Ủng Hộ bạn Bảo Pr bị BỆNH HIỂM NGHÈO

Status
Không mở trả lời sau này.

Drhongson

Đại Tá
Các bạn thân mến ,
Chỉ mới 2 tuần trước đây bạn Bảo Pr còn là 1 thanh niên dễ mến hoạt bát khỏe mạnh ,
vậy mà đột ngột thấy bụng chướng to và yếu trong người ,
đi khám phát hiện bị bệnh Ung Thư Hạch và Xơ gan Cổ Trướng .
Hiện tại Bảo suy kiệt rất nhanh , chỉ còn da bọc xương , nằm bất động ,
thều thào ... ai vô thăm cũng thương cảm ứa nước mắt .
Ban đầu ba mẹ của Bảo cũng chưa biết cộng đồng bóng bàn là gì cả
nên cũng e ngại tiếp nhận sự giúp đỡ của mọi người .
Mình đã phone và trao đổi với nhiều người , biết gia cảnh nhà Bảo cũng chẳng khá gì ,
mà căn bệnh này quá quái ác , thuộc loại bệnh << nhà giàu cũng khóc >> , điều trị lâu dài , mệt mỏi tốn kém vô cùng .
Sau khi thảo luận với nhiều anh chị em , mình xin gởi vài lời đến anh chị em mình ,
ai có khả năng tới đâu đóng góp tới đó , ỦNG HỘ BẢO Pr TRỊ BỆNH .
Theo mình có mấy cách sau
1_ Anh chị em có thể góp tiền vào mấy << đầu mối tiếp nhận >> là anh VƯƠNG KHÁNH ÚT (NTBB), anh ĐỊNH (VĂN THÁNH ), anh TUẤN (Bảo Tiên ) .
2_ Anh chị em vẫn tiếp tục thu xếp thời gian vào KHOA HUYẾT HỌC_ BV CHỢ RẪY thăm hỏi động viên Bảo Pr .
3_ Mình sẽ post thông tin này lên các diễn đàn bóng bàn , Face Book ... để lan tỏa khắp cộng đồng chung tay chung sức chung lòng .
Cám ơn TẤT CẢ NHỮNG TẤM LÒNG VÀNG ỦNG HỘ BẢO Pr .

Last edited by a moderator:

NTBB

Super Moderators
Mình nghĩ rất nên mở cuộc vận động này. Trước hết đó là tình cảm của toàn thể cộng đồng BB đối với một người bạn, một người em, một người cháu có cùng đam mê BB như chúng ta đã không may - rất không may - vướng vào căn bệnh quái ác này.

Mình ghi tài khoản của mình lên đây. Nếu ACE nào có đóng góp ủng hộ để giúp đỡ em Bảo thì có thể chuyển khoản vào tài khoản của mình, đồng thời nhớ điện thoại báo hoặc nhắn tin, hoặc post lên topic này cho mình biết tên (hoặc nick) người chuyển và số tiền. Sau đó các đầu mối thu nhận sẽ tập hợp lại chỗ bác Sơn (drhongson) và cùng đến thăm em Bảo và trao cho ba mẹ em. Việc góp sức giúp em Bảo trị bệnh là tùy tâm và tùy khả năng mọi người, quan trọng là tình cảm chia xẻ của những người cùng đam mê, tuy nhiên nếu giúp được càng nhiều thì càng tốt.

Mình sẽ dùng bài này để cập nhật các đóng góp của mọi người ủng hộ giúp em Bảo thông qua đầu mối NTBB.

Tài khoản của mình (NTBB) :
- 711A03833099 NHTMCP Công thương (vietinbank), Chi nhánh 3 TPHCM
- 1602205074902 NHNN&PTNT 3 (Agribank) TPHCM
- Chủ TK: Vương Khánh Út. ĐT: 0913753263

Tên / Nick người ủng hộ . . . . . . . . . . . Số tiền..........Chuyển qua
(Xanh: đăng ký; Đỏ: đã chuyển khoản/ đã nhận)
NTBB ............................................................ 200k.............. trực tiếp
bongbansg ..................................................... 200k.............. trực tiếp
Linh (SongLam) .............................................. 500k............. Agribank
Hoang Anh ...................................................... 300k............. Vietinbank
"NTBAD 1" ..................................................... 400k............. trực tiếp
DUNG NGUYEN ................................................ 200k............. Vietinbank
"Chưa biết ai" ................................................ 1.000k............ Vietinbank
Quỹ Đoàn Châu ................................................ 500k............ Vietinbank
Dũng Hằng Vitas .............................................. 500k........... Vietinbank
Cô chú Dũng-Sương phụ huynh bé Xuân Mai ....... 500k........... Vietinbank
TK 711A52387563.............................................100k........... Vietinbank
Định Văn Thánh ................................................ 500k........... Vietinbank
Triết gai .......................................................... 300k........... Agribnak

BTC Giải Gà (đại diện: bác Hà trưởng bản) ......... 500k........... Vietinbank
Tiến lực sỹ (CLB HHT Tân Bình) ...........................500k...........
Long philê ..........................................................500k........... trực tiếp
Bác Hà Trưởng Bản ............................................ 200k........... Vietinbank
Cô Nh. (Đà Lạt) ................................................. 300k............ Agribank
Trung Thảo (chủ CLB Kannex Xiom Q9).............. 1.000k........... Vietinbank
Ngo Quang Minh Triet (NKBB Lâm Đồng).............. 300k............ Agribank
Hiepasc ............................................................ 300k............ Agribank
TCGroup .......................................................... 1.000k........... Vietinbank
KTT ................................................................... 200k........... trực tiếp
Ttho .................................................................. 300k........... trực tiếp
Ms. Giáng Hương ................................................ 300k........... trực tiếp

