Topic tổng hợp REVIEW các cốt vợt

caykhewinter

Thượng Tá
Em làm topic này với mục đích duy nhất là giúp anh em nhìn được tổng quát về các cốt vợt và đưa ra sự lựa chọn đúng đắn trước khi gắn bó với một loại vũ khí nào đó.

Topic là những bài viết của các chuyên gia vũ khí, em chỉ tổng hợp lại thôi ạ, sẽ có những cốt em dịch review ở các trang nước ngoài về cho anh em ạ.

Anh em nào có đóng góp cho topic xin review luôn bên dưới, mình sẽ làm cả mục lục cẩn thận ạ

Có gì sơ xuất xin anh em cho ý kiến.

1/ Butterfly
2/ Stiga
3/ Nittaku
4/ Xiom
5/ AVX
6/ Donic
7/ DHS

Bảng thông số cốt vợt của hãng Butterfly:

Cấu tạo của vợt, click vào ĐÂY

Bác nào muốn Reviews của côt nào cứ bày tỏ nguyện vọng trực tiếp trên này mình sẽ tìm và reviews lên đây!!!!
Bác tìm giúp cấu trúc cốt Andro Tronum Aratox với. E tìm mãi mà chả được. Cám ơn bác trước.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Bác tìm giúp cấu trúc cốt Andro Tronum Aratox với. E tìm mãi mà chả được. Cám ơn bác trước.

Đây nhé bác
ANDRO TRONUM ARATOX OFF + : 1.550.000 Đ

SPEED :9,4

CONTROL : 8,9

Cấu tạo : 7 lớp : 5 lớp gỗ + 2 lớp ARATOX CARBON (Sợi tổng hợp CARBON )
Mặt gỗ ngoài được phủ 1 lớp carbon mềm chống tước ,ẩm nâng cao tuổi thọ cho mặt gỗ
Độ dày xấp xỉ :7,0 mm
Với những VĐV thích sử dụng các dòng cốt sử dụng sợi tổng hợp carbon ARAMID CARBON như : XIOM STRAVADIUS , TSP BESTY , AVX ....với sự phát triển cao hơn hãng ANDRO nghiên cứu đưa ra thị trường phát triển của sợi ARAMID đó là công nghệ hoàn toàn mới sợi tổng hơp ARATOX CARBON đời mới
TRONUM ARATOX OFF+ là cốt vợt có tốc độ nhanh dành cho lối đánh tấn công uy lực được 2 vdv quốc gia Việt Nam sử dụng :

+ Phan Hoàng Tường Giang (Bộ công an) : Á quân giải vô đich quốc gia ,kiện tướng,đội tuyển nữ quốc gia Việt Nam,1 trong 2 vdv nữ đánh đơn SEAGAME

+ Nguyễn Thành Sơn ( Sơn tè Bộ công an) kiện tướng quốc gia

*** Chú ý :Cốt ARATOX hợp với các dòng mặt bọt khí trung bình cứng - cứng
BUTERFLY : TEN 80 ,TEN 64 ,TEN 05
ANDRO :RASANT TURBO,RASANT POWER SPONGE,HEXER HD,HEXER DURO
XIOM : SIGMA II PRO,EURO,OMEGA IV PRO,ASIAN ..
STIGA :CLIBRA SPIN
DONIC: BLUFIRE M1,M2
TIBHAR :EVOLUTION ELP ,AURUS

bantaylua

Đại Uý
A e nào chơi jun mizutani rồi cho mình xin tí tư vấn về kết hợp mút và cảm giác cốt nhé. Mình đang chơi amultart, đòn đánh có uy lực nhưng chưa hài lòng trong kĩ thuật giật moi lắm.

stockmgu

Trung Uý
Bác nào cho em review cốt Nitakku Flyatt Carbon Pro cái.

Đi với mặt nào thì phù hợp. Hiện em đang dùng FH Flyatt hard , BH là Flyatt soft ko hiểu có phù hợp với cốt ko

minhvip14

Trung Uý
Bác chủ tìm thông tin thật tuyệt với, bác có thể cho ít thông tin em A.mazuno được không?Đánh hoài mà ko biết em nó làm bằng gỗ gì, thông số thế nào, kết hợp mút ra sao,...
Em mazuno của e gỗ kiểu gì mà bề mặt nhưng khe nứt nó sâu cứ như là tước gỗ ấy, cơ mà ko phải tước gỗ, đều lắm, nhỏ nhưng sâu hoắm, ko min màng như hinoki
Thank và đợi tin bác chủ!!!

LMC

Trung Tá
Bác chủ tìm thông tin thật tuyệt với, bác có thể cho ít thông tin em A.mazuno được không?Đánh hoài mà ko biết em nó làm bằng gỗ gì, thông số thế nào, kết hợp mút ra sao,...
Em mazuno của e gỗ kiểu gì mà bề mặt nhưng khe nứt nó sâu cứ như là tước gỗ ấy, cơ mà ko phải tước gỗ, đều lắm, nhỏ nhưng sâu hoắm, ko min màng như hinoki
Thank và đợi tin bác chủ!!!
Gỗ lim rau bạn nhé, hihi

longqin

Đại Uý
Bác nào cho em review cốt Nitakku Flyatt Carbon Pro cái.
View attachment 29726
Đi với mặt nào thì phù hợp. Hiện em đang dùng FH Flyatt hard , BH là Flyatt soft ko hiểu có phù hợp với cốt ko
Cốt này hơi cứng, nảy, kiểm soát thấp, phù hợp rơ bạt, chặn đẩy trái. Dùng flyat hard thì hơi cứng và rất khó giật, bạt tốt, có lẽ dán mặt mềm sẽ ok hơn vd như acuda s2. Vài lời chia sẻ!

Last edited:

stockmgu

Trung Uý
Cốt này hơi cứng, nảy, kiểm soát thấp, phù hợp rơ bạt, chặn đẩy trái. Dùng flyat hard thì hơi cứng và rất khó giật, bạt tốt, có lẽ dán mặt mềm sẽ ok hơn vd như acuda s2. Vài lời chia sẻ!
Tks bạn nhé. Mình thấy bạt rất có lực OK nhưng giật thì cảm giác ko bám bóng. Chắc phải thay mặt rồi

Bình luận từ Facebook