Ủng hộ phong trào năm 2012 - giao bóng tung và không che

saigonfc.vn

Đại Uý
Trước đây đã có topic này, tuy nhiên do diễn đàn chúng ta bị mất data nên mình muốn lập lại. ACE chúng ta ai yêu thích lối đánh đẹp và, chơi bóng bàn với tình thần "cùng thắng" thì ủng hộ nha!

Đầu tiên là Luật giao bóng: ..............

Last edited:

bimbimcua

Binh Nhì
Em luôn tung và không che. Đôi lúc ức chế khi gặp đối thì vừa đứng vào bàn thì xoa bóng cái vèo phát :)). Nhưng ta vẫn là ta. Ủng hộ mạnh :)

devil_xiii

Binh Nhì
em ủng hộ lối chơi " đúng luật" đặc biệt là giao bóng! không che, không chọi, tung bóng đúng luật, vì một môi trường bóng bàn công bằng và văn minh, cho tương lai của bóng bàn việt nam!!!

songlam

Trung Uý
Mình thấy giải PREMIERSHIP 2012 Hà Nội và Sài Gòn khác nhau cái vụ này thì phải. Giải HN quy định rất chặt chẽ, nêu luôn các điểm lưu ý là phải giao bóng đúng luật, còn SG thì ko thấy. Không biết lúc đánh chung kết toàn quốc thì theo luật gì đây nhỉ? he he

waa

Đại Uý
Rất tiếc, rất đông anh em che chắn, chọi bóng lại không ủng hộ chủ đề này vì sợ ... mất bia , câu chữa thẹn của nhóm này là " chơi phong trào mà !!! "

saigonfc.vn

Đại Uý
Các bạn cứ yên tâm rằng: chúng ta chơi đẹp sẽ có người chơi đẹp- cuộc sống vốn dĩ là như vậy!. Từ đó ta có bạn nhiều hơn và vui hơn!

toannq

Trung Uý
Em thấy giải HN Premership vẫn chưa mạnh tay về vấn đề giao bóng cho lắm.Rất nhiều người không tung bóng.Mà đội bên kia phản ánh trọng tài thì lại phản ứng lại.Trọng tài cũng chỉ biết lắc đầu rồi đâu vẫn vào đấy.

Phuongtruyenhinh

Binh Nhất
Nói đến giao bóng kg tung, che vợt, che bóng, phần lớn là những người trung tuổi. Riêng mình lại cảm ơn những người này vì tạo cho mình phản ứng nhanh trước những quả như thế này!
Lúc đầu gặp những rơ phủi kg tung hay bị ức chế. Nhưng nói họ tung họ không chụi nghe, đành chịu vậy.
Muốn gây ức chế lại cho họ thì mỗi lần họ chuẩn bị giao bóng( chú ý khi họ vào gần bàn - chứ để họ vào bàn là họ bụp ngay) cứ nói thật to: ''TUNG BÓNG LÊN'', như vậy phần nào làm họ bị phân tâm, hơn nữa mình có thời gian chuẩn bị sẵn sàng để đối phó.
Cái gì thành tật đều rất khó sửa, mình thì cứ phải tung bóng cao trên 2m, tung thấp lại khó chịu. Nó cũng thành tật mất rồi!

napoleong389

Trung Sỹ
Nói đến giao bóng kg tung, che vợt, che bóng, phần lớn là những người trung tuổi. Riêng mình lại cảm ơn những người này vì tạo cho mình phản ứng nhanh trước những quả như thế này!
Lúc đầu gặp những rơ phủi kg tung hay bị ức chế. Nhưng nói họ tung họ không chụi nghe, đành chịu vậy.
Muốn gây ức chế lại cho họ thì mỗi lần họ chuẩn bị giao bóng( chú ý khi họ vào gần bàn - chứ để họ vào bàn là họ bụp ngay) cứ nói thật to: ''TUNG BÓNG LÊN'', như vậy phần nào làm họ bị phân tâm, hơn nữa mình có thời gian chuẩn bị sẵn sàng để đối phó.
Cái gì thành tật đều rất khó sửa, mình thì cứ phải tung bóng cao trên 2m, tung thấp lại khó chịu. Nó cũng thành tật mất rồi!
chuẩn. đừng có phàn nàn về người khác, hãy hỏi tại sao mình không tập luyện để đỡ được, không chỉ đỡ được mà còn phải trả điểm rơi khó. thông cảm với các bác già còn những bạn trẻ hãy tập sao cho có lối đánh và phong cách chuyên nghiệp nhé.

Bình luận từ Facebook