Trận thư hùng giữa Phú sóc - Việt H.Yên (bán kết) tại giải các CLB toàn quốc 2014 Đà Nẵng

Trainee

Đại Tá
Em hỏi các bác là để việt hay Phú moi lên như thế thì quả giao bóng phải ra ngoài bàn 1 chút đúng không? Về nếu bóng ra ngoài bàn thì tại sao không đánh dứt điểm luôn nhỉ? Em trình còi mong các bác chỉ giáo:)
Hic, bóng giao dài bắn cài vù ra mép bàn + không biết trước được giao góc nào, cắm đầu giật dứt điểm, sợ không kịp hồi bộ lại.
Bạn cứ nghĩ như đánh với mấy bác già rơ cắt nặng, gặp quả cắt sấn dài bóng nặng đi lia ra tận mép bàn thì dứt điểm cực khó.
Trình gà đoán liều thế :)

Trainee

Đại Tá
ko biết các bác thế nào chứ e xem cờ níp cứ vừa xem vừa tua, chú Phú câu giờ nhiều quá :eek::eek::eek:
Mình có xem trực tiếp Phú đánh mấy trận hồi giữa năm, Phú tung bóng hơi xéo - có quá 30 độ không thì chịu - chứ không che. Phú cũng hay có trò giơ tay từ từ hãy giao bóng khi bên kia chuẩn bị giao.
Miễn là không phạm luật là được, vì thế cần trọng tài. Những trận này lại càng cần trọng tài cứng tay.
Việt thì cũng bố láo, lau mồ hồi từa lưa, khăn vất cẩu thả, kéo thùng đá thúng, ... nói chung xét về độ chợ búa thì Phú sao lại Việt được.

aunhh

Đại Tá
A Phú chiếm lợi thế rất nhiều từ những quả giao bóng sai luật:Tung chéo vào trong và che tay =>ăn được rất nhiều giao bóng.
A Phú rất tài năng nhưng chiến thắng như vậy ko làm đối phương phục
Hehe, lật lại topic " đả đảo giao bóng che tay " í của bro nào trên diễn đàn, mình đã nhớ một anh VĐV nào. Xem lại video này thì đúng là a Phú Sóc rồi. Mình hơi buồn cười là trình độ gần như chuyên nghiệp mà đỡ giao bóng thì có cái vào lưới, cái cao, cái ra ngoài hoặc vào thế thuận lợi để người giao bóng tấn công. Lí do duy nhất- đối phương ko biết đỡ vì che tay

Last edited:

Nam_HaiDuong

Đại Tá
ko che tay thì tầm Việt HY nổ quả phải chắc ko dám dơ vợt ra đỡ mất:D nếu các bác chịu khó tìm video của Phú xem ở góc quay chính diện sẽ thấy ko những tung vào trong bụng mà tay che như thời Lưu Quốc lượng còn đỉnh cao luôn:cool: có lẽ chỉ có như vậy thì A nghiệp dư Sài gòn mới cản được Việt. rất thích phong cách ném vợt của V nhưng chưa thực hiện được như vậy lần nào:p
Bác @tuankhoai không nên bình luận vùng miền kiểu này

son_canloc

Đại Tá
Hihi , mình nổi tiếng đỡ giao bóng kém của hội PHỦI + Hủi nhưng vào giải này khi gặp Quốc ĐN và Đức vào CK với Phú và 1 số vđv khác nữa nhưng mình vẫn trả giao bóng rất an toàn ( vì các e phát rất đúng luật ) . Đồng đội của mình cũng ăn cắp mấy quả mình cảm thấy rất xấu hổ , buồn cười nhất là trọng tài vừa kêu vừa nhảy xuống ghế nhưng cũng không kịp ngăn cản đành phải chấp nhận vì Phát ăn cắp xong không cần nhìn đối phương đỡ ntn ( chắc chắn bóng rúc lưới ) đi ra nơi để khăn lấy khăn lau còn nét mặt thì hả hê vênh váo, thậm chí còn quẹt bóng vào mồ hôi nhể nhãi sau đó phát nhữ cho đối phương giật vào những quả cuối séc , mấy nhóc tuyển trẻ dỡ khóc dỡ cười và THUA chung cuộc nhưng chả hiểu vì sao ? Khi đi ăn mình góp ý thì bị hắn phản đối và tấp cho một trận Bia gần chết , bó tay

Last edited:

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Dân trong MN mình thấy thường dùng combo "mềm" hơn ngoài HN, xu hướng đánh lấy bền bóng chứ ko hiểm, một đập ăn quan.
Combo này ngốn tiền của em chỉ sau 1-2 tiếng đánh mà e ko thể chơi được. Nó ko mềm mà nó khá nảy. Như con ngựa bất kham. Em vốn chơi quen thuần gỗ 7 lớp nhưng gặp chú RSW này e chịu

Trainee

Đại Tá
Combo này ngốn tiền của em chỉ sau 1-2 tiếng đánh mà e ko thể chơi được. Nó ko mềm mà nó khá nảy. Như con ngựa bất kham. Em vốn chơi quen thuần gỗ 7 lớp nhưng gặp chú RSW này e chịu
Ồ mình đánh thử combo này thấy mặt trái rất mềm chứ nhỉ. Vậy chắc Nam chuyên đánh cốt gỗ, lấy control là chính. Chứ mình thấy mấy bác đánh Sar cầm RSW + sound toàn phàn nàn ko có lực, đánh ko nổi :D

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Ồ mình đánh thử combo này thấy mặt trái rất mềm chứ nhỉ. Vậy chắc Nam chuyên đánh cốt gỗ, lấy control là chính. Chứ mình thấy mấy bác đánh Sar cầm RSW + sound toàn phàn nàn ko có lực, đánh ko nổi :D
Mấy bác chơi sar thì đánh ten 64 còn thấy ko có lực đấy bác. Trình các bác đấy nếu có cốt nào cứng hơn sar chắc cũng chơi ngon. Em chơi quen thuần gỗ mút trung bình cứng, cốt có độ đàn hồi mềm dẻo. Cây rsw này nó cứng quá mút stiga lại khó chơi nên ko quen đánh toàn ra ngoài thôi được cái giật cắm thật

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Trận đấu mang nhiều dấu ấn bóng bàn phong trào. Rất hay ! mang lại nhiều cảm xúc và kinh nghiệm cho các anh em VĐV khác.

