TQ-Review cốt Stiga Infinity VPS V

tipphono8x

Trung Uý
A Định, a Phan ơi!
Con này bề mặt có phủ lớp chống tước như mấy con RW ko a? E ghét lớp chống tước gỗ, nó làm e cảm thấy cốt trơn trơn ít bám hơn (Chỉ là nghĩ thế. Hi) và dán hay bị bong.
Con này có vẻ ngon, bổ, rẻ nên e có ý định thử, con P700 của e cũ quá rồi. :zingme1:

docmaorg

Đại Tá
A Định, a Phan ơi!
Con này bề mặt có phủ lớp chống tước như mấy con RW ko a? E ghét lớp chống tước gỗ, nó làm e cảm thấy cốt trơn trơn ít bám hơn (Chỉ là nghĩ thế. Hi) và dán hay bị bong.
Con này có vẻ ngon, bổ, rẻ nên e có ý định thử, con P700 của e cũ quá rồi. :zingme1:

Mua rồi qua chỗ anh Thắng Fanta quét nhẹ 1 lớp chống tước, cây này không được sử lý chống tước nên bóc không khéo là đi đấy. Nếu em đánh được cán Stigar thì cây này đánh mút tầu khá hay đấy. Tiếc là stigar anh không đánh được, vì cái cán cầm quá chán.
Kiếm thử cây PG12 dòng bình dân của KING3, Và PG13 dòng bình dân của Hao3. , hay bảo Long đội trưởng đội em chỉ cách đặt cho. Không việc gì phải dùng đồ đắt tiền cho nó phí.

Last edited:

Ttfan2012

Đại Tá
Mua rồi qua chỗ anh Thắng Fanta quét nhẹ 1 lớp chống tước, cây này không được sử lý chống tước nên bóc không khéo là đi đấy. Nếu em đánh được cán Stigar thì cây này đánh mút tầu khá hay đấy. Tiếc là stigar anh không đánh được, vì cái cán cầm quá chán.

Cán cầm này khá giống Vis đó bác P ơi.

Ttfan2012

Đại Tá
Cái mang cá của em này quá dài và quá sâu so với dòng DHS và Butter nên tôi cũng không thích ứng được.

Ah thì ra là do mang cá. Bác nói đúng đấy, cái mang cá của dòng Stiga hơi đặc trưng một chút nhưng mình thấy cũng vẫn chấp nhận được (nhưng đúng là khi chuyển từ FH sang BH không sướng bằng ZJK ALC thật). :zingme1:

tipphono8x

Trung Uý
E thì lại thích mấy cán của Stiga, cầm thấy vừa và chắc tay 1 chút. Còn mang cá mà dài và sâu e đoán chắc là hãng muốn thiết kế như vậy để a e ta cầm tay ra tận cuối vợt để khi đánh vợt có cảm giác nặng đầu chăng? Con P700 của e cũng giống thế thì phải. Hi

Ttfan2012

Đại Tá
E thì lại thích mấy cán của Stiga, cầm thấy vừa và chắc tay 1 chút. Còn mang cá mà dài và sâu e đoán chắc là hãng muốn thiết kế như vậy để a e ta cầm tay ra tận cuối vợt để khi đánh vợt có cảm giác nặng đầu chăng? Con P700 của e cũng giống thế thì phải. Hi

Oh Quỳnh có cảm nhận thật chính xác đó. Anh thấy những cây vợt đặc trưng để đánh mặt Tàu đều có thiết kế kiểu như vậy cả: với cách cầm vợt như Q mô tả thì quả giật FH sẽ xoáy và chìm hơn nhiều đó. :zingme67:

Ttfan2012

Đại Tá
Nhân tiện lúc Fan Zhendong dành ngôi Á quân giải vô địch TQ up lên cho ae bàn luận về vũ khí của Fan nhé. :zingme1:

dragonlinh

Thượng Sỹ
Nhân tiện Stiga VN mới nhập về một lô cây Infinity VPS V này mình up lên cho ae vào review nhé.:zingme40:

Phiền bác cho xin cái rì viu cây ZJK ALC bác đang chơi ợ. Phiên bản mới và cũ ngoài giá tiền và mẫu mã thì đánh đấm có khác nhau gì ko?

victortran

Binh Nhì
cây này với cây Stiga RW nct v a bán cho e khác nhau chỗ nào a Sơn? e đánh cây kia thấy khô fet', nảy hơn các vợt gỗ khác. Khi giật thì bóng hơi thấp, khá sát lưới.

Ttfan2012

Đại Tá
cây này với cây Stiga RW nct v a bán cho e khác nhau chỗ nào a Sơn? e đánh cây kia thấy khô fet', nảy hơn các vợt gỗ khác. Khi giật thì bóng hơi thấp, khá sát lưới.
Cây VPS này cảm giác cứng hơn cây RWD NCT V em à. Đánh bên BH thì đủ lực hơn Rwd tuy nhiên, bên FH thì ít xoáy và đường bóng đi không hiểm bằng Rwd.

Ttfan2012

Đại Tá
Phiền bác cho xin cái rì viu cây ZJK ALC bác đang chơi ợ. Phiên bản mới và cũ ngoài giá tiền và mẫu mã thì đánh đấm có khác nhau gì ko?

Mình đã có bài review về cây ZJK ALC này ở mục vũ khí mặt Tàu rồi đấy bạn ơi. Nhìn chung cây ZJK ALC bên FH bóng đi mạnh, nhanh hơn Viscaria nhưng lưu bóng ít hơn; bên BH đánh cũng được (đủ lực) nhưng khi thực hiện những quả flick trên bàn thì không cơ động bằng Vis (có lẽ do cái cán khác và độ lưu bóng ít hơn). Tuy nhiên, về cơ bản và tổng thể đánh ZJK ALC bóng đi nhanh hơn và đỡ mất sức hơn Vis, hơn nữa do ZJK ALC mới sx nên có lẽ là cây Made in Japan xịn (chứ không phải tại nước thứ 3), do đó, mình đã lựa chọn cây ZJK ALC để đánh thay cho Vis. :zingme1:

Bình luận từ Facebook