Vào keo cốt vợt

tosiosHD

Đại Tá
đảm bảo bác ah.em đã làm cho nhiều người rồi.cán vợt gần như gữ nguyên hiện trạng,không bị xảy ra tình trạng cháy gỗ như 502.Bác cứ vào 1 lớp mỏng rồi để khô sau 4h là ok
+ Điều quan trọng là sau khi vào keo, cán có trơn không? Vì mùa hè này đánh ra mồ hôi nhiều lắm, mình sợ đánh vào bóng không đánh, lại đánh vào...mặt anh em thì chết!

tunghatri

Đại Tá
+ Điều quan trọng là sau khi vào keo, cán có trơn không? Vì mùa hè này đánh ra mồ hôi nhiều lắm, mình sợ đánh vào bóng không đánh, lại đánh vào...mặt anh em thì chết!
bác vào 1 lớp mỏng thì ok,độ trơn gần như không đáng kể,mà lại sạch nữa

tosiosHD

Đại Tá
Vậy cho hỏi nhà bạn ở đâu? Mình muốn nhờ bạn vào keo giúp mình, hoặc muốn bạn bán cho mình 1 ít. Chứ mua 1 lọ keo đó (hình như 200k) mà vào mỗi cốt vợt thì hơi phí. Được không bạn?!

seven25

Trung Uý
Các Bác có cách nào trống trơn cốt vợt k nhỉ,mùa này đánh mồ hôi tay ra nhiều quá,k cầm chắc vợt được :(

dokhoa33

Đại Tá
e không hiểu vào keo bằng 502 thì vào kiểu j ạ? e thấy keo nó khô nhanh lắm. Bác nào hướng dẫn chi tiết cho e được không ạ?

lehuy2507

Đại Tá
e không hiểu vào keo bằng 502 thì vào kiểu j ạ? e thấy keo nó khô nhanh lắm. Bác nào hướng dẫn chi tiết cho e được không ạ?

Hi Bác,

Em có 1 cách vào keo 502 và hiện tại Em đang vào cho TMB ZLC của Em như sau :

1, Bác lấy 1 ít bông gòn cuộn tròn theo kích thước tay cầm để dễ quét lên cán vợt

2, Nhỏ keo 502 trên bề mặt nào đó chống thấm , sau đó lấy cục bông gòn đã cuộn tròn thấm keo 502 vào ( Điều đặc biệt là bông gòn thấm được 502 nhưng không cháy khô ) => Không khác gì Bác thấm với nước thông thường :)

3 , Sau khi thấm thì Bác quét đều lên cán vợt ( Thường thì mình quét 1 lớt mỏng là thấy ok rồi ) , nhớ là phải che đi những chỗ nào không cần thiết vào keo nhé Bác

4, Ngoài ra, Bác có thể lấy giấy nhám siêu mịn (10k/miếng) , nhúng ít nước và đánh lại để cho đẹp hơn :D

Vài lời chia sẻ . Chúc Bác sớm tìm được giải pháp cho riêng mình

Thân,
Lê Huy ;)

acemjss

Trung Tá
Hi Bác,

1, Bác lấy 1 ít bông gòn cuộn tròn theo kích thước tay cầm để dễ quét lên cán vợt

2, Nhỏ keo 502 trên bề mặt nào đó chống thấm , sau đó lấy cục bông gòn đã cuộn tròn thấm keo 502 vào ( Điều đặc biệt là bông gòn thấm được 502 nhưng không cháy khô ) => Không khác gì Bác thấm với nước thông thường :)

3 , Sau khi thấm thì Bác quét đều lên cán vợt ( Thường thì mình quét 1 lớt mỏng là thấy ok rồi ) , nhớ là phải che đi những chỗ nào không cần thiết vào keo nhé Bác

4, Ngoài ra, Bác có thể lấy giấy nhám siêu mịn (10k/miếng) , nhúng ít nước và đánh lại để cho đẹp hơn :D

