Vào keo cốt vợt

ovtcharov

Thượng Sỹ
Tranh thủ trận Đức - Pháp, em vào keo cho cây Innerforce ZLC mới kẹp nách Japan về,
trình tự như sau:
1. Ra cửa hàng sắt thép đinh vít gia dụng, mua lấy chai (lọ) sơn phủ không màu (nhớ là
loại không màu thì có nắp màu trắng trong các bác nhé), giá 35K

2. Nếu cẩn thận thì mua thêm miếng giấy ráp mịn để gọt cho phần mang cá trơn không
bị cấn tay khi cầm vợt, giá từ 10 - 15K
3. Lấy băng dính trong, bản to, dán một đường song song với mép dưới của cán để chỗ
mang cá không bị lem mồ hôi tay, có thể xê dịch vị trí vào sâu hơn tùy theo nhưng em
nghĩ không nên đưa vào sâu quá sẽ ảnh hưởng đến độ kết dính của keo với cốt và mút.

(Nhớ làm 2 mặt như nhau luôn ợ)

Dùng giấy dán đè lên dải băng dính trong để khi phun sơn không bị loang sang phần mặt
cốt. Để cố định các bác ịn cho nó một phát băng dính là xong chuyện.

4. Thao tác sơn: Trước khi sơn (phun), các bác nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng là trước
khi dùng nên dựng đứng chai sóc đều và nhiều lần cho sơn ngấu mịn, khi phun thì chúc
đầu xịt xuống để phun (chứ không phải chổng lên trên đâu nhé). Như em thì tay trái cầm
phần bọc giấy, để cán chúc xuống dưới, xịt đều vào những phần hở hang. Nếu chỗ nào có
lượng keo hơi dầy thì có thể dùng bông ngoáy tai lăn nhanh cho phẳng. Sau đó để nơi khô
thoáng chờ loạt đầu tiên khô (khoảng 10 - 15 phút) rồi làm lại như vậy với lớp thứ 2. Em
nghĩ 2 lớp là đủ rồi.

Và đây là chuôi vợt sau khi hoàn thành, không trơn trượt, sần bám, sạch sẽ. Bonus thêm
vài tấm nữa nhìn cho nó mấu này:

Đẹp chưa? Như vậy, nếu không tính tiền miếng giấy ráp mịn 15K thì chi phí cho việc phun
sơn chuôi vợt rất rẻ và dễ làm. Một lọ sơn phun 400ml có thể dùng được (em dự) đến cả
trăm lần chứ không ít, tha hồ mà sóc chai cho nhau, xịt cho nhau nhé ;)

Thôi, giờ em dán keo cắt mút rồi dán viền BTY đây để mai còn thử kiếm, chúc các bác
tự sướng thành công.
Loại sơn này có làm bay chữ in trên cốt không bạn./ chứ tôi thấy sơn ATM làm bay chữ và còn làm mờ cả logo dưới lớp mica nữa cơ

duc.ha

Binh Nhất
Loại sơn này có làm bay chữ in trên cốt không bạn./ chứ tôi thấy sơn ATM làm bay chữ và còn làm mờ cả logo dưới lớp mica nữa cơ
dán keo cán vợt lam gi bạn ơi , t thấy đánh nó trơn va dính làm sao ấy k tự nhiên . .. chủ yếu làm sao bảo vệ cạnh vợt khi va chạm với mặt bàn thui ..

lion

Đại Tá
Bình thường em có keo sơn gì đâu, rưng mà tại cây Inner ZLC có cái cán màu vàng nổi nhất nên không nỡ để xỉn màu nên em làm vậy thôi ạ. Lúc chưa dùng thì có cảm giác hơi dính tí, qua 2,3 đường là lại ok ngay.

nam130

Trung Uý
Đánh dc một thời gian rồi có vào keo dc k các bác nhỉ ,nhiều mồ hôi vào cán xót vợt quá :((
Theo minh có mồ hôi vào cán rồi thì không nên vào keo vì nếu vào keo mô hôi thấm trong cán vợt không bay hơi ra được khi đó vợt sẽ nặng và mau hỏng.
Chỉ nên vào keo khi mới mua về.

nam130

Trung Uý
Bình thường em có keo sơn gì đâu, rưng mà tại cây Inner ZLC có cái cán màu vàng nổi nhất nên không nỡ để xỉn màu nên em làm vậy thôi ạ. Lúc chưa dùng thì có cảm giác hơi dính tí, qua 2,3 đường là lại ok ngay.
Bác vào keo đẹp lắm. Bác ko phải hối hận đâu, vợt lúc nào long lanh, nếu hơi dính bác cuốn cán vào.
Cây Sar tem đồng của e vào keo dùng 5-6 năm nay rồi vẫn long lanh, đi đến đâu chơi cũng bị gạ bán

lion

Đại Tá
Bác vào keo đẹp lắm. Bác ko phải hối hận đâu, vợt lúc nào long lanh, nếu hơi dính bác cuốn cán vào.
Cây Sar tem đồng của e vào keo dùng 5-6 năm nay rồi vẫn long lanh, đi đến đâu chơi cũng bị gạ bán

Có đồng mình càng thêm tự tin, cảm ơn bác nhiều ạ.
Lúc chưa dùng thì hơi dính tí xíu, nhưng dùng rồi thì
mồ hôi ra là vừa, thực tế em phải dùng khăn lau mồ
hôi tay suốt ;)

o3ma

Đại Tá
Có đồng mình càng thêm tự tin, cảm ơn bác nhiều ạ.
Lúc chưa dùng thì hơi dính tí xíu, nhưng dùng rồi thì
mồ hôi ra là vừa, thực tế em phải dùng khăn lau mồ
hôi tay suốt ;)
Giống y tôi, mồ hôi tay nhiều dã man.

Bình luận từ Facebook