Ủng hộ phong trào năm 2012 - giao bóng tung và không che

songlam

Trung Uý
Thế bác chủ thớt đã giao bóng ko che chưa? he he... Mình thấy bác Nghĩa bụm là tự giác nhất. Đi xem giải Phú Mỹ 2011 bác í giao bóng che (tay tung bóng không kéo về). Sang đến giải KTS và giải HCM 2012 bác í thay đổi hẳn...giao bóng khá đúng luật.

Last edited:

jaypark

Trung Sỹ
Cách ch?a b?nh ung thu hi?u qu? nh?t - [url]http://khoelasuong.vn[/url] - Kho? LÃ* Su?ng

Ngh? si HÃ*i n?i ti?ng ANH VU b? Ung thu

http://khoelasuong.vn - Kho? LÃ* Su?ng

L?i chia s? du?c ghi l?i trong l? t?ng k?t cu?i nam c?a công ty NONI Vina t? ch?c t?i Nh?c vi?n TP.HCM).

Vu dã t?ng s? d?ng NONI cách dây hon 4 nam, th?i dó Anh Vu b? Kh?i u D?i trÃ*ng còn g?i Ung thý giai ðo?n d?u, dang chuy?n sang giai do?n 2 vÃ* dã hóa tr? du?c 6 d?t thu?c kèm theo t?p yoga. R?i Anh Vu g?p 1 anh Tý v?n Viên gi?i thi?u v? NONI. Do công vi?c c?a Anh Vu thý?ng xuyên ph?i ch?y xô vÃ* nói r?t nhi?u, nói r?t l?n nên cung thý?ng hay b? c?m nhýng t? khi s? d?ng NONI, Anh Vu th?c s? c?m th?y ngý?i mình kh?e h?n lên. Khi u?ng NONI Anh Vu u?ng thêm ný?c r?t nhi?u vÃ* khi xét nghi?m l?i Anh vu th?y trong ngý?i không còn b?nh gì. Anh Vu di lÃ*m nên tÃ*i chánh cung t?t, vì v?y Anh Vu ch?c ch?n s? s? d?ng NONI lâu dÃ*i d? s?c kh?e luôn ?n d?nh. Anh Vu có l?i khuyên t?t c? m?i ngý?i khi còn tr?, còn kh?e thì hãy nên s? d?ng NONI d? s?c kh?e luôn du?c d?m b?o.

BÃC NGUY?N TH? THÃŒN 61 tu?i

http://khoelasuong.vn - Kho? LÃ* Su?ng

T? 15 Khu 1 Phu?ng Mông Duong, Th? xã C?m Ph?, Qu?ng Ninh

tháng 4/2004 tôi khám vÃ* phát hi?n m?c b?nh Ung thý c? t? cung, giai do?n cu?i, lên b?nh vi?n K trung ýõng HÃ* N?i di?u tr? tôi tia x? 25 mui, truy?n 4 mui hóa ch?t. T? lúc m?c b?nh tôi 67kg d?n khi d? b?nh tôi còn 54kg, không truy?n n?i mui hóa ch?t th? 5, tinh th?n bi quan, ngý?i r?t y?u nên b?nh vi?n cho v? an u?ng d? an u?ng ph?c h?i trong 12 ngÃ*y. Vô tình có ngý?i b?n gi?i thi?u v? ný?c NONI, tôi nh? ngý?i em tôi bên M? mua giúp tôi NONI g?i g?p t? M? v? 2 chai. Sau khi dùng h?t 2 chai tôi vÃ*o b?nh vi?n khám l?i thì bác si r?t ng?c nhiên vì s?c kh?e c?a tôi có thay d?i rõ r?t. Tôi ti?p t?c truy?n thêm 1 mui hóa ch?t vÃ* tia thêm 8 mui tia x? d? phòng n?a thì tôi ra vi?n. T? dó d?n nay tôi s? d?ng d?u d?n NONI vÃ* c? 6 tháng tôi vÃ*o vi?n khám 1 s?c kh?e d?nh k? 1 l?n. Qua siêu âm vÃ* ch?p phim ?nh thì d?n nay không còn bi?u hi?n gì c?a t? bÃ*o ung thý n?a. Tôi th?c lòng chia s? s?ng du?c d?n ngÃ*y hôm nay lÃ* nh? lo?i ný?c qu? nÃ*y.

Liên h?: Mr Ph?m Thái - 288 Du?ng CMT8, TP Thái Nguyên, DT: 0988.925.926 - 0912.737.838

saigonfc.vn

Đại Uý
Thế bác chủ thớt đã giao bóng ko che chưa? he he... Mình thấy bác Nghĩa bụm là tự giác nhất. Đi xem giải Phú Mỹ 2011 bác í giao bóng che (tay tung bóng không kéo về). Sang đến giải KTS và giải HCM 2012 bác í thay đổi hẳn...giao bóng khá đúng luật.