CLB XHMT - dđ giaiphapexcel.com (Hangruoi)...... 2.000k.......... Vietinbank
Trin_hoa_an ........................................................ 500k.......... trực tiếp
BollBoll ............................................................... 200k........... Vietinbank
Phương Nhí (CLB Hoa Lưu).................................... 300k .......... trực tiếp
Cô Sousou (XNĐM) .............................................. 200k.......... trực tiếp
Cyborgx .............................................................. 200k.......... Agrybank
Anh Quang Mẫn (giomoi) ...................................... 200k.......... trực tiếp

Ghi chú: NTBAD : Người tốt bụng ẩn danh

Last edited:

saigonfc.vn

Đại Uý
Bảo Pr - hôm chào Xuân 2014

Và hôm nay Bảo!

Drhongson

Đại Tá
12h đêm có bạn Hoàng Dung Ủng hộ 200k, bạn Hoàng Anh Ung3 hộ 300k .
Sáng sớm 4 h chị Mai Old Amultat dựng dậy đòi ỦNG HỘ 500K .
Cám ơn thiệt nhìu ạ .

Last edited:

songlam

Trung Uý
Hai lần tham gia giải Gà, mình đều cùng chung bảng với Bảo. Chúc Bảo có nhiều nghị lực để chiến thắng bệnh tật như trong bóng bàn vậy. Đã chuyển 500k ủng hộ Bảo qua TK anh Út. Cảm ơn anh.

NTBB

Super Moderators
- Một người tốt bụng ẩn danh ủng hộ 400k.
- Một bạn có tên Dung Nguyen ủng hộ 200k.
- Quỹ Đoàn Châu ủng hộ 500k.
- Vợ chồng Dũng Hằng Vitas ủng hộ 500k.
- Một người "chưa biết tên" ủng hộ 1000k.
- Bạn Hoang Anh (ko biết là Hoang Anh nào vì trên dd có nhiều Hoang Anh (hihi!) ủng hộ 300k.
Xin chân thành cảm ơn nghĩa cử của các bạn!

Lưu ý: Mọi người khi chuyển khoản cho NTBB thì nhớ nhắn tin hoặc gọi qua ĐT báo tin nhé. Chứ trong tin báo của ngân hàng rất ngắn gọn, lại ko có dấu nên nhiều khi ko biết là ai chuyển. Cảm ơn mọi người !

NTBB

Super Moderators
NTBB vừa nhận được chuyển khoản của vợ chồng cô chú Dũng- Sương là phụ huynh của năng khiếu nhí Xuân Mai, ủng hộ giúp em Bảo 500k. Xin chân thành cảm ơn hảo tâm của cô chú !

baotien

Thượng Sỹ
Em post luôn Danh sách ủng hộ em Bảo Pr , có gì anh Út cập nhật luôn nhé . Em sẻ chuyển về một mối chổ anh luôn nha,
1. Gia đình anh Tuấn Hồ: 500k - đã nhận
2. Gia đình bé Châu Minh: 500k - đã nhận
3. Huy Toàn cầu vàng : 1000k
4. Anh Đoàn (USA): 2000k- đã nhận
5. Gia đình baotien : 500k

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Em post luôn Danh sách ủng hộ em Bảo Pr , có gì anh Út cập nhật luôn nhé . Em sẻ chuyển về một mối chổ anh luôn nha,
1. Gia đình anh Tuấn Hồ: 500k - đã nhận
2. Gia đình bé Châu Minh: 500k - đã nhận
3. Huy Toàn cầu vàng : 1000k
4. Anh Đoàn (USA): 100USD
5. Gia đình baotien : 500k

Không cần quy về 1 mối đâu Tuấn ơi ! Chia ra vài đầu mối sẽ dễ thu nhận hơn, tiện cho cả những người ủng hộ. Quy về 1 chỗ dễ lẫn lộn lắm. Cứ tiếp nhận của ace đi rồi trong tuần này ae mình bàn chọn ngày thuận tiện đi thăm Bảo thì ta gom lại luôn.

Last edited:

Dinh VanThanh

Binh Nhì
Hi A.Út, nhờ anh cập nhật tiền ủng hộ Bảo Pr (CLB Văn Thánh sẽ chuyển khoản sau). Tks

1. Chị Thảo (Vườn Thảo Điền): 1.000K .
2. Vũ (Bình Hòa): 300K
3. Nam (Thủ Đức): 200K
4. Minh (Kudo):200K
5. Bảo (Vòng Vòng): 200K
6. Hùng (Cóc): 200K
7. Bé Dung (thu ngân CLB Văn Thánh): 200K
8. A.Trị: 300K.
9. Phương Sadius: 200K

Chiều nay 11/4/2014, biết tin Bảo xuát viện về Phan Rang nên bé Dung đã vào thăm và gởi toàn bộ số tiền ủng hộ trên đến cho gia đình Bảo. Gia đình Bảo chuyển lời Cám ơn đến các tấm lòng hảo tâm.

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Drhongsơn từ Hà Nội nhắn tin cho NTBB là Tiến lực sỹ (chủ xới CLB HHT Tân Bình) đăng ký ủng hộ 500k. Chân thành cảm ơn LS Tiến !

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook