Vì Sao Bỏ Tàu Đạo???

Acoustic

Đại Uý
Từ trước tới nay mình vẫn thường dùng H3 martket 40 độ mua ở Hỏa Châu, về quét cho 2,3 lớp Flaco (lọ thường, 400k 1 lọ), để 2 ngày cho dầu thấm hết vào sponge là dán bằng keo sữa rồi chơi liền. 1,2 tháng sau mới bóc ra quét thêm 1 lớp falco rồi để qua 1 đêm, dán lại. Mặt vợt sau khi tune = Falco thì đánh xa bàn 2,3m thoải con gà mái luôn (giật, líp, vớt, tát nước, múc cháo đều được).
Bác muốn mặt vừa bám vừa nảy để có thể vừa giật vừa bạt thì nên dùng Dawei UL 41, màu đen. Về quét thêm 2 lớp Falco trước khi cắt dán. Đảm bảo nảy bôm bốp. Từ khi tune mút bằng Falco, mình đã ko còn dùng dòng lai tàu như saviga hay inspirit nữa vì nó quá nảy. (nảy thì thời gian lưu bóng trên mặt vợt giảm đi, ảnh hưởng khả năng tạo xoáy và kiểm soát bóng)
E tưởng bác Linh chỉ dùng dầu cá Omega, hóa ra dùng cả Falco à :rolleyes:

d2vice

Thượng Sỹ
Bác nào bắt đầu tập bằng những cây vợt 729 mấy trăm k thì chuyển sang tàu đạo là dễ nhập môn ạk và e nghĩ sẽ ít người bỏ tàu đạo
Còn bác nào bắt đầu tập mà đã carbon trợ lực nhiều rồi , xong tìm tòi trên mạng đánh H3 thì thường là 1 chỉ đc 1 thời gian là bỏ thôi

Acoustic

Đại Uý
Bác nào bắt đầu tập bằng những cây vợt 729 mấy trăm k thì chuyển sang tàu đạo là dễ nhập môn ạk và e nghĩ sẽ ít người bỏ tàu đạo
Còn bác nào bắt đầu tập mà đã carbon trợ lực nhiều rồi , xong tìm tòi trên mạng đánh H3 thì thường là 1 chỉ đc 1 thời gian là bỏ thôi
Mình chơi Tamca Sadius 3 năm rồi chuyển sang H3 thường không tune với Acoustic đc 2 năm rồi bạn, cũng thấy bình thường mà bạn.

Bình luận từ Facebook