Vì Sao Bỏ Tàu Đạo???

thanh dai ca77

Đại Tá
Như tiêu đề, em muốn hỏi các cao thủ trước kia có ai đã chơi Tàu Đạo, nhưng vì lý do gì đó mà không theo Tàu Đạo nữa, nên em muốn tham khảo các cao thủ tí ah! Khi cai nghiện các bác làm thế nào và chyển sang chơi mút gì ah! Và vì sao không theo Tàu Đạo nữa ah
Em chân thành cảm ơn các cao thủ chia sẽ :zingme71::zingme71::zingme71:

ở VN có Hồ Ngọc Thuận được training bên TQ, bản thân e vs trungsay cũng sang bên DHS chơi rồi, e thấy tìm được miếng mút ưng ý không hề khó, cái khó nằm ở tìm được bản dành cho VĐV Tuyển TQ thôi :D
Vì mua được miếng mút hợp với mình là rất khó. và hên sui nữa E cũng đang đau đầu đây.

Tieubachlong93

Trung Sỹ
ở VN có Hồ Ngọc Thuận được training bên TQ, bản thân e vs trungsay cũng sang bên DHS chơi rồi, e thấy tìm được miếng mút ưng ý không hề khó, cái khó nằm ở tìm được bản dành cho VĐV Tuyển TQ thôi :D
cái avatar của bác là chụp ảnh cửa hang DHS bên TQ đấy ạ ??

Tieubachlong93

Trung Sỹ
Hay là các bác đấy sợ hàng của TQ vì bây giờ rất nhiều hàng của TQ nhập về Việt Nam có chất gây hại từ quần áo đồ dùng cho đến đồ ăn để làm hại con người Việt Nam nhất là các mầm mống tương lại của đất nước..... :D

Last edited:

DambeoHD

Thượng Tá
Điều 1: Tìm được 1 miếng mút ngon hơi khó ( tất nhiên nếu muốn có thể sẽ vẫn tìm được)
Điều 2: Kỹ thuật và thể lực của chúng ta không cho phép vì hầu hết mặt Tàu có độ bám dính cao ( trừ những loại đời mới bây giờ do cấm keo nên nhà sản xuất giảm độ dính đi để tăng tốc độ) và để chơi được mút Tàu thường dùng những loại cốt có tốc độ trung bình- ko được trợ lực bởi bất cứ yếu tố nào- lực ta vào bao nhiêu là ra bấy nhiêu- nếu các bác xem kỹ video thì sẽ thấy cốt của các VDV TQ thường có tiếng kêu bạch bạch... chứ ko phải nảy tanh tách như dòng cacbon! Các VDV TQ họ tập thể lực có khi nhiều hơn tập kỹ thuật còn chúng ta...:zingme76:
2 lý do trên có lẽ cũng đủ để mình bỏ mặt Tàu rồi! (trước kia cũng nghiện mặt Tàu vì giật xoáy xuống càng nặng càng thích nhưng đến quả 2 là hụt sức+ ko đủ kỹ thuật xử lý các đường bóng khác nhau với mặt Tàu)

Ttfan2012

Đại Tá
Điều 1: Tìm được 1 miếng mút ngon hơi khó ( tất nhiên nếu muốn có thể sẽ vẫn tìm được)
Điều 2: Kỹ thuật và thể lực của chúng ta không cho phép vì hầu hết mặt Tàu có độ bám dính cao ( trừ những loại đời mới bây giờ do cấm keo nên nhà sản xuất giảm độ dính đi để tăng tốc độ) và để chơi được mút Tàu thường dùng những loại cốt có tốc độ trung bình- ko được trợ lực bởi bất cứ yếu tố nào- lực ta vào bao nhiêu là ra bấy nhiêu- nếu các bác xem kỹ video thì sẽ thấy cốt của các VDV TQ thường có tiếng kêu bạch bạch... chứ ko phải nảy tanh tách như dòng cacbon! Các VDV TQ họ tập thể lực có khi nhiều hơn tập kỹ thuật còn chúng ta...:zingme76:
2 lý do trên có lẽ cũng đủ để mình bỏ mặt Tàu rồi! (trước kia cũng nghiện mặt Tàu vì giật xoáy xuống càng nặng càng thích nhưng đến quả 2 là hụt sức+ ko đủ kỹ thuật xử lý các đường bóng khác nhau với mặt Tàu)