Con người lúc nào cũng vậy - hơn nữa là như vdv chuyên nghiệp thì chuyển thay đổi "che-không che" thì có gì là khó đâu. Chủ yếu là đối tượng mình đang thi đấu với mình là ai và con người thường hay "có qua-có lại" hi

bachchien

Binh Nhì
Giao bóng đúng luật là dễ nhất, trẻ con mới biết chơi cũng làm được. Còn những cao thủ không tung, che bóng, chọi... chỉ cốt ăn điểm bằng giao bóng hoặc dùng giao bóng để thành cao thủ.hi. Nhưng chơi với những người đó mình lại học tập được nhiều về đỡ giao bóng. Ủng hộ cả hai phe...

NTBB

Super Moderators
Tung bóng lên khi giao bóng là không hề khó- nhưng với một số ít thì nếu tung lên sẽ mất khá nhiều lợi thế. Không tung bóng khi giao tao ra được những đường bóng "rất dị và bất ngờ" - gây rất nhiều ức chế cho người cùng chơi.

Khi gặp nhưng rơ như thế này thì các bạn vẫn đánh bình thường - xin lưu ý là lúc đánh với rơ này thì nên thực hiện 6 không : không cười, không nói, không nước , không giờ, không bia, không rượu. hiiii

Cuối tuần rồi, mình xuống VT và được bạn thuythumattrang dẫn đi đến CLB Vietgas giao lưu. CLB có 5 bàn, khá đông vui. Tuy nhiên đa số các chiến binh mình gặp đều giao bóng ko tung 1 tý nào, có đ/c còn đục chọi thẳng cánh. Đến khi nói chuyện thì các bác ở đó nói "ở đây vậy đấy, quen rồi" (!?).

long thủ

Đại Tá
Cuối tuần rồi, mình xuống VT và được bạn thuythumattrang dẫn đi đến CLB Vietgas giao lưu. CLB có 5 bàn, khá đông vui. Tuy nhiên đa số các chiến binh mình gặp đều giao bóng ko tung 1 tý nào, có đ/c còn đục chọi thẳng cánh. Đến khi nói chuyện thì các bác ở đó nói "ở đây vậy đấy, quen rồi" (!?).

Phải chăng là xóm liều của giới BB :rolleyes:

guest

Trung Sỹ
Muốn bóng bàn nghiệp dư giao bóng đúng luật thì giống như muốn toàn dân không vứt rác ra đường. Điều này rất khó thực hiện trong tương lai gần. Với các bậc trung niên cao tuổi có thể thông cảm được, nhưng với thanh thiếu niên thế ký mới thì chúng ta nên xem xét lại bản thân và cố gắng giao bóng cho đúng luật. Giao bóng đúng, đẹp cũng là nét văn hóa thể hiện sự văn minh trong thể thao
Ấn tượng nhất là một lần tôi thấy câu thanh niên đánh giải hạng D diễn đàn mà tung bóng theo phương nằm ngang, không biết cậu này hiểu tung bóng là khái niệm gì mà tung từ ngoài vào thẳng bụng, vợt vẫn dấu trong bụng....và còn muôn vàn chiêu thức khác nữa không kể hết nổi.

Last edited:

saigonfc.vn

Đại Uý

Cái này thì gọi la pótay toàn tập rồi Bác nhỉ!

son_canloc

Đại Tá
không thấy những người ko tung+che vào cho ý kiến nhỉ
Mình từng giao bóng tung cao tới nóc , nhìn bóng ra khỏi vợt thấy rất ưng ý ,nhưng đối phương lại dể dàng hoá giải , công sức bỏ ra quá lớn nhưng hiệu quả không cao . Giờ tuổi đã cao mới tập tẹ Che bóng > có tung nhưng theo dạng Chụp dựt , rất dể thực hiện mà hiệu quả lại cao . Nói chung > nên Cần có > Để đối phó khi cần thiết - VỎ QUÝT DÀY CÓ MÓNG TAY NHỌN - ACE tiếp ý kiến xem sao

KIEMCUN

Binh Nhì
Có thể có người trong đây nói đúng,nhưng còn lại chưa chắc đã đúng,tôi xin bày tỏ như sau
như bạn gì nói vứt rác ra đường đó khó mà tự giác dc các bạn ạ,cũng như đèn đỏ ở ngã tư có công an thì dừng,vắng bóng thi vượt....chuyên nghiệp thế giới còn phạm luật kia,DingNing ý giải Luân đôn vừa xong các bạn chắc biết,vậy nghiệp dư thì đừng mong đúng luật,thứ nhất không dc học tung bóng,thứ hai không muốn học,thứ ba là cố tình không tung,ra xới thì chấp nhận thôi,trong giải nghiệp dư nghiêm quá cũng khó,vì có thể 1 người nào đó không thể tung nổi...và trọng tài lại người bắt người không,mình đã chứng kiến giải cơ quan doanh nghiệp tại Hà Nội có 1 trọng tài bắt VDV tung bóng,xong VĐV đó khiếu kiện là nếu bắt tung bóng thì hãy bắt tất cả mọi người chứ đừng bắt riêng tôi như vậy là thiên vị à,thế mà vị trọng tài kia phải chấp nhận vì VDV đó đã chỉ sang bàn khác có VDV khác cũng không tung bóng nhưng trọng tài không bắt,và 1 trường hợp nữa là tôi chứng kiến có 1 người tên A yêu cầu trọng tài bắt người tên B tung bóng,nhưng vài quả sau người tên A lại trộm một quả không tung.....vậy là khó lắm các bạn à vì tôi đã chứng kiến những ông che bóng lại đi chê các ông không tung bóng và có ông phạm luật nhưng lại nghĩ mình đúng,vậy ra chiến trường thì chấp nhận thôi.

