Topic dành cho những người sưu tầm cốt vợt

Ttfan2012

Đại Tá
Rannuculus la hang moi sau nay 2012 moi bat dau co ma that truyen la sao e oi??????????
Anh ơi, cây này ngừng sản xuất và không còn bán nữa rồi anh ạ. Em nhờ mấy người ở Nhật, Châu Âu mua mà không được. Cây này tình cờ có bạn Hà (Cửa hàng Hùng Hà) đi du lịch tìm được cho em đấy anh ạ. Nhưng cây này cũng là em mua hộ thôi chứ bản thân em mà không có ai nhờ thì có lẽ cũng không bao giờ để ý đến cây này. :)

Ttfan2012

Đại Tá
Mình đang trong giai đoạn thử nghiệm Target Force 45 độ. Cảm giác ban đầu đánh mặt này bên FH với cốt Long 3 thấy không khác với cảm giác dùng Ten 05 với tmb zlf là mấy nhưng có một điều ấn tượng là đường bóng đi chìm và khó đỡ hơn. Độ kiểm soát cũng không thua kém Ten 05 là mấy. Tuy nhiên trọng lượng mặt vợt có vẻ nặng hơn Ten 05. Mình sẽ đánh thử mặt này thêm vài hôm nữa để quyết định xem có nên chuyển sang dùng dòng Cornilleau Target này hay không. :)

Attachments

891.5 KB · Đọc: 0
    1.5 MB · Đọc: 0
    1.3 MB · Đọc: 0
Last edited:

vcbshark

Đại Tá
Oh mình có sở thích sưu tầm những cây kiếm mà mình đã đánh qua thấy hợp và những cây mà các vđv mình yêu thích đã sử dụng thành công. :) Còn hiện tại mình đang dùng cây Timo Boll ZLF FL nặng 86 g và là seri J (2009):

Em vẫn đang giữ cây ZLF cán ST, nhẹ hơn Victas (Victas nặng 85g) và mua trước 2009 (em không biết cách xem tem và số, em chỉ quy theo thời gian đi làm, em mua hồi em vẫn đang làm VCB, đang Xử lý nợ nên chắc trước 2009 khoảng hơn 1 năm gì đó ạ)

Ttfan2012

Đại Tá
Em vẫn đang giữ cây ZLF cán ST, nhẹ hơn Victas (Victas nặng 85g) và mua trước 2009 (em không biết cách xem tem và số, em chỉ quy theo thời gian đi làm, em mua hồi em vẫn đang làm VCB, đang Xử lý nợ nên chắc trước 2009 khoảng hơn 1 năm gì đó ạ)
Để xem năm thì bạn cứ lấy số seri năm hiện tại (chữ O) rồi lần ngược theo thứ tự bảng chữ cái của Anh thì sẽ ra số năm sản xuất của những cây vợt đời trước (ví dụ: O-2014, N-2013, M-2012, L-2011, K-2010, J-2009,...). Đây là cách thức mà Boll_boll đã chia xẻ cùng anh em diễn đàn đó bạn ạ. Thank Boll_boll rất nhiều! :)

Ttfan2012

Đại Tá
Lâu quá không up topic này. Nghe nói anh em đợt vừa rồi nhiều người có tậu thêm vũ khí tối tân mới nên tranh thủ up lên để anh em cũng show bộ sưu tập. Mình sắp tới cũng sẽ giới thiệu thêm mấy cây mới trong bộ sưu tập luôn. :)

Ttfan2012

Đại Tá
Hôm nay, mình xin phép được giới thiệu tiếp một cây vợt khá hay: đó là Leoviz Diamond cán FL (đời đầu-phân biệt ở cái cán):
Do mình mới quay trở lại dòng Tamca, nên cũng chưa thể đưa ra review chính xác về loại cốt này nên xin phép được để một thời gian nữa sẽ cho bài review cụ thể hơn. Nhưng đại để là cây vợt này được thiết kế dựa trên cơ sở cảm hứng là cây Butterfly Sardius thời kỳ còn tem đồng. Mình đánh thấy nếu kết hợp với những dòng mút mềm hoặc trung bình (độ dày từ 2.1mm trở lên) sẽ cho cảm giác vào bóng rất êm và độ lưu bóng ở mức độ chấp nhận được. Mặc dù là được thiết kế định hướng theo cây Sar của Butterfly nhưng nhà thiết kế đã cải tiến cây này ở chỗ là thiết kế cán cầm thuận tiện hơn cho lối đánh hai càng và thay vì chế tạo cán đặc đã thay bằng cán rỗng nên quỹ đạo bóng đi có vẻ phong phú hơn Sar. Một đặc điểm khác là cây này nếu kết hợp với mặt vợt có độ cứng trung bình như: Acuda S2, Ten 64,.... sẽ rất thuận lợi cho việc phòng thủ, kê chặn và giật bạt. Đấy là một số cảm nhận đầu tiên của mình về cây Diamond này xin phép được chia xẻ cũng ae diễn đạn.

