TQ-Review cốt Stiga Infinity VPS V

linh729

Thượng Tá
ôi!!!!!!!!!!!!!!!
thèm quá !!!!!!!!!!
FAN ZHENDONG ------- my idol !!!!!!

Mặt Fan Zhendong lúc đánh bóng nhìn như võ sỹ đấm bốc vậy, lúc thì nhăn nhó, lúc thì cau có ... trong khi cây Infinity nhìn rất là mềm mại, nữ tính.

Ttfan2012

Đại Tá
Mặt Fan Zhendong lúc đánh bóng nhìn như võ sỹ đấm bốc vậy, lúc thì nhăn nhó, lúc thì cau có ... trong khi cây Infinity nhìn rất là mềm mại, nữ tính.
Chắc do FH của cốt này đường bóng đi hơi hiền nên đánh mãi đối thủ mới chết. Do vậy, phải luyện cả thần sắc giữ tợn để vừa đánh vừa dọa đối thủ thì họ mới thua. :zingme21:

dathoang

Thượng Tá
a Ttfan2012 cho e hỏi chút với, cốt infinity vps v này so với roosewood xo thì cây nào hay hơn ạ ? e đang phân vân giữa 2 cây này. mà e đánh ko được mặt tàu thì combo hợp với infinity thì nên là combo nào ạ ?

Ttfan2012

Đại Tá
Theo cảm nhận của mình, cây XO có cảm giác cứng hơn cây VPS nên sẽ thích hợp với việc đánh mặt Đức Nhật nhiều hơn là mặt Tàu. Cây VPS (rất hợp với mặt Tàu) có cán cầm tương đối giống cây Viscaria nên sẽ phù hợp với lối đánh 2 càng (FH và BH) và đặc biệt là đánh BH giật bóng và lắc cổ tay trên bàn rất hay, không hề bị thiếu lực và độ bám bóng (mặc dù là cốt thuần gỗ). Nếu bạn không đánh được mặt Tàu với VPS thì nên dùng những mặt lai Tàu như: Palio Blitz 2010, Tin Arc III hoặc Spin Art của Butterfly. Chúc bạn có những trải nghiệm thành công với cốt thuần gỗ.:zingme1:

dathoang

Thượng Tá
Theo cảm nhận của mình, cây XO có cảm giác cứng hơn cây VPS nên sẽ thích hợp với việc đánh mặt Đức Nhật nhiều hơn là mặt Tàu. Cây VPS (rất hợp với mặt Tàu) có cán cầm tương đối giống cây Viscaria nên sẽ phù hợp với lối đánh 2 càng (FH và BH) và đặc biệt là đánh BH giật bóng và lắc cổ tay trên bàn rất hay, không hề bị thiếu lực và độ bám bóng (mặc dù là cốt thuần gỗ). Nếu bạn không đánh được mặt Tàu với VPS thì nên dùng những mặt lai Tàu như: Palio Blitz 2010, Tin Arc III hoặc Spin Art của Butterfly. Chúc bạn có những trải nghiệm thành công với cốt thuần gỗ.:zingme1:

Hihi, nghe a tư vấn thì a thích cây Infinity hơn, cá nhân e thì e chưa có điều kiện để trải nghiệm cả 2 cây đó nên e không biết được mình phù hợp với cây nào hơn, còn theo trang http://www.tabletennisdb.com/ đánh giá thì :
Rosewood XO : Speed : 9.2 Control : 8.7
Infinity VPS V : Speed : 8.2 Control : 8.4
Đánh giá thì vẫn chỉ là khách quan, quan trọng là kỹ thuật của mình...hixhix, khó chọn quá a ạ !

Ttfan2012

Đại Tá
Lâu lâu không up topic lên rồi. Mình đã thử đánh Ten 64 BH với cây VPS này được 2 tuần (giống combo của Fan Zhendong) thì thấy khả năng đánh trái xa bàn và đấm trái tăng lên nhưng khả năng phòng thủ kém đi và giật bóng xoáy xuống cũng hơi kém hơn một chút. Có lẽ sẽ quay lại dùng Ten 05 bên BH.:zingme1:

bachikho

Đại Tá
chưa thử vis nên ko so sánh đc nhưng cảm nhận cá nhân thì Infinity gần giống P500 nhưng cứng hơn, nhanh hơn đồng thời lại bám hơn mà vẫn cho cảm giác bóng tốt, nói chung là khá hài lòng

bachikho

Đại Tá
đã thử vis thì thấy so với infinity (dán cùng mặt vợt): vis có vẻ chậm hơn mặc dù có lớp alc, gần bàn thì ok nhưng xa bàn thiếu lực hơn infi, BH ngon nhưng FH thấy cứ nhẹ hều hều kiểu j ấy, đc cái cảm giác kiểm soát tốt, như thể đánh kiểu j cũng vào vậy
KL: ưng infi hơn vis :D

xukaka

Đại Tá
Mấy cây của bác có vẻ hợp 1 bên TÀU, 1 bên Ten. Khi nào thanh lý em này, mình sẽ quan tâm...hihi...đổi gió hoặc làm bộ sưu tập của mình

xukaka

Đại Tá
Nói như bác vậy "MỤC GIAO VẶT" để làm gì ta..., nhiều khi không đủ xiền...và thử cảm giác thì không nên mua cây mới bạc ợ...

Bình luận từ Facebook