Topic dành cho những người sưu tầm cốt vợt

meoluoitmb

Đại Tá
Vợt được làm rất đẹp, tay nghề của nghệ nhân Hùng Ca thì miễn bàn. Tuy nhiên, về cách thể hiện thông tin trên mặt vợt thì mình thấy có những vấn đề sau:
1. Sai chính tả và cách dùng từ chưa ổn lắm. Nếu ai nghịch thêm chữ N và trong cái vòng đỏ thì sẽ thành BiladeN
View attachment 38331
2. Thường những dòng vợt làm thủ công ko có chứng nhận của các Tổ chức bóng bàn quốc tế, thì chưa thấy (theo cá nhân mình) ai ghi "World Leading Quality Blades" hoặc "Special Limited Editon" cả vì chất lượng những cây thủ công này thường không đồng đều và có chỉ số sai lệch. Ngoài ra thì hàng thủ công lúc nào ko là phiên bản đặc biệt và giới hạn.

Việc ghi như thế này thì cũng ko sai, cũng ko ảnh hưởng gì đến ai cả và chả ai cấm. Nhưng khi nhìn thấy thì mình lại cứ hình dung ra là thấy 1 người đi ngoài đường với với dòng chữ trên người
" Một trong những người trí tuệ nhất thế giới" & " Tôi là sản phẩm đặc biệt của bố mẹ tôi "

Chả ai cấm ghi vì vậy cũng chả ai "Cấm Cười"

Nếu chủ vợt nói chơi chữ hoặc cố ý viết lái thì mình xin lỗi vì những góp ý trên nhé.
=============
Hóm con ông Hỉnh, Sâu con bà Sa.

xukaka

Đại Tá
Xuất phát từ một ý tưởng độc đáo, sản phẩm xuất xưởng khá hoàn hảo. Từ tấm lòng yêu kính các vị lãnh tụ kiệt xuất, các vị tướng thiên tài nên hình ảnh của các lãnh tụ đã ăn sâu vào tiềm thức của công dân VN: trong cuộc sống đời thường cũng như các vật dụng, "vũ khí chiến đấu"...đều có thể thấy hình ảnh của các Lãnh tụ.
"Thanh kiếm lệnh" này là một minh chứng và được thể hiện theo đúng tính chất của 1 thứ "vũ khí" đáng được lưu truyền. Một bên "Thanh kiếm lệnh" có hình ảnh của Bác Giáp thể hiện cho tinh thần chiến đấu quyết chiến, quyết thắng, khi thì thần tốc khi thì bền bỉ, chậm chắc; một bên có hình ảnh của Bác Hồ - Vị Cha già dân tộc thể hiện sự ôn hoà, mềm dẻo nhưng rất cương quyết trong chiến đấu cũng như ngoại giao - Lấy nhu chế cương.
Xin phép chủ nhân của "bửu bối" cho e cầm đèn chạy trước siêu xe để cho ace cùng chiêm ngưỡng.
Một "Thanh kiếm lệnh" vô cùng đặc biệt.

View attachment 38297 View attachment 38298 View attachment 38299 View attachment 38300
....
nhìn cây vợt giật cả mình. Cữ ngỡ hàng Ngoại. Đẹp thiệt.

meoluoitmb

Đại Tá
Chính xác một cá nhân san xuất thì ko dùng "made in.." đc vì made in nó thể hiệnQuốc Gia , nhưng sản phẩm này muốn quảng cáo đến bạn bè thế giới vì vậy đối với ng VN sẽ hiểu ngay là bác hungca sx, nhưng vượt khỏi tầm VN người ta chỉ biết VN sx cho nên đạo diễn đã phải " made in... .vn" " .vn" sẽ làm người nước ngoài dễ hiểu hơn là đc sx tại Quốc Gia vn!
Thường phiên bản đặc biệt sẽ ko có thêm "Limited" nhưng là ngôn ngữ do con người đặt ra . Trong trường hợp này chúng ta hiểu điều đặc biệt nhưng lại có giới hạn. Về mặt ngữ pháp ko có vấn đề gì là sai! Thanks you đóng góp của các bạn để trở nên hoàn hảo hơn!