Attachments

1.4 MB · Đọc: 0
    2.7 MB · Đọc: 0
    2.4 MB · Đọc: 0
Last edited:

tuankhoai

Đại Tá
Hôm nay, mình xin phép được giới thiệu tiếp một cây vợt khá hay: đó là Leoviz Diamond cán FL (đời đầu-phân biệt ở cái cán):
Do mình mới quay trở lại dòng Tamca, nên cũng chưa thể đưa ra review chính xác về loại cốt này nên xin phép được để một thời gian nữa sẽ cho bài review cụ thể hơn. Nhưng đại để là cây vợt này được thiết kế dựa trên cơ sở cảm hứng là cây Butterfly Sardius thời kỳ còn tem đồng. Mình đánh thấy nếu kết hợp với những dòng mút mềm hoặc trung bình (độ dày từ 2.1mm trở lên) sẽ cho cảm giác vào bóng rất êm và độ lưu bóng ở mức độ chấp nhận được. Mặc dù là được thiết kế định hướng theo cây Sar của Butterfly nhưng nhà thiết kế đã cải tiến cây này ở chỗ là thiết kế cán cầm thuận tiện hơn cho lối đánh hai càng và thay vì chế tạo cán đặc đã thay bằng cán rỗng nên quỹ đạo bóng đi có vẻ phong phú hơn Sar. Một đặc điểm khác là cây này nếu kết hợp với mặt vợt có độ cứng trung bình như: Acuda S2, Ten 64,.... sẽ rất thuận lợi cho việc phòng thủ, kê chặn và giật bạt. Đấy là một số cảm nhận đầu tiên của mình về cây Diamond này xin phép được chia xẻ cũng ae diễn đạn.

View attachment 18555 View attachment 18556 View attachment 18557 View attachment 18558
Anh chuyển sang T5000 lâu chưa thế? dạo này vũ khí chính là gì vậy?

Ttfan2012

Đại Tá
Anh chuyển sang T5000 lâu chưa thế? dạo này vũ khí chính là gì vậy?
Anh mới chuyển thôi em à. Nhưng hiện tại vẫn đánh chính bằng cây dưới chữ ký thôi. Tuy nhiên, đang xem xét xem có thể về với Tamca không đây em à. Em dạo này mê mẩn với dòng ZLC hả em? :)

Ttfan2012

Đại Tá
Hôm qua, mình có duyên mượn được một cây cổ kiếm thực sự (100%) và có tình trạng mới 99,9% có tên là Keyshot (tem đồng, không seri). Mình sẽ tiến hành thử cây vợt này với mặt Tàu, tuy nhiên, cũng muốn nhờ các bạn trên diễn đàn đã có cơ duyên trải nghiệm cây kiếm thất truyền này rồi cho một vài cảm nhận, reviews về nó, rồi nếu có thể định giá em nó giúp em luôn để nếu có nổi hứng lên mua cũng xác định được giá tương đối của em nó. Thank mọi người trước!

Attachments

1.5 MB · Đọc: 0
    2.1 MB · Đọc: 0
    2 MB · Đọc: 0
Last edited:

Ttfan2012

Đại Tá
Hôm qua, mình có duyên mượn được một cây cổ kiếm thực sự (100%) và có tình trạng mới 99,9% có tên là Keyshot (tem đồng, không seri). Mình sẽ tiến hành thử cây vợt này với mặt Tàu, tuy nhiên, cũng muốn nhờ các bạn trên diễn đàn đã có cơ duyên trải nghiệm cây kiếm thất truyền này rồi cho một vài cảm nhận, reviews về nó, rồi nếu có thể định giá em nó giúp em luôn để nếu có nổi hứng lên mua cũng xác định được giá tương đối của em nó. Thank mọi người trước!

View attachment 21579
Oh bây giờ không còn bác nào chơi cây Keyshot này nữa à? Nếu chẳng may còn bác nào biết về em đồ cổ này chia sẻ với mọi người cảm nhận về cây này với nhé. Thank nhiều nhiều.

Attachments

Bình luận từ Facebook