Vài dòng cảm nhận về Andro Rasant Turbo

Có bác nào đánh rs tubo và powe spon với ANDRO STREIBL-Z chua ah cho mình xin chút cảm nhận.Cốt va mút cộng hưởng với nhau như vợ với chồng... nên có thể đánh hay với cốt này cốt khác thì lai.. nên cho nhiều kêt quả và cảm nhận khác nhau!Có bác nào đánh rồi chia sẻ với mình với đang định thử hai mặt này
E trả lời cho bác nhé, cây này e đã chơi 1 thời h. Tốc độ cao nảy khô ( hinoki lớp ngoài mà ) nhưng bám hơn xíu so với dòng schlager = tốc độ, về 2 miếng mút trên kết hợp tốt nhất với Trierber z là rs powersponge - nhưng người nào mê mút cứng hơn thì nên chọn tubo - rs thường kết hợp không bằng 2 mút trên ( lý do tốc độ ok nhưng banh ít xoáy )
Nếu cốt mút muốn cộng hưởng như vợ và chồng đánh đã thì bác nên đánh rs power bên phải - trái đánh hxer powersponge ( muốn cứng hơn đánh duro)
Mình đã kết hợp cốt này với dòng ten 05 - 64 -80 rồi banh có độ xoáy cao hơn nhưng tốc độ thì ko bằng - kĩ thuật đánh banh mỏng không cấn banh sẽ rất dẽ rớt lưới
Vài chia sẻ a e chém nhẹ tay

turbo dán vào Amutart đánh FH có hợp không các bác, có nảy quá không nhỉ?
Tiện trả lời luôn bác này ko hợp bằng rs power, thật sự khó giải thích tường tận bằng văn viết để bác hiểu nhưng đại khái là e này đánh với tubo với rs thường đánh mỏng rất dễ rớt và xoáy ko cao - nhưng kết hợp với rs power lại khác ko rớt banh khi đánh mỏng và độ xoáy cao hơn tốc độ so với 2 em kia o thua là mấy

blueh

Thiếu Uý
bạn cho mình hỏi mình đánh TimoBoll ZLC thì đánh Rasant bên FH có hợp ko? và nên kết hợp với RS nào? thường, turbo hay powersponge? cám ơn nhé

hoantopas

Đại Tá
bạn cho mình hỏi mình đánh TimoBoll ZLC thì đánh Rasant bên FH có hợp ko? và nên kết hợp với RS nào? thường, turbo hay powersponge? cám ơn nhé
Theo Mình thì bạn dùng Rasant Turbo, mình đã dùng Rasant Turbo cho cây Super ZLC Zhang Jike, rất tuyệt vời bạn à, mút bền, bám xoáy và phát lực tốt, mình dùng keo sữa nên bóc ra dán vào 3 lần mà mút không hề bị co tý nào. Nói chung là mút Rasant Turbo rất đáng dùng

Dũng Cửu

Đại Tá
Rasant turbo so với HD thì thế nào vậy các bác, có bác đã chơi qua cả 3 loại R turbo - HD - Target ultim 47.5 cho em xin cai so sánh được ko.
SPEED :RASANT TURBO > HEXER HD
SPIN :RASANT TURBO> HEXER HD
CONTRO: RASANT TURBO > HEXER HD
Với lối đánh tấn công thì quả thật theo ý kiến mình cảm nhận thì rasant turbo nhỉnh hơn dễ đánh,dễ chơi bền và hiệu quả ^_^

storm

Thượng Sỹ
Theo Mình thì bạn dùng Rasant Turbo, mình đã dùng Rasant Turbo cho cây Super ZLC Zhang Jike, rất tuyệt vời bạn à, mút bền, bám xoáy và phát lực tốt, mình dùng keo sữa nên bóc ra dán vào 3 lần mà mút không hề bị co tý nào. Nói chung là mút Rasant Turbo rất đáng dùng
Bác cho e hỏi, e thấy RS turbo khá cứng, trước e đánh mút rất mềm, giờ chuyển sang e này thấy rất khó đánh, vậy bác có thể chỉ cho e cách phát lực đối với dòng mút cứng ntn đc ko ạ? nên đánh mỏng bóng hay là dày bóng lên ạ? thanks bác nhìu

Hôm qua là buổi mình test miếng này nhiều nhất. Vẫn khẳng định 2 chữ tuyệt vời. Giật moi, giật xung quá ngon lành. Bạt thì mất bóng. Bắt ngắn rất cảm giác, an toàn. Gò cắt ok.
Mình có chuyển qua đánh trái thì cũng rất ngon. Mình có thể nói nó hợp cốt cứng, có carbon.
Về độ bền tuy chưa khẳng định được nhưng sau 1 tuần chua thấy nổi gai dù ít, miếng mút cứ như mới cắt. Còn việc co lại thì mình mới đánh nên không biết. Nhưng mình dán bằng keo sữa chắc là không có gì. Vài dòng lúc rảnh rỗi.
Bia Bia Bia
cho e ? bác dán rasant tubo trên cốt gì mà lại nói nó hợp cốt cứng ạ !