Mình đồng ý quan điểm luận chứng của bạn Cj46

" Một trong những người trí tuệ nhất thế giới" & " Tôi là sản phẩm đặc biệt của bố mẹ tôi " "Bác @@haitanqd có sự nhầm lẫn hoặc công nghệ mới? Bác hiệu chỉnh hoặc giải thích giúp." OK !
tks Nhưng trong ý tưởng của mình muốn mang lại một điều vô cùng sâu sắc và lớn lao. Vì hình tưởng của Bác nó phải đại diện cho một " Quốc Gia" cho nên đạo diễn đã dùng " made in..."
BiLADE... Là viết tắt của BILADEN . " Blade" thì cả thế giới đều biết như một ngôn từ phổ thông, nhưng BILADE..." Sẽ biến điều ko thể trở thành có thể , Ngày 11/9/2002 cả thế giới đã
choáng ngập bởi sự kiện liên quan đến BILADEN! Đó là minh chứng biến điều ko thể trở thành có thể ! " Chúng tôi có thể làm đc những gì như các các bạn đã làm "
Tiếp tục bình luận nhé!
======================================
Nếu ông viết để thuê người in font chữ trên bề mặt vợt bị sai chính tả thì không trách ông.
Nhưng nếu ông nói ý nghĩa của nó là BINLADEN và muốn biến điều không thể thành có thể bằng việc nhắc lại ngày 11-9 thì tôi nói thật suy nghĩ của ông có vấn đề. Ông đừng dùng từ choáng ngập (chắc ông muốn dùng từ choáng ngợp hay ông lại chơi chữ thì tôi chịu). choáng váng mới đúng ông ạ, choáng ngợp dùng cho những sự kiện vui vẻ cơ ông bạn à. ông nghĩ sao khi trong một cây vợt ông đưa cả hình tượng Bác rồi Bác Giáp cùng với cái thằng khủng Bố đê tiện BinLaden rồi hét toáng lên rằng muốn biến điều không thể thành có thể. Nếu thế có lẽ ông lên đưa thêm tên nhạc sĩ Phó Đức Phương (sáng tác bài Không thể và có thể) lên cùng để cho đủ ý nghĩa. 11/9/2002 là một ngày đen tối đối với nước Mỹ nói riêng và Thế giới nói chung vậy mà ông coi đó là "minh chứng biến điều ko thể trở thành có thể ! " Chúng tôi có thể làm đc những gì như các các bạn đã làm ". Phục ông sát đất. Đúng là không phải dạng vừa, vừa vừa vừa đâu.

Nhìn cốt vợt của
Nhìn cốt vợt của bác Hùng ca đẹp quá - không khác hàng ngoại. Ý tưởng và cách hiểu của mỗi người là khác nhau tuy nhiên cách trình bày ý tưởng cũng phải có quy định của nó. Một sản phẩm tốt cần nhiều công sức và trí tuệ trong đó. Bác Hùng sản xuất vợt - còn công đoạn trang trí, in ấn, maket... cần trợ giúp của chuyên môn khác. Mong mọi người chém nhẹ nhẹ!

longlocdai

Trung Sỹ
Gửi bác @haitanqd
Mình đã nói ko nói ở bên topic bên kia nên ko trả lời bên đó nữa.
Đọc bài bác bên đó mình thấy có bác quá cố chấp khi nói mình có mục đích này nọ. Bác thử hỏi bác @o3ma xem mình đã nói gì khi bác @o3ma đưa hình lên. Sau đó bác @o3ma đã xóa và ai lại yêu cầu đưa lên lại tiếp.
Vậy bác cứ hỏi đầu đuôi câu chuyện đi hay viết.
K biet og danh dam the nao; neu ddbb thi tham gia cot vot tham gi chien thuat tham gia chon lua cho phu hop loi danh cua minh. Nhung og toan cau chu toan li le vo van. Ko biet trinh do ngoai ngu ong the nao ma phien dich giai thich. Tot nhat ong im me no di. Meoluoi la cong cu tot den cua ong thoi. Neu phat ngon nhu the thi toi cho di hop luon do. Ke ca og va og meoluoi o dau

longlocdai

Trung Sỹ
Bạn bình tĩnh đọc kỹ xem lại giúp. Tranh luận để khỏi mắc phải sau này cho các cây kế tiếp thôi.
Trả lời câu hỏi của bạn
1. Mình hồi bé có chơi bb va mới cầm vợt lại cách đây 1 năm. Trình cỡ bac ô hồi tháng 11 năm rồi.
2. Ngoại ngữ mình chỉ bình thuong thoi. vẫn phải dùng google dịch nhiều.

Mình sẽ ko bàn câu chuyện đó nữa, vì nãy có 1 bài bac haitan viet thẳng nên mình chỉ trả lời lần cuối thôi.
Toi noi la toi lam day.

meoluoitmb

Đại Tá
K biet og danh dam the nao; neu ddbb thi tham gia cot vot tham gi chien thuat tham gia chon lua cho phu hop loi danh cua minh. Nhung og toan cau chu toan li le vo van. Ko biet trinh do ngoai ngu ong the nao ma phien dich giai thich. Tot nhat ong im me no di. Meoluoi la cong cu tot den cua ong thoi. Neu phat ngon nhu the thi toi cho di hop luon do. Ke ca og va og meoluoi o dau
Toi noi la toi lam day.
============
Tao đã nói với bạn tao sẽ không quay lại diễn đàn. Nhưng dọa tao thì tao xin lỗi là nhầm phao. Tao tên là Hưng. Nhà tao số 29 phường Cẩm Bình - Cẩm Phả - Quảng Ninh. mày muốn cho tao đi họp hay làm gì gì nữa thì xin mời xuống gặp tao. Nói thì làm đi, nói ít làm nhiều. Xuống Cẩm Phả alo tao, tao ra ngay. Quân tử nói thì nhớ làm. Tao đợi mày. Còn tao sẽ không bao giờ quay lại diễn đàn này. Đây là phát comment cuối cùng. Tao đợi mày. Xuống và đến đây ăn tao đi, bơi hết xuống. Điện thoại của tao: 0912858686

longlocdai

Trung Sỹ
============
Tao đã nói với bạn tao sẽ không quay lại diễn đàn. Nhưng dọa tao thì tao xin lỗi là nhầm phao. Tao tên là Hưng. Nhà tao số 29 phường Cẩm Bình - Cẩm Phả - Quảng Ninh. mày muốn cho tao đi họp hay làm gì gì nữa thì xin mời xuống gặp tao. Nói thì làm đi, nói ít làm nhiều. Xuống Cẩm Phả alo tao, tao ra ngay. Quân tử nói thì nhớ làm. Tao đợi mày. Còn tao sẽ không bao giờ quay lại diễn đàn này. Đây là phát comment cuối cùng. Tao đợi mày. Xuống và đến đây ăn tao đi. Điện thoại của tao: 0912858686
May biet tao la ai; vet tich tren guong mat may se co ngay

son_canloc

Đại Tá
============
Tao đã nói với bạn tao sẽ không quay lại diễn đàn. Nhưng dọa tao thì tao xin lỗi là nhầm phao. Tao tên là Hưng. Nhà tao số 29 phường Cẩm Bình - Cẩm Phả - Quảng Ninh. mày muốn cho tao đi họp hay làm gì gì nữa thì xin mời xuống gặp tao. Nói thì làm đi, nói ít làm nhiều. Xuống Cẩm Phả alo tao, tao ra ngay. Quân tử nói thì nhớ làm. Tao đợi mày. Còn tao sẽ không bao giờ quay lại diễn đàn này. Đây là phát comment cuối cùng. Tao đợi mày. Xuống và đến đây ăn tao đi, bơi hết xuống. Điện thoại của tao: 0912858686
Mùi vị của giọng chợ búa ra rồi đây , đề nghị Moa rao vặt vào thu phí nhé , chuẩn bị có quảng cáo hàng nóng xịn rồi không còn là vũ khí của AE BB.ORG thường dọa chém nhau trên DĐ nữa . Mô phật

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Đến @Trạng .... CÁ mà cũng nói vậy thì thôi.
Bb

Chuẩn không phải chỉnh
Các cụ bảo: NHẤT NGÔN XUẤT KHẨU, TỨ MÃ NAN TRUY
Triết gia bảo: NGƯỜI KHÔNG NÓI KHÔNG PHẢI LÀ KHÔNG BIẾT NÓI MÀ KHÔNG BIẾT LỜI NÓI CÓ TÁC DỤNG THẾ NÀO
Các cụ lại bảo: LỜI NÓI CHẲNG MẤT TIỀN MUA, LỰA LỜI MÀ NÓI CHO VỪA LÒNG NHAU
Các cụ non bảo: LỜI NÓI ĐỌI MÁU

o3ma

Đại Tá
Từ một việc rất đỗi bình thường của topic này là up các cốt vợt lạ, đẹp cho mọi người thưởng thức và bình luận nên hôm CN vừa rồi tôi có cùng anh @haitanqd và một số người khác có đến nhà chú Hùng Ca chơi và thấy cây cốt của a Tân đặt chú HC làm rất đẹp nên đã nhanh nhảu chụp mấy tấm ảnh up lên cho mọi người xem, chia sẻ cảm xúc. Rất tiếc chỉ vì một vài chi tiết trong quá trình in ấn bằng thủ công và quan điểm về sử dụng hình ảnh của các vị Lãnh tụ (phần này tôi thấy cũng ổn vì khả năng cốt sẽ được gìn giữ, trưng bày cẩn thận chứ không mang dùng như những cây khác) mà các bác có những tranh luận vượt xa mức độ bàn về cốt và vợt quá. Mong các bác bình tĩnh và không nên quá căng thẳng như vậy.

XeLu3b@nh

Đại Tá
May biet tao la ai; vet tich tren guong mat may se co ngay
Cũng không muốn vào coment đâu..Tôi chả biết ông là ai mà nói chung là ko cần biết
Nhưng tôi nói với ông thế này này ông lông dài à, ông là Nam nhi, sinh ra không chỉ có biết gõ phím đâu mà đã nói là phải làm.
Meoluoitmb đã cho ông cái địa chỉ và sđt rồi đấy.
Ông tới xử lý hộ tôi ông meoluoi và cj46 cái. Nếu không làm được điều này thì tôi dự là ông sẽ bị ông trời cắt lưỡi vì cái tội chém bừa và lớ ngớ còn bị chu di cửu tộc nữa cơ đấy.
Nhớ lời tôi nói đấy. Quang Ninh huanying ni...guo lái quo lái
Thân!

LâmQB

Trung Sỹ
============
Nếu tôi nhớ không nhầm thì trong các topic nick "meoluoi hay meocho " gì đó đã bị xóa đi rất nhiều lần, nhất là trong mục "rao vặt". Không phải tự dưng mà người ta xóa. Rất may mắn khi DĐBBVN đã trừ khử đi một thành phần hỗn độn. Nhưng cũng phải có chút ghi nhận khi hơi thở cuối cùng chưa kịp tắt thì Mèo đã nói lời Vĩnh Biệt diễn đàn BBVN!

Trainee

Đại Tá
Nếu tôi nhớ không nhầm thì trong các topic nick "meoluoi hay meocho " gì đó đã bị xóa đi rất nhiều lần, nhất là trong mục "rao vặt". Không phải tự dưng mà người ta xóa. Rất may mắn khi DĐBBVN đã trừ khử đi một thành phần hỗn độn. Nhưng cũng phải có chút ghi nhận khi hơi thở cuối cùng chưa kịp tắt thì Mèo đã nói lời Vĩnh Biệt diễn đàn BBVN!
Em nhớ anh ngày xưa có định đấu giá cây Gatien Pure có chữ kỹ của các danh thủ Châu Âu về để đánh thử xem cảm giác vợt 15 lớp nó thế nào. Không rõ từ bấy tới giờ bác đã đánh thử cây này chưa? Chỗ em có mấy ông bán cây này giá khá dễ chịu, lại không bị lem bẩn chữ ký của mấy thằng Tây kia vào đó bác !

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Khi mọi người đều đang nóng, em mong các anh em ham mê bóng bàn khác đừng khiến mọi việc tồi tệ thêm, đều ham mê trái bóng, đều là người Việt nam, đều con cháu Lạc Hồng, tại sao lại cứ muốn hại nhau làm gì.

Các bác làm thế này, các bậc tiền bối đi trước có cảm thấy đau lòng không ?

Mỗi người đều giữ trong mình một niềm tự hào riêng khi nói : I AM VIETNAMESE, hoặc 我是越南人, ...
Đây là câu nói em cảm thấy tự hào nhất khi hồi mới ra trường, làm việc với bọn Trung Quốc, nhiều người cứ nhầm em là người Trung Quốc, em cứ phải giải thích nhiều, đủ kiểu, nhưng không hiểu sao, khi em nói câu này thì không phải giải thích gì nữa cả, và mọi người đều biết em là người Việt Nam.

Tại sao chúng ta lại cãi nhau vì cùng một niềm tự hào là người Việt, cùng một bọc chui ra, kẻ lên rừng giữ đất mở bờ cõi, người ra biển chém cá ngư giữ đảo khơi.

Em thấy các bác đều giữ niềm tự hào riêng của mình, theo cách riêng của mình, về một lãnh tụ và đại thụ, vì vậy, đưa việc ai tự hào hơn ai để làm chủ đề xích mích thì em nghĩ không nên chút nào.

Bình luận từ Facebook