Tư vấn giày bóng bàn!

bachikho

Đại Tá
bác săn khéo thật, chân t có 24.5cm nên lựa giày rất khoai. Phải đặt hàng mới, cũng mới đặt con drive medal 6 này đây, size 38.5. Mà 2 tuần nữa mới về tới
mua new chát bác (đắt gấp 2.5 lần), cứ theo dõi các chợ đồ cũ bb trên fb, đầy thương gia bán, chịu khó săn đc nhiều đôi ngon lắm, các bác cứ dè bỉu hàng 2hand vì trong quan niệm các bác ấy 2hand = cũ nát rẻ tiền, điều đó đúng với hàng 5-600 nhưng với hàng 900-1 củ thì like new, chả khác j hàng new đi đc 2-3 lần, thậm chí 5-600 nếu các bác mua dòng thấp cấp hơn như crossmatch plio thì cũng like new luôn (ngon hơn hẳn hàng fake hay mấy đôi hàng tàu như kamito)
nếu bác mua medal 5 thì thấy đang có đôi like new này

dammebongban

Trung Uý
mua new chát bác (đắt gấp 2.5 lần), cứ theo dõi các chợ đồ cũ bb trên fb, đầy thương gia bán, chịu khó săn đc nhiều đôi ngon lắm, các bác cứ dè bỉu hàng 2hand vì trong quan niệm các bác ấy 2hand = cũ nát rẻ tiền, điều đó đúng với hàng 5-600 nhưng với hàng 900-1 củ thì like new, chả khác j hàng new đi đc 2-3 lần, thậm chí 5-600 nếu các bác mua dòng thấp cấp hơn như crossmatch plio thì cũng like new luôn (ngon hơn hẳn hàng fake hay mấy đôi hàng tàu như kamito)
nếu bác mua medal 5 thì thấy đang có đôi like new này

View attachment 146509
View attachment 146510
c
Con này bán ở đâu vậy bác, cho xin địa chỉ với, tks.

bachikho

Đại Tá
Đôi medal 6 em vẫn đang đi. Êm ái, trọng lượng ko nặng. Êm hơn dòng driver. Cao thủ tg đi driver nhiềi hơn
but có 2 dòng cao cấp nhất là rifones và mach thử hết roài, mizuno có 2 dòng cao cấp nhất là drive và medal, thử drive roài, để thử nốt medal coi sao

Changanuong

Thượng Sỹ

bachikho

Đại Tá
t có tham khảo qua rồi bác ạ, medal 5 thì đời hơi sâu rồi, kể medal 6 hay 7 thì t múc luôn hay như con drive 8 kia mà có size thì bay trước khi thương gia post bài lên r :D . Chứ size 24.5cm hiếm lắm. Chân bé quá các thương gia ít nhập về vì khó bán
bác chưa rành coi giày roài, đôi đó medal 5 nhưng nó sx 9/2021 đó, k sâu đâu :D
h kiếm medal 6 thoai chứ 7 vừa ra thì lấy đâu ra 2hand, có thì min cũng phải tầm 1.5, lại kêu chát :D

Changanuong

Thượng Sỹ
giày 2hand thì dở cái là k đc chọn màu, ưu tiên mới + vừa size, có là quất luôn chứ k là bay ngay, thậm chí có khi phải chờ rất lâu mới có đôi vừa, chấp nhận thoai
đúng r bác, e chờ lâu quá ko thấy. Nên mới cọc đôi mới medal 6 luôn r

Last edited:

bachikho

Đại Tá
giày t nghe bác, ưu tiên Mizuno, áo cũng nghe bác ưu tiên Nittaku :v mặc vào đúng thích thật bác ạ. Ko thể nghe hàng si mà coi thường đc
áo thì đúng nittaku là nhất (chưa thử dòng victas ana tuyển nhật vì chát quá) còn giày thì mizuno có vẻ k bằng đc but đâu (but bền và giữ form hơn), chưa đi thử asics nhưng thấy pro hầu như đi but và mizuno chứ ít thấy đi asics

Changanuong

Thượng Sỹ
áo thì đúng nittaku là nhất (chưa thử dòng victas ana tuyển nhật vì chát quá) còn giày thì mizuno có vẻ k bằng đc but đâu (but bền và giữ form hơn), chưa đi thử asics nhưng thấy pro hầu như đi but và mizuno chứ ít thấy đi asics
mizuno đã là bền lắm rồi, thấy các bác bảo bền quá cũng chán, But còn bền hơn nữa cơ à.

Bình luận từ Facebook