Hoangvn1111

Trung Sỹ
Mình đang đánh Ten05. Do nhu cầu thay mút mới, mình định lắp cho FH em Ten80, nhưng lại nghe một số bạn (là cao thủ) bảo Ten mặc dù bóng qua có tốc độ và xoáy nhưng nó vẫn cứ "hiền hiền" làm sao ấy, đối phương rất dễ chụp bóng hoặc giật phản công. Đường bóng của Ten nó quá "sư phạm", không có ác độc như mấy thằng khác. Thế là qua lời tư vấn cùng với tìm hiểu thêm trên các diễn đàn nước ngoài mình quyết định cắt miếng Andro Rasant Turbo cho bên FH. Sau 1 buổi test em nó, chỉ 2 từ ngắn gọn: tuyệt vời. Thảo nào tụi nước ngoài khen miếng này quá chừng, chúng nó đánh giá hơn cả Ten05 va Ten80 luôn.
Lớp lót bọt khí màu xanh rắn lục, khá mềm. Bề mặt topsheet thì hơi đỏ đục. Mút khá nhẹ. Khi lắp vào thì cả combo mình nhẹ hẳn. Nhẹ hơn Ten05 nhiều. Mình đánh con này với cây bảo kiếm Sahara.
Đôi công đều: bóng đi chính xác và tốc độ. Tiếng bóng lớn và rõ.
Giật đều: bóng xoáy và vọt, cảm giác đánh nhẹ nhàng nhưng bóng vẫn đi ào ào.
Chặn bóng rất cảm giác, kiểm soát tốt.
Nói chung dùng miếng này mình cảm nhận được từng cú đánh, từng cú phát lực.
Về độ bền thì mình tham khảo trên mạng bảo nó rất bền. Những người xài Rasant nhận xét nó bền, nên chắc Rasant Turbo cũng bền.
Giá tiền thì chỉ 950K. Rất kinh tế nếu so với Ten.
Nói chung những ai đang đánh Ten05 mà chuyển qua miếng này thì hoàn toàn yên tâm, những ai định chơi Ten mà ngại tốn tiền thì cũng nên chơi miếng này. Còn những ai thích cảm giác lạ hay muốn tạo ra một sự hưng thú mới thì cũng nên thử miếng này.
Đây là so sánh Ten05 - Ten80 - RasanTurbo (tham khảo trên mạng)
Tốc độ. : 9.3 - 9.4 - 9.7
Xoáy : 9.4 - 9.4 - 9.7
Kiểm soát : 8.3 - 9.1 - 9.1
Độ bền : 8.0 - 8.4 - 10.0

Trên đây là vài dòng cảm nhận của mình về Andro Rasant Turbo, một sp mới của hãng Andro. Mong các bác khác cùng chia sẻ. Bia Bia Bia
729 Super Carbon Special Limited
FH: Andro Rasant Turbo
BH: Yasaka Mark V
Mot mat vot tuyet voi gianh cho FH cot vot carbon. Tuyet voi! Khong the tin duoc :) Bjabjabja :):):)

hiep_csb

Trung Sỹ
E vừa mới lấy e rasant tubor, cảm nhận đầu tiên là cứng. Để 1 thời gian nữa sẽ review lại cho các bác :D

kentoushi

Binh Nhì
Mình đang dùng vợt Sadius, FH đang là Rasant Grip, BH vẫn là Yasaka do chưa có điều kiện thay mặt mới. Nghe các bác tư vấn và các thông số thì e quyết định thay mặt Yasaka bằng Rasant Turbo, và đảo lại vợt vs BH là Grip và FH là Turbo. Như thế ổn chứ các bác. E dùng sang mặt Grip 1 thời gian nên khá quen với mặt trung bình - cứng rùi nên ko sao nhỉ. Thank chủ thớt đã tư vấn thêm về thông số of Rasant Turbo.

Trainee

Đại Tá
Mình đang dùng vợt Sadius, FH đang là Rasant Grip, BH vẫn là Yasaka do chưa có điều kiện thay mặt mới. Nghe các bác tư vấn và các thông số thì e quyết định thay mặt Yasaka bằng Rasant Turbo, và đảo lại vợt vs BH là Grip và FH là Turbo. Như thế ổn chứ các bác. E dùng sang mặt Grip 1 thời gian nên khá quen với mặt trung bình - cứng rùi nên ko sao nhỉ. Thank chủ thớt đã tư vấn thêm về thông số of Rasant Turbo.
Combo này đảm bảo đập voi cũng chết, và có lẽ đánh bóng 44+ là ngon! Tiếc là giờ đang chỉ mới đánh bóng 40+ thui! :D

diamond

Trung Uý

Cốt cứng gặp mặt cứng em e là khó oánh đó bác.

kentoushi

Binh Nhì
Cốt cứng gặp mặt cứng em e là khó oánh đó bác.

Thank bác đã nhắc nhở nhưng 1 khi đã quen mặt cứng ko thích chơi mặt mềm nữa bác ạ. Đánh mặt mềm mà kê vợt hay bị rúc lưới nếu ko dùng thêm tí lực. Chứ mặt cứng thì chỉ cần điều chỉnh mặt vợt là OK ạ.

Bình luận từ Facebook