Mấy bạn Trung Quốc cũng là người châu Á và cũng ko khác người VN về tố chất thể lực là mấy. Thế mà tại sao chúng ta cứ nêu lý do thể lực ra ở đây nhỉ? Liệu có một nguyên nhân nào căn bản hơn xuất phát từ truyền thống bóng bàn VN ko nhỉ (Ví dụ như thói quen dùng cây vợt Sardius chẳng hạn)?:zingme33:

docmaorg

Đại Tá
Bác tưởng xách đc mấy miếng mút bên japan là tự tin dùng hàng thật chắc, mút chính hãng DhS rẻ bèo , mà có phân phối chính hãng rồi ra mua cái là xong ^^
Vấn đề là sự đồng đều của hàng khi bị kiểm soát chất lượng chứ ở đâu chẳng là đồ thật. Sản phẩm của nhật thì chỉ cần người dân nhật bản chấp nhận mua thì có thể khẳng định bán ở bất cứ đâu trên thế giới đều thành công, nên mới có chuyện sản phẩm được nhập khẩu vào nhật bản tại sao có chất lượng tốt, mà người bán hàng cũng ko dám làm bậy.
Còn hàng TQ giá nào chẳng có, cái gì chẳng có.

Last edited:

return

Trung Sỹ
Như tiêu đề, em muốn hỏi các cao thủ trước kia có ai đã chơi Tàu Đạo, nhưng vì lý do gì đó mà không theo Tàu Đạo nữa, nên em muốn tham khảo các cao thủ tí ah! Khi cai nghiện các bác làm thế nào và chyển sang chơi mút gì ah! Và vì sao không theo Tàu Đạo nữa ah
Em chân thành cảm ơn các cao thủ chia sẽ :zingme71::zingme71::zingme71:
Trừ những người chơi một vài tuần rồi bỏ thì chưa gọi là nghiện, còn những người đã chơi mút tàu được vài năm thì khi bỏ chỉ chuyển sang chơi mút Kim Đan được thôi.

Duc_NM

Đại Tá
Này các bác ơi em vừa túc tắc chuyển từ tennis sang bóng bàn, vợt tennis em cầm những 300g, em oánh đơn được vài cái giải nhất diễn đàn rồi => thể lực dồi dào khỏi phải lăn tăn, chân chạy như ngựa, tay to như vận động viên thể hình... Em cũng đang ngắm nghía trường phái Tàu Đạo này, các bác nói em có nên thử không ạ ? :zingme43:

return

Trung Sỹ
Này các bác ơi em vừa túc tắc chuyển từ tennis sang bóng bàn, vợt tennis em cầm những 300g, em oánh đơn được vài cái giải nhất diễn đàn rồi => thể lực dồi dào khỏi phải lăn tăn, chân chạy như ngựa, tay to như vận động viên thể hình... Em cũng đang ngắm nghía trường phái Tàu Đạo này, các bác nói em có nên thử không ạ ? :zingme43:
Thớt này của những người đang tìm cách cai nghiện mút tàu, bác lại định nhiễm thói hư tật xấu. Bác đọc thử thớt của anh em mút tàu chưa thấy choáng sao, nào là mút thật giả, ký hiệu hằm bà lằng, nào là hàng chợ, hàng tỉnh, hàng quốc gia, nào là tune tiếc baby oil, booster, falco, nào là kỹ thuật khác với mút nhật đức, cách bảo quản không bị bẩn, cốt phù hợp hay không, chiến thuật mút tàu, .... Nếu chưa đủ sợ thì bác cứ thử, cốt ở chữ ký bác phù hợp với TG3 đấy. Có khi thử xong lại vào thớt này hỏi cách cai nghiện ấy chứ.

Bình luận từ Facebook