Tuy nhiên các bạn tham gia bình luận về trận đấu nên đi vào vấn đề chuyên môn, tình huống trận đấu không nên dùng từ ngữ đi quá xa tránh hiểu lầm nhé !

Chúc mừng Phú đã rất xuất sắc giành hầu hết giải quan trọng của giải này !

ngtrantoan

Đại Tá
Quả bóng đó có anh Hung-Hanoi ở nhà thì giải quyết chuẩn rồi.Anh đang dự Paragames ở Hàn Quốc.Mình không hiểu Con cò Việt đánh mô phỏng theo cầu thủ nào trên thế giới mà sau khi giao bóng hoặc đở giao bóng anh đều lui xa bàn để móc bóng lên.Hay thì cũng hay đó nhưng đánh như vậy có vẻ thụ động quá,làm người xem có cảm tình với anh hồi họp quá.Anh có cú giật FH cũng rất bén nhưng sao không vận dụng.
Đúng là "Con cò mà đi ăn đêm,
Đụng phải cành mềm lộn cổ xuống ao ...."
chắc đánh kiểu biểu diễn hoặc k có tinh thần máu lửa, đánh với ngang trình độ mà lùi xa móc bóng lên, nó bạt 1-2 cái là chết, phải chi đánh với thằng thua trình 3-4 quả moi lên còn đc.

Last edited:

bongban_fairplay

Thượng Sỹ
Hehe, lật lại topic " đả đảo giao bóng che tay " í của bro nào trên diễn đàn, mình đã nhớ một anh VĐV nào. Xem lại video này thì đúng là a Phú Sóc rồi. Mình hơi buồn cười là trình độ gần như chuyên nghiệp mà đỡ giao bóng thì có cái vào lười, cái cao, cái ra ngoài hoặc vào thế thuận lợi để người giao bóng tấn công. Lí do duy nhất- đối phương ko biết đỡ vì che tay
C
Có gì mà buồn cười đâu cao thủ,cách đây mấy năm đến Đạt trố còn khiếu nại trọng tài vì quả giao bóng của Phú sóc.Rồi đến đẳng cấp thế giới cao như vậy họ cũng bắt lỗi che tay...tất cả để thấy quả giao bóng sai luật nó chiếm lợi thế như thế nào.Quay lại trình độ của Phú và Việt là ngang nhau nên bí giao bóng,trả giao bóng lỗi là bình thường

tuankhoai

Đại Tá
Bác @tuankhoai không nên bình luận vùng miền kiểu này

C
Có gì mà buồn cười đâu cao thủ,cách đây mấy năm đến Đạt trố còn khiếu nại trọng tài vì quả giao bóng của Phú sóc.Rồi đến đẳng cấp thế giới cao như vậy họ cũng bắt lỗi che tay...tất cả để thấy quả giao bóng sai luật nó chiếm lợi thế như thế nào.Quay lại trình độ của Phú và Việt là ngang nhau nên bí giao bóng,trả giao bóng lỗi là bình thường

ok. Hehe....
qua giao bóng và đỡ giao bóng trong khi thi đấu là hết sức quan trong. Ngang ngang nhau, hoặc dưới một chút mà có quả giao hay là đối thủ rất lúng túng, hoang mang và dẫn đến bị tâm lý. Trong thi đấu mà đỡ hỏng hoăc lỗi thì lấy đâu ra quả đánh lúc đó chỉ lo phòng thủ với đi theo ng ta.

ngtrantoan

Đại Tá
đôi khi trình độ cao là do họ được tiếp xúc bóng bàn sớm và môi trường tốt, còn về độ năng khiếu thì cũng chưa chắc họ hơn mình nếu mình mà may mắn như họ:) đâu phải cứ trình độ thấp hơn mà ko nhận xét được:cool: nếu vậy mấy cái thằng bình luận viên thể thao thì sao...? khán giả cũng phải hạng A mới đi xem để còn phán..?đúng là câu trả lời hài hước và cũng thể hiện được đúng bản chất tính cách của bác:(
Nếu mà V moi lên mà đối thủ ko đánh trả tốt xem V có lùi ra câu lên ko hay giật cho nát bàn:confused:
mình k may mắn trong bóng bàn như họ nhưng mình may mắn đc học hành đầy đủ hơn họ :D:D:D

Nam_HaiDuong

Đại Tá
mình k may mắn trong bóng bàn như họ nhưng mình may mắn đc học hành đầy đủ hơn họ :D:D:D
Thế đâu phải là may mắn bác. Mình chơi bóng là để thể dục thể thao vui là chính, bóng bàn là nghề của họ, họ ngoài chơi bóng còn kiếm tiền bằng bóng bàn , xã hội phân công công việc rồi. Nếu bác bỏ nghề chỉ chú tâm vào bóng bàn thì bác cũng sẽ như họ

Last edited:

Bình luận từ Facebook