Tư vấn giày bóng bàn!

bachikho

Đại Tá
Trước e hay mua áo Xiom. Giờ mê áo Si Nhật rồi. Canh con nào hợp nhãn, độ mới cao và size là quất… Assics, Nittaku, Juic.. tầm 200-300k mặc ngon mà lại ít bị đụng hàng hehe. 1 cái áo Xiom mua được 3 cái áo si Nhật cũng đáng đồng tiền bát gạo ấy chứ.
áo xiom thua xa bác ơi, xiom chỉ đc hình thức thoai chứ chất liệu mặc bí lắm, áo nhật cứ nittaku mặc đã nhất, nhẹ, thoáng, bay mồ hôi cực nhanh

bachikho

Đại Tá
thấy giày but hay mizuno đời mới đều chuyển sang đế trắng, hình như đây là loại chất liệu khác chứ k chỉ đơn thuần là màu đâu, thấy cái đế vàng hay bị chai (đánh sàn thảm ok nhưng sàn nhẵn thì trơn tuột)

Changanuong

Thượng Sỹ
thấy giày but hay mizuno đời mới đều chuyển sang đế trắng, hình như đây là loại chất liệu khác chứ k chỉ đơn thuần là màu đâu, thấy cái đế vàng hay bị chai (đánh sàn thảm ok nhưng sàn nhẵn thì trơn tuột)

View attachment 146476
View attachment 146477
View attachment 146478
cũng có thể bác ạ, nhưng thiết nghĩ với các sàn gạch đỏ (có các mạch xi măng) hay sàn bê tông thì có đế gì cũng bay màu hết. Nên đầu tư giày xịn phải phù hợp vs sàn mà clb mình đang chơi nữa.
Sàn trơn như bác nói thì ko rõ là các loại sàn nào, gạch đá hoa tính thế chứ ko trơn (nếu ko có nước, nồm ẩm)

bachikho

Đại Tá
nếu về bền thì đế vàng bền hơn nhưng đế vàng có nhược điểm lớn là hay bị chai (nhìn vẫn mới nhưng đánh trên sàn nhẵn là trơn tuột, chỉ có thể chơi trên sàn thảm), có thể đế trắng này kém bền hơn nhưng k bị chai chăng?

Hoangvietmta

Trung Sỹ
chuẩn bác, 3 cái kamito new cho cũng k thèm xài, đồ 2hand nhưng mua tầm đắt, hàng like new chả khác mẹ j hàng new mua về giặt 2-3 lần cả, tại dân ta cứ đánh đồng hàng 2hand với dòng cũ rích rẻ bèo thoai chứ hàng like new giá cũng cao lắm, như này thì khác j hàng new giặt 2-3 lần???

View attachment 146467
View attachment 146468View attachment 146469
áo Anh mua của thương gia nào thế ạ?

Tuyen Chien

Trung Sỹ

Bình luận từ Facebook