Vào keo cốt vợt

tosiosHD

Đại Tá
Mình có đây nhưng ở xa quá chứ gần sẽ cho bạn 1 ít mà trang điểm cho cốt, hi!
Oh, nhà bạn xa là ở đâu? Mình ở Hải Dương. Hi vọng bạn ko ở tận...Hoàng Sa chứ? Haha. Nếu được phép, mình sẽ gửi cốt để bạn vào keo giúp mình. Chi phí công, bồi dưỡng bao nhiêu bạn cứ nói. Haha!

Daoky09

Đại Tá
Oh, nhà bạn xa là ở đâu? Mình ở Hải Dương. Hi vọng bạn ko ở tận...Hoàng Sa chứ? Haha. Nếu được phép, mình sẽ gửi cốt để bạn vào keo giúp mình. Chi phí công, bồi dưỡng bao nhiêu bạn cứ nói. Haha!
Việc vào keo cán vợt đối với mình quá đơn giản, chỉ tiếc các bạn ở xa, nếu gần lúc nào mình cũng có thể giúp các bạn. Một lọ keo 502 có thể vào cho 50 cái vợt, vị tri hết 100đ một cái thôi mà. Bạn xem cây Amultart của mình chơi từ năm 2008 đến giờ vẫn như mới.

Last edited:

tunghatri

Đại Tá
Vậy cho hỏi nhà bạn ở đâu? Mình muốn nhờ bạn vào keo giúp mình, hoặc muốn bạn bán cho mình 1 ít. Chứ mua 1 lọ keo đó (hình như 200k) mà vào mỗi cốt vợt thì hơi phí. Được không bạn?!
mình ở hà nội.rât tiếc lọ keo đó do mình để bừa bãi,con gái mình nó ngịch hỏng mất rồi

tosiosHD

Đại Tá
Việc vào keo cán vợt đối với mình quá đơn giản, chỉ tiếc các bạn ở xa, nếu gần lúc nào mình cũng có thể giúp các bạn. Một lọ keo 502 có thể vào cho 50 cái vợt, vị tri hết 100đ một cái thôi mà. Bạn xem cây Amultart của mình chơi từ năm 2008 đến giờ vẫn như mới.
+ Thực sự mình đang quan tâm tới loại keo Isure của Xiom như bạn tunghatri nói, chứ vào keo 502 mình đã vào nhiều lần cho các cốt Darker rồi. Nhưng thực sự keo 502 vào đánh có vẻ trơn tay bạn ạ. Hay bạn có cách vào keo 502 mà không trơn tay?

tunghatri

Đại Tá
+ Thực sự mình đang quan tâm tới loại keo Isure của Xiom như bạn tunghatri nói, chứ vào keo 502 mình đã vào nhiều lần cho các cốt Darker rồi. Nhưng thực sự keo 502 vào đánh có vẻ trơn tay bạn ạ. Hay bạn có cách vào keo 502 mà không trơn tay?
dòng darker vào keo 502 hay bị sảy ra tình trạng cháy gỗ,màu không còn được đẹp như trước,nhưng nếu dùng keo xiom thì mình không thấy tình trạng này mà nó cũng ko trơn như 502

Daoky09

Đại Tá
Vào keo nào cũng trơn hơn gỗ, vấn đề là vào ít thì trơn ít, vào nhiều thì đẹp hơn nhưng trơn nhiều bạn à! nếu biết cách vào thì vẫn đẹp mà trơn ít ( tuy nhiên không thể đẹp bằng vào nhiều được )

Daoky09

Đại Tá
Ngay cả keo Isure chống tước gỗ, khi vào mặt vợt, nếu không biết kinh nghiệm cũng rất dễ bong mặt vợt. kể cả có kinh nghiệm rồi thì độ bám của mặt vào cốt cũng giảm khá nhiều đó bạn.

duc.ha

Binh Nhất
Vậy cho hỏi nhà bạn ở đâu? Mình muốn nhờ bạn vào keo giúp mình, hoặc muốn bạn bán cho mình 1 ít. Chứ mua 1 lọ keo đó (hình như 200k) mà vào mỗi cốt vợt thì hơi phí. Được không bạn?!
để tự nhiên mà đánh bạn ơi ... mình thấy nhiều người vô keo cán vơt một thời gian ngắn cũng xã keo ah !!

