đấy...

Schlum

Đại Uý
âm
A lâm sử dụng mặt tàu khá lâu rồi a ạ... Ơ miền bắc theo như ý kiến của riêng mình a lâm đanh mút tàu là số 1.bác cứ sirt trên youtube nhưng trận a ấy đanh xem nhàn nhã...vì a ấy có bí quyết đánh tàu đấy...

Lối đánh như thế mới là Lâm gai .... chứ nếu đánh hùng hục thì lại giảm đi 2,3 bóng ...

Bình luận từ Facebook