quangpt_1992

Binh Nhì
Mình từng giao bóng tung cao tới nóc , nhìn bóng ra khỏi vợt thấy rất ưng ý ,nhưng đối phương lại dể dàng hoá giải , công sức bỏ ra quá lớn nhưng hiệu quả không cao . Giờ tuổi đã cao mới tập tẹ Che bóng > có tung nhưng theo dạng Chụp dựt , rất dể thực hiện mà hiệu quả lại cao . Nói chung > nên Cần có > Để đối phó khi cần thiết - VỎ QUÝT DÀY CÓ MÓNG TAY NHỌN - ACE tiếp ý kiến xem sao

chuẩn chuẩn.gặp những người giao bóng xấu còn có cái mà đối phó chứ kêu than có ai nghe

undead4002

Binh Nhì
Tui thì mới tập tành chơi thôi, thiết nghĩ đánh sao cho vui, đánh sao cho khỏe, chứ đánh cho thắng thì mua độ hoặc dùng thêm ít bạo lực trước trận đấu cũng được vậy. Còn đã giao là đánh đẹp, thắng bằng tài năng thật sự thì gặp giao bóng xấu cứ phang cái vợt vô mặt thôi chứ nói chi cho mệt người.

waa

Đại Uý
Một số trong 12 cây vợt nam xuất sắc toàn quốc mà còn phạm luật giao bóng trắng trợn kia kìa ( giải 2012 vừa xong ) chứ còn nói chi đến dân nghiệp dư , cứ thoải mái tập che chắn đục chọi để khỏi thua bia ... anh em ơi , ai tức mặc ai , tức thì đừng đánh !

saigonfc.vn

Đại Uý
Tui thì mới tập tành chơi thôi, thiết nghĩ đánh sao cho vui, đánh sao cho khỏe, chứ đánh cho thắng thì mua độ hoặc dùng thêm ít bạo lực trước trận đấu cũng được vậy. Còn đã giao là đánh đẹp, thắng bằng tài năng thật sự thì gặp giao bóng xấu cứ phang cái vợt vô mặt thôi chứ nói chi cho mệt người.

Sao mà nóng quá- AE nào ủng hộ thì mình ủng hộ, ai không ủng hộ thì cũng có sao đâu. Mình đánh bóng bàn cho vui mà- vui cho mình và vui cho cả người đối diện. Niềm vui mình có 1/2 thì tùy theo ý của mỗi người.!

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Muốn bóng bàn nghiệp dư giao bóng đúng luật thì giống như muốn toàn dân không vứt rác ra đường. Điều này rất khó thực hiện trong tương lai gần. Với các bậc trung niên cao tuổi có thể thông cảm được, nhưng với thanh thiếu niên thế ký mới thì chúng ta nên xem xét lại bản thân và cố gắng giao bóng cho đúng luật. Giao bóng đúng, đẹp cũng là nét văn hóa thể hiện sự văn minh trong thể thao
Ấn tượng nhất là một lần tôi thấy câu thanh niên đánh giải hạng D diễn đàn mà tung bóng theo phương nằm ngang, không biết cậu này hiểu tung bóng là khái niệm gì mà tung từ ngoài vào thẳng bụng, vợt vẫn dấu trong bụng....và còn muôn vàn chiêu thức khác nữa không kể hết nổi.

Cái này là đục chọi long chảo thủng các bác ạ.

son_canloc

Đại Tá
Ủng hộ kỹ thuật giao bóng tung 16cm.
Ủng hộ .........vì đó là luật.
Mà đã là luật thì phải tuân thủ.VN chưa nghiêm thôi

Đành rằng - SỐNG VÀ LÀM VIỆC THEO HIẾN PHÁP VÀ PHÁP LUẬT - Nhưng bạn ơi , có thể B lo hơi bị thừa rùi . Thời gian tới Môn BB không còn nằm trong chuơng trình thi đấu mang tầm Quốc gia nữa , do không thể loại bỏ ngay được cho nên LĐ TDTT quyết định loại bỏ từng bước - từ địa phương tới trung ương .Môn BB tương lai Nó chỉ mang tính giải trí tự phát thôi - Điều lệ + Giải - do 2 bên tự thỏa thuận > Điều cần nhất là B cần phải học cả Tà đạo và Chính đạo để mai này còn có mà dùng . Không tin B cứ hỏi các ACE mà xem

kyhd

Binh Nhất
Ở đây còn có 1 cao thủ của tập đoàn dầu khí giao bóng còn hay hơn nữa đó là "Bôi tóp mỡ vào bóng" để đối phương dựt cắm lưới nữa kìa, nhưng "Xóm liều này" chới hết.

Bình luận từ Facebook