Vài dòng cảm nhận về Andro Rasant Turbo

MaiXuanViet

Moderator
em đang đánh 64. thế chắc phải đánh thử 05 xem thế nào. chơi 05 có cần tinh tế hơn 64 không nhỉ

Giật 64 được chắc chắn giật 05 được, giật 05 được chưa chắc giật 64 sẽ ổn!

Ten 05 nó cắn xoáy hơn, bóng kéo lên tốt hơn 64 nên dễ vào bàn hơn, 64 thì dễ tụt lưới hơn khi gặp bóng nặng. Rất ít người chơi 64 bên phải cũng vì lý do đó.

Theo mình thì 05 mới là mút tầm trung và xa bàn, 64 thì dùng ôm bàn chặn đẩy đôi công mới phát huy được ưu điểm. Mà cũng tùy rơ tùy cảm nhận thôi.hihi.

Quay lại chủ đề miếng Rasant Turbo nào :)

Last edited:

hermesqn

Trung Uý
À còn vài điểm nổi bật của Rassant Turbo nữa mà mình quên nói: đó là rất dai và bền, mấy miếng mút như Ter hay calibra đánh rất nhanh nổi gai nhưng riêng miếng Rassant Turbo thấy ít nổi gai (giống rakza7).

KongLingHui

Binh Nhì
Giật 64 được chắc chắn giật 05 được, giật 05 được chưa chắc giật 64 sẽ ổn!

Ten 05 nó cắn xoáy hơn, bóng kéo lên tốt hơn 64 nên dễ vào bàn hơn, 64 thì dễ tụt lưới hơn khi gặp bóng nặng. Rất ít người chơi 64 bên phải cũng vì lý do đó.

Theo mình thì 05 mới là mút tầm trung và xa bàn, 64 thì dùng ôm bàn chặn đẩy đôi công mới phát huy được ưu điểm. Mà cũng tùy rơ tùy cảm nhận thôi.hihi.

Quay lại chủ đề miếng Rasant Turbo nào :)
Jun Mizutani xài 2 miếng Ten 64 đó - rơ trung bình và xa bàn ! Còn Timo Boll - Ovtcharov đa số là ôm bàn nên xài Ten 05 - hình như 2 miếng luôn thì phải ! Còn tớ thì FH chơi Tàu lai mà - BH mới chơi Ten 64 hoặc 05 có gì chơi đó - thỉnh thoảng xoay vợt giật phát để thay đổi nhịp làm đối thủ loạn cả lên ! Keke :eek::eek::eek:

yeuvo_216

Thượng Sỹ
mình đang dùng 05fx với GA giật gần hay xa hay đối thì cũng k bị thiếu lực mà.andro rasan turbo thì mình chưa được thử nhưng mình nghĩ nó cũng k hơn được hẳn ten như bác chủ thớt nói đâu.bởi vì mình cũng đã thử qua mút rasan thường rồi.cứng lắm và rất khó đánh.k biết miếng turbo có cứng như miếng đó k????

MaiXuanViet

Moderator
Jun Mizutani xài 2 miếng Ten 64 đó - rơ trung bình và xa bàn ! Còn Timo Boll - Ovtcharov đa số là ôm bàn nên xài Ten 05 - hình như 2 miếng luôn thì phải ! Còn tớ thì FH chơi Tàu lai mà - BH mới chơi Ten 64 hoặc 05 có gì chơi đó - thỉnh thoảng xoay vợt giật phát để thay đổi nhịp làm đối thủ loạn cả lên ! Keke :eek::eek::eek:

Đẳng cấp quốc tế nó khác phong trào bạn ạ, quốc tế thì làm gì có miếng mút nào dành cho rơ chặn đẩy, chẳng qua người chơi phong trào họ rút ra kinh nghiệm chơi hợp với từng loại mút thôi. Bạn có thể xoay vợt giật mà ko loạn động tác thì đúng là cao thủ rồi, mong được chỉ giáo. :)

hermesqn

Trung Uý
mình đang dùng 05fx với GA giật gần hay xa hay đối thì cũng k bị thiếu lực mà.andro rasan turbo thì mình chưa được thử nhưng mình nghĩ nó cũng k hơn được hẳn ten như bác chủ thớt nói đâu.bởi vì mình cũng đã thử qua mút rasan thường rồi.cứng lắm và rất khó đánh.k biết miếng turbo có cứng như miếng đó k????

turbo cứng hơn đó bạn, rassant trung bình thôi, có lẽ tại bạn dán vào cốt cứng chăng?

Proximang

Đại Uý
T64 đánh trái, 05 hoặc 80 đánh phải là ok. Cảm giác của T80 giống 05 khoảng 80%. So với 05 thì miếng Rasant thường còn nặng hơn nữa. Chỉ có Rasant đời sau này nặng ngang ngữa 05. Mình thấy mút bọt khí thì thằng nào cũng nặng hết, cắt ra toàn tầm 48gr.

mieng nay so voi xiom pro thi sao e ? xiom pro co giong mut tau ko ta ?