tosiosHD

Đại Tá
dòng darker vào keo 502 hay bị sảy ra tình trạng cháy gỗ,màu không còn được đẹp như trước,nhưng nếu dùng keo xiom thì mình không thấy tình trạng này mà nó cũng ko trơn như 502
+ Uh, thế nên mình mới đang quan tâm đến cách vào keo của bạn mà. Chứ như bạn Daoky09 nói ở trên thì mình cũng biết sơ qua keo 502 vào sẽ có tình trạng ntn rồi. Kiểu này phải quyết tâm đầu tư 1 lọ Xiom rồi.

acemjss

Trung Tá
E nghĩ là nên vào viền cốt thôi các bác ạ. Chứ cán vào làm gì, để cán ngấm mồ hôi đen đen bẩn bẩn mới đẹp. Chứ sáng quá nhìn cứ dại dại

LGB

Thượng Sỹ
Mình ở Lâm Đồng, mình mua Isure để chống tước gỗ mặt vợt (hiệu quả rất tốt nếu vừa đủ lượng) chứ thực ra thì mình cũng chưa vào keo cán vợt bằng loại này nên không biết có hiệu quả không.

duc.ha

Binh Nhất
hi !!! Mình đang tìm cách bảo vệ viền cốt vợt ( va đập khi chiến ) các Bác nào có cao kiến cho xin it ý kiến .. thank !!

dokhoa33

Đại Tá
các bác cho em hỏi lại ạ:e thấy có nhiều người còn vào keo cả viền vợt như vậy có ảnh hưởng đến cốt không các bác nhở??? gỗ là đặc tính hút ẩm nếu viền mà vào keo nữa thì không khí ẩm nó thoát đi đâu hả các bác??

phungducthang

Đại Tá
nhỏ keo xong lấy giấy giáp mịn đánh là nó sẽ bóng đúng ko a?
Mua keo 502 đểu (Chỉ nên dùng 502 đểu, khô chậm hơn không bị cháy...). Nhỏ vài dọt lên miếng thủy tinh, hay đít chén bát gì đó, dùng bông ngoáy tai chấm và quét đều là xong.
Lưu ý:
- Dùng băng keo dán che chắn những chỗ tiếp giáp để khi quét keo không bị lem nhem sang.
- Chỉ nên vào keo mang cá và cạnh vợt, đối với cán thì tùy loại cán và có thể chỉ vào keo 1 phần nào đó cần thiết. Nếu vào keo cán thì khi quét keo cứ quét đi lại đến lúc keo khô hẳn thì lớp keo sẽ hơi sần không trơn lắm.
- Trước khi vào keo nên thử quét lên 1 cái gì đó để kiểm tra và quen với thao tác khi làm thật sẽ chuẩn hơn.

Đây là 1 cốt Darker tự vào keo bằng 502, cán khá sần cầm rất ổn... Cán Darker thường chỉ là 1 miếng gỗ liền không ghép, loại gỗ này nếu không vào keo khi chơi 1 thời gian thấm mô hôi hay bị thâm lại rất xấu. Cán Darker rất nên vào keo, còn các loại cán bằng loại gỗ khác hoặc ghép gỗ thì không cần thiết.

nam130

Trung Uý
Mua keo 502 đểu (Chỉ nên dùng 502 đểu, khô chậm hơn không bị cháy...). Nhỏ vài dọt lên miếng thủy tinh, hay đít chén bát gì đó, dùng bông ngoáy tai chấm và quét đều là xong.
Lưu ý:
- Dùng băng keo dán che chắn những chỗ tiếp giáp để khi quét keo không bị lem nhem sang.
- Chỉ nên vào keo mang cá và cạnh vợt, đối với cán thì tùy loại cán và có thể chỉ vào keo 1 phần nào đó cần thiết. Nếu vào keo cán thì khi quét keo cứ quét đi lại đến lúc keo khô hẳn thì lớp keo sẽ hơi sần không trơn lắm.
- Trước khi vào keo nên thử quét lên 1 cái gì đó để kiểm tra và quen với thao tác khi làm thật sẽ chuẩn hơn.

Đây là 1 cốt Darker tự vào keo bằng 502, cán khá sần cầm rất ổn... Cán Darker thường chỉ là 1 miếng gỗ liền không ghép, loại gỗ này nếu không vào keo khi chơi 1 thời gian thấm mô hôi hay bị thâm lại rất xấu. Cán Darker rất nên vào keo, còn các loại cán bằng loại gỗ khác hoặc ghép gỗ thì không cần thiết.

Bác vào keo đẹp quá. Vợt này đánh vài năm vẫn như mới vài đặc biệt cán vợt ko bị hôi.

Bình luận từ Facebook