Thân,
Lê Huy ;)
e nghe nói có cả cách phun keo PU hay keo gì đó đấy ạ. Thấy bảo thợ sơn lại xe máy hay dùng

phungducthang

Đại Tá
Hi Bác,

Thân,
Lê Huy ;)
Cơ bản là như vậy, nhưng theo kinh nghiệm của tôi xin bổ sung thêm 1 chút:
- Mua keo 502 đểu không dùng loại xịn, loại đểu lâu khô hơn - an toàn hơn - dễ thao tác hơn...
- Nên quét thử lên 1 cái gì đó bằng gỗ, mục đích: Kiểm tra keo, thử cho quen tay và cảm giác để lúc làm thật sẽ chuẩn.
- Chỉ nên vào keo mang cá, cán gỗ 1 mảnh (Kiểu cán như Darker) vì loại cán này nếu thấm mồ hôi sẽ xuống màu rất xấu, còn các loại cán bằng gỗ ghép (Như Butterfly, Nittaku và nhiều loại cốt khác....) thì không nên vào keo, loại cán này không bị xấu đi nhiều, khi cần làm sạch không khó lắm.

nam130

Trung Uý
Các Bác có cách nào trống trơn cốt vợt k nhỉ,mùa này đánh mồ hôi tay ra nhiều quá,k cầm chắc vợt được :(
Bác mua cuốn cán vợt của Butterfly ( loại này đắt ) hoặc mua cuốn cán vợt Cầu Lông về cắt đôi, loại này rẻ lắm khoảng 15K. Mình thường dùng cuốn cán Cầu Lông

nam130

Trung Uý
e nghe nói có cả cách phun keo PU hay keo gì đó đấy ạ. Thấy bảo thợ sơn lại xe máy hay dùng
Đúng rồi, dùng phu sơn PU rất bóng và đẹp, cây Sarius tem đồng của mình phun từ lúc mới mua nên giờ trông lúc nào cũng mới. Bạn hỏi các hàng đồ gỗ hoặc sơn xe máy

songphaisock

Trung Tá
Vậy cho hỏi nhà bạn ở đâu? Mình muốn nhờ bạn vào keo giúp mình, hoặc muốn bạn bán cho mình 1 ít. Chứ mua 1 lọ keo đó (hình như 200k) mà vào mỗi cốt vợt thì hơi phí. Được không bạn?!
Em cũng định làm một chai mà đắt quá :confused:

acemjss

Trung Tá
Đúng rồi, dùng phu sơn PU rất bóng và đẹp, cây Sarius tem đồng của mình phun từ lúc mới mua nên giờ trông lúc nào cũng mới. Bạn hỏi các hàng đồ gỗ hoặc sơn xe máy
cái đó người ta có bán dạng bình xịt ko bác, hay người ta phun bằng máy nén khí

nam130

Trung Uý
cái đó người ta có bán dạng bình xịt ko bác, hay người ta phun bằng máy nén khí
Son PU Người ta phun bằng máy nén khí.
Dạng bình xịt bạn có thể đến hàng tạp hóa xây dựng hỏi mua loại sơn Bóng không mầu cảu Việt Nam, Sơn ĐẠI BÀNG.

acemjss

Trung Tá
Son PU Người ta phun bằng máy nén khí.
Dạng bình xịt bạn có thể đến hàng tạp hóa xây dựng hỏi mua loại sơn Bóng không mầu cảu Việt Nam, Sơn ĐẠI BÀNG.
sơn đại bàng này như là sơn sắt í bác, Có ảnh hưởng gì đến gỗ ko nhỉ?

MaiXuanViet

Moderator
Chủ thớt hỏi keo vào viền mà các bạn cứ nhầm bàn qua keo vào cán vợt hết thế. ^^

Viền thì vào keo 502 cũng được mà bạn, mình vẫn chủ yếu vào bằng keo 502, nếu có hôn bàn thì cốt chỉ móp vào chứ không nát bươm ra. Nếu bạn ở vùng biển thì có thể đi xin loại keo trám thúng chèo của các ngư dân, keo đó dày và chắc lắm.

dokhoa33

Đại Tá
e thấy có nhiều người còn vào keo cả viền vợt như vậy có ảnh hưởng đến cốt không các bác nhở??? gỗ là đặc tính hút ẩm nếu viền mà vào keo nữa thì không khí ẩm nó thoát đi đâu hả các bác??

LGB

Thượng Sỹ
Mình có đây nhưng ở xa quá chứ gần sẽ cho bạn 1 ít mà trang điểm cho cốt, hi!

Bình luận từ Facebook