KongLingHui

Binh Nhì
Đẳng cấp quốc tế nó khác phong trào bạn ạ, quốc tế thì làm gì có miếng mút nào dành cho rơ chặn đẩy, chẳng qua người chơi phong trào họ rút ra kinh nghiệm chơi hợp với từng loại mút thôi. Bạn có thể xoay vợt giật mà ko loạn động tác thì đúng là cao thủ rồi, mong được chỉ giáo. :)
Mình ôm bàn giật đờ mi mà - cho nên mút nào thì giật cũng được hết - ăn thua là xoáy nhiều xoáy ít - tốc độ cao hoặc tốc độ chậm thôi - chứ động tác thì vẫn không có gì thay đổi ! :cool::cool::cool:

yeuvo_216

Thượng Sỹ
turbo cứng hơn đó bạn, rassant trung bình thôi, có lẽ tại bạn dán vào cốt cứng chăng?

có lẽ vậy.tại mình đánh thử rasan thường rồi.thấy khá là cứng và cảm giác nó cứ bì bì bóng.k được thật tay cho lắm.

thethao

Đại Tá
có lẽ vậy.tại mình đánh thử rasan thường rồi.thấy khá là cứng và cảm giác nó cứ bì bì bóng.k được thật tay cho lắm.

Mình thấy mút rassant đâu cứng lắm đâu bạn, mặt giật mình thấy bám bóng quá trời.....

MaiXuanViet

Moderator
Mình ôm bàn giật đờ mi mà - cho nên mút nào thì giật cũng được hết - ăn thua là xoáy nhiều xoáy ít - tốc độ cao hoặc tốc độ chậm thôi - chứ động tác thì vẫn không có gì thay đổi ! :cool::cool::cool:

Bá đạo thật! mong có dịp vào tp HCM được bạn chỉ giáo thêm. Bia

MaiXuanViet

Moderator
Mình thấy mút rassant đâu cứng lắm đâu bạn, mặt giật mình thấy bám bóng quá trời.....

Mút Rasant kỳ 1 chỗ là topsheet thì mềm nhưng spong thì hơi cứng. Nói chung cảm giác hoàn toàn khác các dòng mút khác, cảm giác như hầu hết 8 phần lực được tạo ra bởi spong, và 8 phần xoáy được tạo ra bởi topsheet. Mình thấy rơ xoáy thì hợp Rasant vì đủ lực so với yêu cầu, rơ lực thì không hợp lắm vì xoáy thì thừa mà lực thì thiếu.

Last edited:

songphaisock

Trung Tá
em choáng rồi. sao bác thì bảo 05 đánh ôm bàn. bác lại bảo 05 giật xa bàn thế này. có khi tẩu mút nhập cốt mất thôi

MaiXuanViet

Moderator
Hông biết shop có cho quánh thử không hợp thì trả lại không nhỉ :)

Ten05 mua miếng tròn rồi dễ bán lại lắm. Bạn múc 1 em thử 1 tgian nếu ko hợp rao bán lại cũng chả mất mát nhiều, nếu bảo quản tốt thì huề vồn hoặc lỗ 50k 100k là cùng.

chúmập

Thượng Sỹ
Rasant Turbo mềm hơn Rasant nhé các bác.
Miếng này mình cảm thấy nó nhẹ hơn Ten05. Là vì mình đang đánh miếng 05 bên FH, miếng nầy nhỏ hơn mặt cốt 1 chút. Mình lột ra, cắt dán miếng mới vào cầm thấy nhẹ hẳn, cái này mình cảm nhận đc mà, không cần cân đâu. Còn cả combo mình nhẹ là do bên BH mình xài mặt gai andro, nó nhẹ cực kì.

tuananhqb

Binh Nhì
Rasant turbo so với HD thì thế nào vậy các bác, có bác đã chơi qua cả 3 loại R turbo - HD - Target ultim 47.5 cho em xin cai so sánh được ko.

hermesqn

Trung Uý
Rasant Turbo mềm hơn Rasant nhé các bác.
Miếng này mình cảm thấy nó nhẹ hơn Ten05. Là vì mình đang đánh miếng 05 bên FH, miếng nầy nhỏ hơn mặt cốt 1 chút. Mình lột ra, cắt dán miếng mới vào cầm thấy nhẹ hẳn, cái này mình cảm nhận đc mà, không cần cân đâu. Còn cả combo mình nhẹ là do bên BH mình xài mặt gai andro, nó nhẹ cực kì.

em thì chưa có đánh thử nhưng anh ko nhìn trên bao bì NSX ghi rất rõ là rassant medium còn turbo thì hard sao =.="

Bình luận từ Facebook