Topic tổng hợp REVIEW các cốt vợt

TrungcanCH

Trung Uý
có bác nào biết thông tin cây này không, e mới tậu về.

Attachments

1.3 MB · Đọc: 0

joeryuk

Trung Uý
Xin bác chủ thớt cho e xin review về cốt vợt stiga Intensity NCT V, e đang đánh Infinity VPS V muốn đổi sang cây này mà ko biết thế nào, mong các cao thủ chỉ giáo

nongdanbn

Binh Nhì
bác khỉ con ăn chuối ơi, e mới tập tọe chơi, đang nghía cốt ADIDAS C300, bác review cho e với ạ. e đang phân vân quá. có địa chỉ mua tin cậy thì cho e lun. e cám ơn

Manhte

Thượng Sỹ
Chủ thớt cho e chút rv về hai cây vợt vis và mj zlc với. Mình đang văn khoăn xem cay nào để thay đổi tý xíu. Cám on chủ thớt trước:)

chanvongkieng

Đại Uý
Chủ thớt cho e chút rv về hai cây vợt vis và mj zlc với. Mình đang văn khoăn xem cay nào để thay đổi tý xíu. Cám on chủ thớt trước:).Tàu thì vis còn nhât đức thì tuy z0

aunhh

Đại Tá
Cốt vợt Zhang Jike

Loại : Off
Tốc độ : 91
Kiểm soát : 60
Trọng lượng : 89gr
Cấu tạo : 5 Gỗ 2 Arylate/Carbon
Độ dày : 5.7 mm

Nguồn: dụngcubongban.com

Review:
linh729
Hình thức chung : Viscaria đẹp hơn, nam tính hơn.
Cảm giác khi cầm cán vợt : Zhang jike cho cảm giác êm và vừa tay hơn. Phần tiếp xúc giữa cán vợt và mặt gỗ của VIscaria được thiết kế khá ngắn và dốc nên mình cầm thấy rất khó chịu. Nếu sau này có ý định chơi Viscaria, nhất định mình sẽ thay má cán.
Cảm giác khi cầm vợt nói chung : Zhang Jike nhẹ hơn, dễ điều khiển và xoay chuyển 2 bên
Cảm giác khi tiếp xúc bóng : Viscaria cho cảm giác êm và đầm bóng hơn, Zhang Jike cho cảm giác hơi khô
Độ rung : cả 2 cây này đều ít rung

Với mình thì hình dạng má cán, mang cá, độ nặng cây vợt, độ rung, độ bám bóng là cực kỳ quan trọng. Vì bàn tay của mình khác hoàn toàn với bàn tay của Zhang Jike hay Ma Long nên mình luôn xác định là vợt của mình sẽ có nhiều điểm khác với vợt mà Zhang Jike đang chơi. Mình đã phải trả khoảng 8 triệu sau nhiều lần thay đổi vợt để có thể đi đến được với cây cho mình nhiều sự hài lòng nhất và quan trọng là khi thi đấu cùng cây đó mình cảm thấy thành tích đang được nâng dần lên.

Mình cũng thích lối đánh của Zhang Jike nên luôn tìm cách mô phỏng tới mức cao nhất từ kỹ thuật FH, BH cho tới cách cầm vợt, tư thế chuẩn bị khi đỡ giao bóng của Zhang Jike. Có lẽ chỉ còn mỗi quả xé áo là chưa dám học. Xong hiện giờ cây vợt mà mình đang chơi ko phải là Viscaria hay Zhang Jike mà là cây Primorac OFF- thuần gỗ 5 lớp đã được gọt mang cá và thay má cán. Mình rất hài lòng với cây này vì nó cho phép mình mô phỏng các kỹ thuật của Zhang Jike một cách dễ dàng hơn trước rất nhiều
Bác có cây ZJK RX nội địa ko, để lại em

tanga555

Trung Sỹ
Bác @khiconanchuoi200 làm ơn cho mình xin chút review về cây donic waldner would champion 89 cán ST xem sao nhé. Mình đang tính chuyển từ Sardius sang em nó, nếu có cả sự so sánh luôn thì tốt quá.
Thanks bác

anhemoy

Đại Tá
mình đang đánh 1 cây Nittaku Ma long 5 phải nói là hay vãi hết cả chân tay :D
Ngấm bóng nhưng vẫn đủ độ nảy. Tốc độ khá cao và cái em cực ưng nữa là cái cán của dòng DHS cầm rất cảm giác

thanh_chi_nc

Trung Uý
Em hơi tham, em hỏi 3 cốt luôn nhá. Các bác cho em cảm nhận về cốt Joola Viva, và Joola K5, Stiga Optimus sync.(Con K5 có cấu trúc giống Pert Kober, con Viva có thông số khá bá đạo) Thanks các bác.

Bình luận từ Facebook